Anh em cho tý review về Stiga Rosewood NCT VII

Maze

Binh Nhì
Mình đánh rồi nhưng ko biết review thế nào :D, thấy đánh nảy hơn các combo trước và cảm giác tốt hơn primorac cacbon. kết hợp với mặt của stiga có hiệu quả rõ rệt :)
ko biết dán keo gì khó dán quá mong các bác chỉ giáo giúp

Thang_Z175

Binh Nhất
bác nào chỉ hộ em cách dán mút vào cốt cho dính không ạ? cốt này có lớp vân khó dán quá. vài hôm lại bị bung.

nanakizhang

Đại Tá
bác nào chỉ hộ em cách dán mút vào cốt cho dính không ạ? cốt này có lớp vân khó dán quá. vài hôm lại bị bung.
Cây này e thấy dán dễ hơn rose , bác lấy giấy nhám loại mịn chà nhẹ lên mặt cốt rồi lấy khăn lau sạch lại là dán ok bác ah

ghienhoi

Binh Nhất
Mình đang chơi con này, bản pro. Trước đó đã dùng bản thường. Theo cảm nhận thì tốc độ không bằng sar nhưng bám xoáy hơn nhiều.Có vẻ không hợp với các mặt vợt cứng vì khi giật khá mất sức, hợp với các mặt trung bình (đã thử FH với: hexer plus, M2, tour M,raza9, hiện đang dùng ten64), BH dùng baracuda bigslam. Chặn bóng cưc tốt, đôi công ít bị tình trạng bóng bị dư lực như sar. Mình dán mặt vợt bằng keo tăng lực đâu có bị tình trạng bị bung ra đâu. Mặt Tàu thì chưa thử H3 nhưng đã thử BH với Gorld Arc 3 thì ok

nanakizhang

Đại Tá
Cốt này cảm giác bóng good thật. Đánh mặt cứng thua, chơi mặt mềm rất hợp. Đã thủ qua các mặt acuda s2, roxon 450, nitaku s1, ten 64. Bạn có hình chụp cốt vợt ko. Mình đag đánh cây này ko biết bản thuong hay pro :)

Last edited:

ghienhoi

Binh Nhất
Mình thấy bản pro hình dạng không khác bản thường, có chăng khác ở chỗ bản pro dán tem bạc, bản thường dán tem xanh. Tuy nhiên, khi cầm 2 cây thì thấy cảm giác khác biệt nhưng không nhiều, pro tốc độ, bám xoáy hơn, nặng hơn chừng 1-2gram, đánh ít rung hơn, cái rung dễ chịu hơn bản thường 1 chút theo cảm nhận cá nhân mình.

Mình đang chơi con này, bản pro. Trước đó đã dùng bản thường. Theo cảm nhận thì tốc độ không bằng sar nhưng bám xoáy hơn nhiều.Có vẻ không hợp với các mặt vợt cứng vì khi giật khá mất sức, hợp với các mặt trung bình (đã thử FH với: hexer plus, M2, tour M,raza9, hiện đang dùng ten64), BH dùng baracuda bigslam. Chặn bóng cưc tốt, đôi công ít bị tình trạng bóng bị dư lực như sar. Mình dán mặt vợt bằng keo tăng lực đâu có bị tình trạng bị bung ra đâu. Mặt Tàu thì chưa thử H3 nhưng đã thử BH với Gorld Arc 3 thì ok
Bác ơi cho em hỏi thêm được không ạ con này đánh tầm xa có phải bị thiếu lực không ạ ? Thanks bác

Bình luận từ Facebook