Băn khoăn về xuất xứ của một số cốt Bớm

manh_gai

Trung Sỹ
Thấy Hùng Hà (đại lý phân phối butter cho Take) quảng cáo có cốt sadius tem đồng mới tinh 100%. Bạn giải thích cho mình hiểu với. Thêm nữa là tại sao mặt ten ở trên bao bì có mã thị trường Nhật(JPN) lại tốt, bền hơn rất nhiều so với ten của Take. Nói luôn bằng chứng là mặt ten JPN mình chơi hơn năm nhưng k bị vỡ viền hay k dễ vỡ như ten take bán.
Sao k thấy bạn butter trả lời nhỷ. Bạn bảo tem đồng dễ làm giả nên butterfly chuyển qua làm tem bạc sao còn cốt sardius mới tinh tem đồng. Hay là butterfly thấy thị hiếu người Việt Nam thích tem đồng nên lại sản xuất riêng tem sardius cho thị trường Việt Nam là tem đồng?

manh_gai

Trung Sỹ
Ten take
hehe , k c

nói thật , hàng take nó chả khác gì hàng xách tay , tại mấy ông cứ đồn thổi cái này cái nọ bác ạ , hihi dùng hàng take vừa được trợ giá vừa k sợ giả , sang nước ngoài nếu không biết mua lấy pải cây fake như chơi .hihi
Ten Take dễ vỡ vậy mà dám so với ten JPN. Có mị dân quá k vậy?

Phương Dung

Đại Uý
Có những câu trả lời trong trí tưởng tượng của chúng ta như:
- Một là sản xuất tại Nhật cho các thị trường có nhu cầu riêng.
- Hai là sản xuất tại nước thứ 2 nào đó theo tiêu chuẩn của But.
- Ba là hàng kém chất lượng, không rõ nguồn gốc xuất xứ (tạm gọi như vậy).
Tất cả đều nằm trong bí mật của nhà kinh doanh.
Nếu một ngày đẹp trời nào đó có một phóng viên có thể đột nhập vào nhà máy biết được sự thật và cho chúng ta bài báo thì có lẽ chúng ta mới thấy được ánh sáng của mặt trời.
Tất cả chỉ là xa vời. Bí mật kinh doanh, bí mật nhà sản xuất :)
Cũng là Super ZJK nhưng:
- Ở Trung Quốc là 10.290.000vnd
- Ở Thái: 8.077.000vnd
- Ở Hàn Quốc: 8.316.000vnd
- Ở VN: 6.700.000vnd
Cũng là Vis nhưng:
- Ở TQ: 5.030.000vnd
- Ở Hàn: 2.999.000vnd
- Ở Thái: 3.215.000vnd
- Ở VN: 2.400.000vnd
Xét cho cùng thì ở ta vẫn là rẻ nhất. Những "con cừu" đành phải ngoan ngoãn ăn trong phần cỏ của mình thôi, ra ngoài kẻo lại ngộ độc thực phẩm thì mệt lắm :D
Bạn nghĩ cứ mua ở VN là rẻ thì chất lượng kém đúng ko?

Như vậy chưa chuẩn vì có một thực tế là nhiều khi bạn nhờ ai đó mua hộ một món đồ ở nc ngoài về VN nhưng giá bán mặt hàng đó ở VN lại rẻ hơn giá bạn mua x tỷ giá ngoại tệ.

Điều này cũng dễ hiểu.

Hàng tại VN (mình đang nói trường hợp hàng chính hãng nhập khẩu, ko nói xách tay) đc nhập về qua VN bởi một cty mà ta hay gọi là nhà Phân phối.

Việc cty này nhập món hàng từ hãng ở nc ngoài với số lượng hàng nghìn món/lần và có mức chiết khấu cao là hoàn toàn có thể. Giá họ bán tại VN đc họ định giá gồm giá mua* tỷ giá+ phí vận chuyển+ thuế nhập khẩu+ thuế và một số khoản phí khác (nếu có)+ chi phí phục vụ Doanh nghiệp+ lãi.

Giá bán tại mỗi thị trường đa số đều có thỏa thuận giữa cty nhập khẩu và hãng, đảm bảo ko quá cao hay quá thấp, phụ thuộc vào mức thu nhập/ mức sống của nc đó (tớ nôm na như vậy cho dễ hiểu).

