Anh em tư vấn nên dùng cốt gì

tungson

Binh Nhì
Xin chào toàn thể anh em đang sử dụng sp của xiom. Mình muốn được anh em tư vấn nên sử dụng cốt (xiom) gì. Mình dạng trình C diễn đàn, nói hơi ba hoa thì lối đánh 2 càng, công thủ toàn diện: đối thủ thấp hơn thì công là chính, đối thủ ngang cơ thì vừa công vừa thủ, gặp trên cơ thì chỉ có thủ. Mình sử dụng cây Sadius đã > 10 năm + 2 mặt sigma 1 euro và pro nói chung là khá hợp lối đánh. Do cốt quá cũ nên vừa rồi có đầu tư 1 combo TMB ZLC + 2 mặt như trên nhưng sau 3 tháng sử dụng đã cho cây TMB ZLC ra đi. Lý do: lúc sung sức thì dùng bộ combo đó đánh rất hay hơn hẳn bộ cũ nhưng lúc yếu thì đánh quá tệ so với bộ cũ (giật hay chặn đẩy rất hay rúc lưới). Với lại dùng ZLC thường xuyên phải tăng lực nên rất nhanh mệt. Mình nghĩ những loại vợt như vậy chỉ phù hợp đối với những bạn trẻ sung sức (mình thuộc lớp U50 nên sức khỏe lúc nấng lúc mưa). Mình định đầu tư bộ Axelo + sigma2 euro, mong anh em nhiều kinh nghiệm đóng góp ý kiến. Xin cảm ơn tất cả những ý kiến đóng góp của mọi người.

boll_boll

Moderator
Xin chào toàn thể anh em đang sử dụng sp của xiom. Mình muốn được anh em tư vấn nên sử dụng cốt (xiom) gì. Mình dạng trình C diễn đàn, nói hơi ba hoa thì lối đánh 2 càng, công thủ toàn diện: đối thủ thấp hơn thì công là chính, đối thủ ngang cơ thì vừa công vừa thủ, gặp trên cơ thì chỉ có thủ. Mình sử dụng cây Sadius đã > 10 năm + 2 mặt sigma 1 euro và pro nói chung là khá hợp lối đánh. Do cốt quá cũ nên vừa rồi có đầu tư 1 combo TMB ZLC + 2 mặt như trên nhưng sau 3 tháng sử dụng đã cho cây TMB ZLC ra đi. Lý do: lúc sung sức thì dùng bộ combo đó đánh rất hay hơn hẳn bộ cũ nhưng lúc yếu thì đánh quá tệ so với bộ cũ (giật hay chặn đẩy rất hay rúc lưới). Với lại dùng ZLC thường xuyên phải tăng lực nên rất nhanh mệt. Mình nghĩ những loại vợt như vậy chỉ phù hợp đối với những bạn trẻ sung sức (mình thuộc lớp U50 nên sức khỏe lúc nấng lúc mưa). Mình định đầu tư bộ Axelo + sigma2 euro, mong anh em nhiều kinh nghiệm đóng góp ý kiến. Xin cảm ơn tất cả những ý kiến đóng góp của mọi người.

Axelo + 2 Sigma khá ổn với lối đánh của bạn vì Axelo nhanh và cứng như Sardius nhưng bám bóng hơn 1 chút. Mình vote cho Axelo, cốt vợt tốc độ, giá rẻ. Bia

luckyluckedh

Đại Uý
vậy có lẽ anh nên thử amultart kết hợp tenergy 64 xem, chắc không đến nỗi phải thường xuyên tăng lực đâu ^^

cadi

Binh Nhì
Axelo khá giống với Sar, nhưng nếu để đánh 2 càng thì nên dùng Stradivarius, Stradivarius nhẹ hơn, tay cầm nhỏ và dễ xoay chuyển hơn. Axelo thiên về lối đánh bạo lực 1 càng hơn.

rồng con playboy

Binh Nhất
trước bác đánh sar rồi thì bác qua dùng Monoset là tuyệt vời. em trước cũng đánh sar rồi chuyển sang monoset ạ. không thì bác chuyển sang leoviz ruby cũng ngon. cả 2 cây tốc đọ và kiểm soát ngon mà giá thành rẻ. Mong bác sớm tìm đc cây kiếm ưng ý Bia

Trau_CoDoc

Trung Uý
Axelo khá giống với Sar, nhưng nếu để đánh 2 càng thì nên dùng Stradivarius, Stradivarius nhẹ hơn, tay cầm nhỏ và dễ xoay chuyển hơn. Axelo thiên về lối đánh bạo lực 1 càng hơn.

Dùng axelo hợp lý hơn bác ạ. Vì bác ấy đang đánh Sar. Đánh TMB ZLC còn xịt thì sao đánh nổi Stradivarius ạ. Đánh Axelo hoặc Zetro Quad. Nhưng Zetro Quad phải kiếm đc cây nào nhẹ nhẹ thôi ạ :) Cây đấy là nặng lắm ^^!

tungson

Binh Nhì
Vừa đầu tư bộ Axelo + 2 mặt sigma2 euro. Nói chung đánh khá ổn: giật không tốn lực, khá cắn bóng, bóng sang khá xoáy; cảm giác vào bóng khác chút ít so với dùng cốt Sar nhưng độ chuẩn cao hơn. Cơ bản là hài lòng. Cảm ơn anh em đã tư vấn.

Bình luận từ Facebook