Anh em nào chơi gai tấn công cho mình thỉnh giáo chút.

giattrainhuphai

Binh Nhì
Mình đang muốn chuyển sang chơi gai công trái nhưng không biết mua loại mặt nào là phù hợp. Xin các tiền bối đi trước chỉ giáo dùm. Hiện mình đang chơi mặt mút, quả trái cũng tàm tạm,chặn đẩy tốt, giật trái tàm tạm. Mong được chỉ giáo. Thank.

xaque

Binh Nhất
nếu bạn muốn chuyển sang gai công lúc đầu nên chọn những loại có tính năng thuần công nói đơn giải là giống mút sau khi chơi thuần thục rồi thì hãy chuyển sang những loại có tính ngăng bán phản xoáy,từ từ luyện tập chắc chắn thành công

Duc_NM

Đại Tá
Mình đang muốn chuyển sang chơi gai công trái nhưng không biết mua loại mặt nào là phù hợp. Xin các tiền bối đi trước chỉ giáo dùm. Hiện mình đang chơi mặt mút, quả trái cũng tàm tạm,chặn đẩy tốt, giật trái tàm tạm. Mong được chỉ giáo. Thank.
Thế bác chuyển sang gai thì bỏ quả giật trái à vì mình thấy người ta chơi gai không hay giật trái nữa thì phải ?

lamtanmai

Thượng Tá
chào bác, hiện em đag chơi gai và cũng có một thời gian đầu tập đánh gai công để làm quen. Nếu mới bắt đầu bác nên chọn mua loại gai 563 của 729 dán lót 1mm, em khởi đầu với mặt gai này và đánh khá tốt và gần giống với mút. Hoặc bác có thể tham khảo một vài dòng gai công của andro, hay Donic baster cũng khá dễ đánh và giống mút với giá từ 600-700k. Còn nếu không thì bác có thể chơi Dawei 388B và 388B-1 có giá thành khoảng 250k mà chất lượng khá tốt nhưng khó đánh hơn 1 chút so với những mặt kia. Chúc bác vui trên con đường gai góc :D

thaythuydn

Đại Tá
Gai công mình đang dùng là Challenger Attack của Butterfly.OK.Nhưng VÌ SAO bạn đang dùng mút,giật BH tốt mà muốn chuyển qua GAI công.Bạn bị ấn tượng bởi ai?.Năm ngoái mình bị ấn tượng bởi 2 cây vợt gai công BH là một Việt kiều Úc và một cựu thành viên đội tuyển Liên xô củ.Gai công không giật BH được mà mình thấy 2 cây vợt này moi xoáy BH và chận đẩy bóng qua hơi chìm xuống khá khó chịu.Dỉ nhiên kết thúc vẩn dựa vào cú giật FH.Còn mặt gai 563 là BÁN PHẢN XOÁY.Mình nghỉ gai CÔNG không cần chọn lựa lắm,chỉ có gai phản xoáy,gai THỦ mới chọn lưa vì tính chất rất khác nhau.Theỏ Trần tuấn Anh B thì khi chọn gai công,nếu muốn tấn công tốt,nên chọn gai TO.Mình quên rồi có lẻ là Rainstorm ???.Bạn vào website Butterfly sẻ rỏ.Chúc bạn sớm tìm được ý trung nhân.

Last edited:

Bình luận từ Facebook