VD đơn giản như này: cái cốt yasaka tớ đăt mua ở trang megaspin.net của Mỹ giá niêm yết 39$+5$ tiền ship Mỹ=44$ nếu nhân tỷ giá 23.000đ/usd=1.012.000đ đấy là nếu tớ có người đi chơi mua hộ cho. Nếu ko thì phải qua dịch vụ od hàng thì thành tầm 1tr2-1tr250k cho một cái như thế.

Nhưng cái tương tự như thế đang bán ở VN hàng nhập chính hãng gía tầm 1tr.

Rõ ràng là mua ở VN đc rẻ hơn, do nhà pp họ nhập đc chiết khấu tại hãng nên luôn rẻ hơn ta mua lẻ từng cái.

Tớ là nữ hay mua son, ví dụ như cây son Chanel giá tại Pháp là 28€ tính ra khoảng 900k, nhưng tớ vẫn mua đc son Chanel xịn tại VN hàng chuẩn với giá tầm 700k/ cây.
Ví dụ một số cái để thấy ko phải các bác cứ thấy giá cốt vợt ở nc ngoài x tỷ giá ra cao hơn mua tại VN là đổi cho hàng ở VN nhái với fake.
Nhái thế có mà cả nc dùng đồ fake ah.

Ở Mỹ mua cái cốt vợt 40$ trong khi uống cốc cafe có thể mất 5$ rồi, tính ra với mức thu nhập của họ thì chỉ bằng mấy cốc cafe thôi. Cho nên mua rẻ đc cái gì thì cứ mừng cái đó, thu nhập bình quân người mình chưa tới 1000$ so với Nhật -Mỹ 40.000$ thì khó lắm, bán như vậy vẫn là đắt so với mức sống người dân rồi.
Như chú cùng phòng tớ đi ctac Thụy Điển, nhờ mua cốt stiga chú ấy chụp ảnh gửi veed giá bên đó cao chót vót, hic vì dân họ ngồi bán hàng một ngày mức lương bằng dân mình làm cả tháng, đắt là phải thôi.
Chú ayá mua cái mũ đánh tennis giá hơn 900k về khách sạn mới xem kỹ hóa ra hàng công ty máy của VN xuấ khẩu sang đó. Về ôm bụng cười cả ngày.

BUTTERFLY JAPAN

Thượng Sỹ

Như vậy chưa chuẩn vì có một thực tế là nhiều khi bạn nhờ ai đó mua hộ một món đồ ở nc ngoài về VN nhưng giá bán mặt hàng đó ở VN lại rẻ hơn giá bạn mua x tỷ giá ngoại tệ.

Điều này cũng dễ hiểu.

Hàng tại VN (mình đang nói trường hợp hàng chính hãng nhập khẩu, ko nói xách tay) đc nhập về qua VN bởi một cty mà ta hay gọi là nhà Phân phối.

Việc cty này nhập món hàng từ hãng ở nc ngoài với số lượng hàng nghìn món/lần và có mức chiết khấu cao là hoàn toàn có thể. Giá họ bán tại VN đc họ định giá gồm giá mua* tỷ giá+ phí vận chuyển+ thuế nhập khẩu+ thuế và một số khoản phí khác (nếu có)+ chi phí phục vụ Doanh nghiệp+ lãi.

Giá bán tại mỗi thị trường đa số đều có thỏa thuận giữa cty nhập khẩu và hãng, đảm bảo ko quá cao hay quá thấp, phụ thuộc vào mức thu nhập/ mức sống của nc đó (tớ nôm na như vậy cho dễ hiểu).

VD đơn giản như này: cái cốt yasaka tớ đăt mua ở trang megaspin.net của Mỹ giá niêm yết 39$+5$ tiền ship Mỹ=44$ nếu nhân tỷ giá 23.000đ/usd=1.012.000đ đấy là nếu tớ có người đi chơi mua hộ cho. Nếu ko thì phải qua dịch vụ od hàng thì thành tầm 1tr2-1tr250k cho một cái như thế.

Rõ ràng là mua ở VN đc rẻ hơn, do nhà pp họ nhập đc chiết khấu tại hãng nên luôn rẻ hơn ta mua lẻ từng cái.

