Asics dựng - MỚI Update 5-5-2016

lamtq

Đại Tá
Hổ báo quá. Này cho hỏi ngoài lề "a xít" dựng tí. Combo nhẹ giờ làm thế quái nào cho nặng thêm chút mà vẫn ngon, ko "xộc xệch" nhỉ? (mút cố định rồi, ko thay mút khác), đừng kêu bán cốt đi mua e khác nặng hơn nha. :)
Bác phang cho nó 5 cái viền nhôm mỗi viền 1g là thêm 5g r.
http://bongban.asia/butterfly/cac-dung-cu-khac/vien-can-bang-vot.html?limit=75
http://bongban.asia/butterfly/cac-dung-cu-khac/vien-can-bang-vot.html
http://bongban.asia/nittaku/dung-cu-khac-106/side-balancer--vien-can-bang-vot.html

vinhlocht

Đại Uý
Hổ báo quá. Này cho hỏi ngoài lề "a xít" dựng tí. Combo nhẹ giờ làm thế quái nào cho nặng thêm chút mà vẫn ngon, ko "xộc xệch" nhỉ? (mút cố định rồi, ko thay mút khác), đừng kêu bán cốt đi mua e khác nặng hơn nha. :)
vào keo cũng là giải pháp hay , vào cả cán + mang cá + viền 2 đến 3 lớp đảm bảo nặng ngay mà đẹp

lamtq

Đại Tá
Con 1 cach nua la bac Dan mut thua ra khoang 1.5mm vong quanh cot or neu chua thay mut moi thi Dan mut cu xich Len phia tren dau vot
Bitis hả anh.. ?
Giay này cai Bitis nha chu goi = Cu

bynzyn

Thượng Tá
Keo tớ cũng đã vào rồi, hiện đang dán viền nhựa của But, tình hình này chắc phải lột ra kiếm cái viền kim loại như @lamtq hướng dẫn.
Vào viền ống truyền dịch loại dầy + viền xốp thêm đc 2ly đó bác, rồi dán mút cắt theo viền đó thì nặng thêm đáng kể đấy anh ạ.
Em Q của e cũng làm theo cách này ngon phết :)

o3ma

Đại Tá
Vào viền ống truyền dịch loại dầy + viền xốp thêm đc 2ly đó bác, rồi dán mút cắt theo viền đó thì nặng thêm đáng kể đấy anh ạ.
Em Q của e cũng làm theo cách này ngon phết :)
Mẹ khỉ, tớ lại không thích cái đó mới quái chứ, thích nó vừa nặng nhưng lại phải đẹp cơ. Giống như thích e béo nhưng vẫn phải xinh, dáng chuẩn ấy.:)

Trainee

Đại Tá
Combo của anh bao nhiêu gr rồi mà còn nhẹ vậy. Chơi Cor thì 2 mặt đã 100gr rồi.

Mẹ khỉ, tớ lại không thích cái đó mới quái chứ, thích nó vừa nặng nhưng lại phải đẹp cơ. Giống như thích e béo nhưng vẫn phải xinh, dáng chuẩn ấy.:)

Trainee

Đại Tá
Có cân bao giờ đâu, cũng chẳng có cái cân nào nhưng cầm so với mấy combo khác thấy không đã tay (2 mặt 43 và 47).
Em đang chơi 43 (47.5g) & 51 (52.5g) tính cả keo, 47 chắc nhẹ hơn 51 độ 1.5g. Vậy thì cốt của anh nhẹ rồi, có lẽ cốt 85g!

o3ma

Đại Tá
Em đang chơi 43 (47.5g) & 51 (52.5g) tính cả keo, 47 chắc nhẹ hơn 51 độ 1.5g. Vậy thì cốt của anh nhẹ rồi, có lẽ cốt 85g!
Đúng rồi, cốt hình như cỡ 86g. Đang tính làm cái viền kim loại như đồng chí "tê ku" chỉ giáo thì tăng thêm 5g nữa.

Trainee

Đại Tá
Đúng rồi, cốt hình như cỡ 86g. Đang tính làm cái viền kim loại như đồng chí "tê ku" chỉ giáo thì tăng thêm 5g nữa.
Mua viền thì lâu, anh quét đẫm thêm mấy lớp keo 2 mút cũng thêm 5g đó. Mà combo tầm 185g đánh cũng ngon rồi anh ơi, dễ đánh cổ tay, 19x đau cổ tay lắm.

bynzyn

Thượng Tá
Anh nhìn cây của e đẹp long lanh kg

bocau

Đại Tá
Mua viền thì lâu, anh quét đẫm thêm mấy lớp keo 2 mút cũng thêm 5g đó. Mà combo tầm 185g đánh cũng ngon rồi anh ơi, dễ đánh cổ tay, 19x đau cổ tay lắm.
làm giống @bocau nè, chỉ tip keo sư tử 2k; lấy sợi nhựa đan ghế, có nhiều màu tùy thích chọn; đo cắt vừa; vệ sinh cạnh cốt sạch lấy tip keo nặng từ cạnh mang cá này kéo bo tròn vòng sang mang cá bên kia, sau đó lấy sợi viềng nhựa ép lên, nịt lại bằng 10 sợi thun, để 10 phút tháo thun, chà keo thừa bỏ đi là xong; tổng trọng lượng viềng+keo khoảng 3-4g; cốt mình mua 86g dán viềng xong 89g chuẩn luôn...hehe

Bình luận từ Facebook