Anh em so sánh Nitaku LargeSpear và Amultart với

Mình đang sử dụng Amultart nhưng nghe nói Nitaku LargeSpear cũng hay lắm không biết có bằng Amultart không về cách đánh, ai sử dụng xin cho biết. Nếu hay mình tính mua thêm Nitaku LargeSpear.

tuannn

Đại Uý
Mình đang sử dụng Amultart nhưng nghe nói Nitaku LargeSpear cũng hay lắm không biết có bằng Amultart không về cách đánh, ai sử dụng xin cho biết. Nếu hay mình tính mua thêm Nitaku LargeSpear.

Bộ kiếm của bác như vậy là ngon lắm rồi đổi làm gì nữa, có chăng chỉ tìm cách để sử dụng thế nào đc tối ưu bảo kiếm của mình thôi bác ợ.

thuongtihar

Thượng Sỹ
Hiểu về vũ khí mình đang có là cách tốt nhất để mình có thể phát huy khả năng cũng như kỹ thuật của chính mình....^^ Muốn tiến bộ nhanh thì hãy cố gắng hoàn thiện kỹ thuật cho thật tốt khi đó dù trong tay có một cây kiếm bình dân thì nó cũng sẽ trở thành bảo kiếm. Thân!

tranvietanh

Trung Tá
1 chút cảm nhận cá nhân: Mình đã từng chơi qua L.S và Amultart thì thấy cả 2 cây đều rất dễ kiểm soát nhưng vẫn nảy. Có điều hình như là Amultart có rung hơn 1 chút ( chỉ 1 chút thôi nhé ). Và khi phát lực, cây L.S sẽ cho bóng đi nhanh hơn ( tất nhiên là cùng 1 loại mặt vợt và cùng 1 lực tay ) có thể là do cây L.S sản xuất là để dành cho bóng 44mm. Nhưng nói chung lại thì cũng là Thúy Vân với Thúy Kiều thôi bạn ạ. Combo của bạn "khủng long" quá rồi còn gì nữa...

traicauvong_bg

Đại Tá

bác cũng lại nhấp nhổm muốn đổi cốt sao đấy ah.e cũng toàn đứng núi nọ trông núi kia thôi.mới mua e amultart mơi đcj vài tháng.h lại muốn thử zlc rùi nè.ko biết có hay hơn amultart ko nữa

bác cũng lại nhấp nhổm muốn đổi cốt sao đấy ah.e cũng toàn đứng núi nọ trông núi kia thôi.mới mua e amultart mơi đcj vài tháng.h lại muốn thử zlc rùi nè.ko biết có hay hơn amultart ko nữa
-------------------------
amultart là dòng ZLC rồi thế bạn muốn thự ZLC là cốt nào. Mình tính mua thêm Nitaku LargeSpear thôi chứ đâu có thay amultart.

zhang jike vn

Binh Nhì
Có đổi sang cây khác bạn để lại amultart cho mình nha? Vừa mới mua Timoboll ALC nhưng thấy không hợp.

traicauvong_bg

Đại Tá
-------------------------
amultart là dòng ZLC rồi thế bạn muốn thự ZLC là cốt nào. Mình tính mua thêm Nitaku LargeSpear thôi chứ đâu có thay amultart.

muốn thử e timoboll zlc ma.nhưng e chưa dc test qua.ko biết có hay hơn amultart ko nữa.tiện thể bác cho e hỏi cảm nhận về combo của bác di.amul kết hợp với cặp ten05fx của bác ý.e cũng đang định làm 1 e 05fx về lắp fh

Bạn có vũ khí lợi hại quá, mình thì 2 mặt Ten 05FX, trước đây 1 mặt mình Ten 05 nhưng sau đó chuyển Ten 05FX, vì mình thấy Ten 05 cứng hơn và nặng hơn Ten 05FX một chút. Ten 05 cắt bóng xoáy hơn, đánh gần bàn, chặn bóng tốt hơn nhưng đánh tầm trung, giật bóng thì Ten 05FX hay hơn hợp lối đánh của mình. Thế nên combo 2 mặt Ten 05FX. Còn cảm nhận về combo của mình sát thương cao nhưng đòi hỏi kỹ thuật cao mới phát huy hết nhưng mình còn đang phấn đấu. Mình đã từng thử Amultart và Timo Boll ZLC nhưng cuối cùng thấy Amultart là hợp mình nhất. Amultart có tốc độ nhanh, bạt rất hay độ sát thương cao với những quả giật tầm trung bàn.

traicauvong_bg

Đại Tá
Bạn có vũ khí lợi hại quá, mình thì 2 mặt Ten 05FX, trước đây 1 mặt mình Ten 05 nhưng sau đó chuyển Ten 05FX, vì mình thấy Ten 05 cứng hơn và nặng hơn Ten 05FX một chút. Ten 05 cắt bóng xoáy hơn, đánh gần bàn, chặn bóng tốt hơn nhưng đánh tầm trung, giật bóng thì Ten 05FX hay hơn hợp lối đánh của mình. Thế nên combo 2 mặt Ten 05FX. Còn cảm nhận về combo của mình sát thương cao nhưng đòi hỏi kỹ thuật cao mới phát huy hết nhưng mình còn đang phấn đấu. Mình đã từng thử Amultart và Timo Boll ZLC nhưng cuối cùng thấy Amultart là hợp mình nhất. Amultart có tốc độ nhanh, bạt rất hay độ sát thương cao với những quả giật tầm trung bàn.
cảm ơn bác nhìu nhìu.hehe kiểu này e lo đầu tư sang cặp ten05fx thôi.chú đôi cốt thấy tốn kém quá .rồi ko cẩn thận đổi đc 3 ngày lại cảm thấy ko bằng cái cũ thì nguy hiểm

Bình luận từ Facebook