Tớ là nữ hay mua son, ví dụ như cây son Chanel giá tại Pháp là 28€ tính ra khoảng 900k, nhưng tớ vẫn mua đc son Chanel xịn tại VN hàng chuẩn với giá tầm 700k/ cây.
Ví dụ một số cái để thấy ko phải các bác cứ thấy giá cốt vợt ở nc ngoài x tỷ giá ra cao hơn mua tại VN là đổi cho hàng ở VN nhái với fake.

Ở Mỹ mua cái cốt vợt 40$ trong khi uống cốc cafe có thể mất 5$ rồi, tính ra với mức thu nhập của họ thì chỉ bằng mấy cốc cafe thôi. Cho nên mua rẻ đc cái gì thì cứ mừng cái đó, thu nhập bình quân người mình chưa tới 1000$ so với Nhật -Mỹ 40.000$ thì khó lắm, bán như vậy vẫn là đắt so với mức sống người dân rồi.
Như chú cùng phòng tớ đi ctac Thụy Điển, nhờ mua cốt stiga chú ấy chụp ảnh gửi veed giá bên đó cao chót vót, hic vì dân họ ngồi bán hàng một ngày mức lương bằng dân mình làm cả tháng, đắt là phải thôi.
Chú ayá mua cái mũ đánh tennis giá hơn 900k về khách sạn mới xem kỹ hóa ra hàng công ty máy của VN xuấ khẩu sang đó. Về ôm bụng cười cả ngày.
1 like cho bạn , có ý tưởng giống mình hihi.Ở vn mua dc sản phẩm chính hãng butterfly chất lượng cao là 1 sự may mắn nhất ko có gì hạnh phúc bằng ở vn.

HOANG MINH

Đại Tá

Điều này cũng dễ hiểu.

Mình ko nghĩ như vậy, bạn hiểu sai ý của mình rồi :). Nhưng với kinh nghiệm của mình thì sản phẩm ở các thị trường Mỹ và Nhật luôn có chất lượng vượt trội. Nếu có điều kiện mình vẫn muốn mua ở các thị trường này dù có mắc hơn cũng được.

BUTTERFLY JAPAN

Thượng Sỹ
Mình ko nghĩ như vậy, bạn hiểu sai ý của mình rồi :). Nhưng với kinh nghiệm của mình thì sản phẩm ở các thị trường Mỹ và Nhật luôn có chất lượng vượt trội. Nếu có điều kiện mình vẫn muốn mua ở các thị trường này dù có mắc hơn cũng được.
Theo mình , làm sao có chuyện này dc vì butterfly sản xuất ra cho mọi thị trường chất lượng phải dc như nhau công bằng chứ làm gì mà đắc là tốt mà rẻ là kém dc,họ phải đảm bảo phân phối sao cho phù hợp chứ ở vn mà giá đó dân minh nghèo mất ko có dk cầm cây vợt btt luôn.
Mình đã sử dụng hàng butt qua nhìu năm cho dù nhật bản , hàng trung quốc ,cả bên đức so với take là hoàn toàn như nhau chỉ khác nhau cái tem của nhà phối thôi, bao bì 1 chút còn đánh sử dụng chẳng có gì khác.Mà giá bên nước ngoài hơi chát do tỉ giá của nó cao hơn bên mình.
Mà thậm chí hàng của take người bán nói có 1 số hàng ko có nhập khẩu từ nhật(rất ít nhé bạn)
là lấy từ thailand có giá đắc hơn mình nhé,singapore,cả châu âu nữa đó .Do nhu cầu của người chơi, take ko có kịp hàng với số lượng tối thiểu nên đành lấy hàng nơi khác,còn hàng take lấy từ nhật là ngay nhà máy btt luôn đó nên số lượng thật nhìu thì hãng mới cung cấp cho take.

Vì vậy các bạn đừng bận tâm chi nữa do tâm lí tư tưởng nên khi cầm vợt lại có suy nghĩ khác thường hàng này hàng nọ.Nếu hàng chính hãng của butterfly có tem take thì tin dùng chất lượng của tiêu chuẩn thế giới ạ.

Last edited:

HOANG MINH

Đại Tá
Theo mình , làm sao có chuyện này dc vì butterfly sản xuất ra cho mọi thị trường chất lượng phải dc như nhau công bằng chứ làm gì mà đắc là tốt mà rẻ là kém dc,họ phải đảm bảo phân phối sao cho phù hợp chứ ở vn mà giá đó dân minh nghèo mất ko có dk cầm cây vợt btt luôn.
Mình đã sử dụng hàng butt qua nhìu năm cho dù nhật bản , hàng trung quốc ,cả bên đức so với take là hoàn toàn như nhau chỉ khác nhau cái tem của nhà phối thôi, bao bì 1 chút còn đánh sử dụng chẳng có gì khác.Mà giá bên nước ngoài hơi chát do tỉ giá của nó cao hơn bên mình.
Điều bạn nói thì trên lý thuyết và quảng cáo của nsx, thực tế thì ko như vậy. Bạn cứ từ từ trải nghiệm xem ntn nhé. Ko chỉ ở cây vợt bóng bàn ko đâu, mà trên cả những sản phẩm khác thương hiệu như Canon, Nikon, Sony.v..v...

Trainee

Đại Tá
Điều bạn nói thì trên lý thuyết và quảng cáo của nsx, thực tế thì ko như vậy. Bạn cứ từ từ trải nghiệm xem ntn nhé. Ko chỉ ở cây vợt bóng bàn ko đâu, mà trên cả những sản phẩm khác thương hiệu như Canon, Nikon, Sony.v..v...
Bạn ấy chuẩn bị ứng cử Giám Đốc qũy từ thiện của LHQ :)

money12

Đại Tá
Em ko nói đâu xa tất cả các bác sang trung quốc một lần ra chợ thể thao bác đặt bất cứ loại cốt nào họ đều làm dc miễn bạn đặt khoảng 500 cái trở lên ,cìn tem mác thì em ko biết với các nước châu âu hay nhật bản chuyện hàng giả thì ko có nhưng Việt Nam! Và trung quốc thì ko cái gì là ko có thể

BUTTERFLY JAPAN

Thượng Sỹ
Thưa bạn tạo một uy tín cho riêng mình là giống như đi trên mặt nước ,họ cực khổ mài luyện nhưng đánh mất uy tín dễ lắm ạ.Nếu làm như vây các hãng như stiga ,donic , ......dhs họ sẽ mua sản phẩm btt về test thử chúng nó sẽ vạch mặt gian xảo của btt ,tới lúc đó thế giới sẽ biết hàng butterfly dỏm .
Theo mình chỉ có việt nam ta mới có tư tưởng giống bác , chứ nước ngoài bọn nó mua về là chơi ko nghĩ ngợi nhiều đâu(miễn là hàng btt có nguồn gốc rõ ràng), điều đó cho thấy người chơi bóng bàn ở nước ta có 1 số người:gato ,có tâm lí yếu tư tưởng kì lạ,ko hiểu gì về quy luật kinh doanh, ko có chuyên nghiệp gì cả,.......
Mình đang nói về cốt vợt nhé bạn vì mấy cái điện tử giá thấp , nhỏ chúng nó lột đồ nên bán rẻ thế thôi nhưng hàng cũng rất ngon, còn cốt vợt thì lột kiều gì:):D nó đi theo 1 lô sx . Giong như mua máy laptop DELL ở vn ta ở điện máy lớn nhất vn(nguyenkim,các siêu thị lớn) với giá dưới 20 tr hàng chính hãng nhé chắc 1 điều là loại này về vn đã bị lột ko phải vn ta mà hãng sx, nhưng với giá trên 22tr thì hàng TG bác à (mình chỉ nói máy dell thôi nhá).
Nói thật với bạn, ở vn ta mua dc 1 cây vợt từ nguồn take là 1 niềm hạnh phúc lớn ko gì bằng,nước vn ta dc hưởng lợi rất nhìu từ nước nhật bạn à vì rất mật thiết .

HOANG MINH

Đại Tá
Thưa bạn tạo một uy tín cho riêng mình là giống như đi trên mặt nước ,họ cực khổ mài luyện nhưng đánh mất uy tín dễ lắm ạ.Nếu làm như vây các hãng như stiga ,donic , ......dhs họ sẽ mua sản phẩm btt về test thử chúng nó sẽ vạch mặt gian xảo của btt ,tới lúc đó thế giới sẽ biết hàng butterfly dỏm .
Theo mình chỉ có việt nam ta mới có tư tưởng giống bác , chứ nước ngoài bọn nó mua về là chơi ko nghĩ ngợi nhiều đâu(miễn là hàng btt có nguồn gốc rõ ràng), điều đó cho thấy người chơi bóng bàn ở nước có 1 số người:gato ,có tâm lí yếu tư tưởng kì lạ,ko hiểu gì về quy luật kinh doanh, ko có chuyên nghiệp gì cả,.......
Mình đang nói về cốt vợt nhé bạn vì mấy cái điện tử giá thấp , nhỏ chúng nó lột đồ nên bán rẻ thế thôi nhưng hàng cũng rất ngon, còn cốt vợt thì lột kiều gì:):D nó đi theo 1 lô sx . Giong như mua máy laptop DELL ở vn ta ở điện máy lớn nhất vn(nguyenkim,các siêu thị lớn) với giá dưới 20 tr hàng chính hãng nhé chắc 1 điều là loại này về vn đã bị lột ko phải vn ta mà hãng sx, nhưng với giá trên 22tr thì hàng TG bác à (mình chỉ nói máy dell thôi nhá).
Nói thật với bạn, ở vn ta mua dc 1 cây vợt từ nguồn take là 1 niềm hạnh phúc lớn ko gì bằng,nước vn ta dc hưởng lợi rất nhìu từ nước nhật bạn à vì rất mật thiết .
............................................ Nhưng với kinh nghiệm của mình thì sản phẩm ở các thị trường Mỹ và Nhật luôn có chất lượng vượt trội. Nếu có điều kiện mình vẫn muốn mua ở các thị trường này dù có mắc hơn cũng được.
Không có điều kiện thì cứ take mà quất là tốt rồi.
Còn nói về máy tính Dell thì trong tay mình có 2 cái laptop Vostro, 1 cái Made in China, 1 cái Made in Malaysia. Và quyết định trong sự ưu tiên của mình cho lần sau nữa là Made in Malaysia :D (lùng cả Nguyễn Kim, Phong Vũ, Thành Nhân, Gia Huy cũng toàn là Made in China. Đành phải để dành gạo làm cái Dell Alienware cho chắc ăn :p)

BUTTERFLY JAPAN

Thượng Sỹ
Không có điều kiện thì cứ take mà quất là tốt rồi.
Còn nói về máy tính Dell thì trong tay mình có 2 cái laptop Vostro, 1 cái Made in China, 1 cái Made in Malaysia. Và quyết định trong sự ưu tiên của mình cho lần sau nữa là Made in Malaysia :D (lùng cả Nguyễn Kim, Phong Vũ, Thành Nhân, Gia Huy cũng toàn là Made in China. Đành phải để dành gạo làm cái Dell Alienware cho chắc ăn :p)
ủa bác tưởng made in china là đánh giá thấp sao tuỳ mặt hàng chứ.

money12

Đại Tá
Chúng ta nói trên đây ko phải nói vào hãng sản suất mà chính nhưng người thương chung ,họ đặt hàng cốt nghoài cty và mua tem mác ,người chung quốc nói họ ko làm hàng giả mà chính ng Việt Nam! Chúng mày muốn mua hàng giả ,bác có tin một cái đầu đĩa chạy tốt có giá thành 1 triệu một cái nhưng thương nhân Việt Nam! Hám lợi họ đặt chỉ 200 nghìn thui ,nó chết ở điểm đó

money12

Đại Tá
Còn chất lượng của từng hãng thì chúng ta lên tin tưởng ,nhưng ngược lại chính nhưng thương gia Việt Nam! Mới là mấu chốt chất lượng tốt hay ko ?

duc.ha

Binh Nhất

Điều này cũng dễ hiểu.

theo tôi giá cả chưa nói lên được chất lượng cua sp ( vì còn nhiều vấn đề ảnh hưởng đến : thuế, xuất xứ , ... tỷ giá ...) nhưng chất lượng cua sp không đồng đều giữa là hợp lý vì đó là "bí mật " trong kinh doanh .

Bình luận từ Facebook