Anh Em cho mình hỏi về cách rửa cốt vợt !

mydinh1

Binh Nhì
Mọi người cho mình hỏi là mình dùng nước rửa chuôi vợt bóng bàn được k ? (chỗ để cầm đó ạ) . Tks ae :)

anhemoy

Đại Tá
e nghĩ là k nên. CHỉ nên lau qua thôi :)
Nếu bác có rửa thì chắc cũng được thôi. nhưng sau khi rửa xong phải sấy thật khô. nếu không cứ để đó mà đánh thì k lâu sau cốt sẽ có mùi thum thủm....gỗ mà :p:p

phungducthang

Đại Tá
Mọi người cho mình hỏi là mình dùng nước rửa chuôi vợt bóng bàn được k ? (chỗ để cầm đó ạ) . Tks ae :)
Dạ Hương đi bạn.
......................
Đùa bạn chút. Tôi dùng cồn y tế và bông, lau khá sạch lại chóng khô không ngấm nước, ngoài ra còn có tác dụng diệt khuẩn.

anhemoy

Đại Tá
giống cây PG7 của e rồi bác! Cũng hơi thum thủm tý...nhưng e có lấy giấy giáp đánh qua...rồi về lau khăn ẩm xong sấy khô.....hôm sau hết mùi....e rút kn mua 1 cái cuốn cán vợt của bọn cầu lông...có 15k mà cầm chắc tay hơn, đỡ bị bẩn nữa...mà 1 cái cắt ra làm 2, để làm 2 lần cuốn cũng ok :)

anhemoy

Đại Tá
Dạ Hương đi bạn.
......................
Đùa bạn chút. Tôi dùng cồn y tế và bông, lau khá sạch lại chóng khô không ngấm nước, ngoài ra còn có tác dụng diệt khuẩn.
Dùng cồn nhé bạn
hình như rửa cồn làm gỗ mềm đi phải không ạ? Vì cốt e hơi bẩn chút ở mang cá nên e có quét tí cồn lên rồi lau....nhưng k sạch. Lấy tay cậy phát là nó bở ra nên từ đó k dám rửa cồn nữa :)

mydinh1

Binh Nhì
giống cây PG7 của e rồi bác! Cũng hơi thum thủm tý...nhưng e có lấy giấy giáp đánh qua...rồi về lau khăn ẩm xong sấy khô.....hôm sau hết mùi....e rút kn mua 1 cái cuốn cán vợt của bọn cầu lông...có 15k mà cầm chắc tay hơn, đỡ bị bẩn nữa...mà 1 cái cắt ra làm 2, để làm 2 lần cuốn cũng ok :)
E có dùng cuốn rồi đó bác, nhưng dùng lâu rồi nên nó bốc mùi đó bác :D

tosiosHD

Đại Tá
Mọi người cứ quan trọng hóa vấn đề. Cốt vợt là gỗ chứ gì đâu mà không dám rửa??? Bàn ghế bẩn thì lau chùi, cốt bẩn thì cũng lau chùi, rửa bình thường. Mình thường dùng khăn mềm, nhúng ít xà phòng vào lau nhanh, rửa nhanh, sau đó sấy khô là ok. Chẳng vấn đề gì đâu anh em ạ! Mọi người đừng quan trọng vấn đề quá, đến "ruột người" sau khi uống thuốc trừ sâu còn rửa được....chứ cán vợt rất bình thường, rửa được hết. Haha!

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Được bạn ạ, nhưng nếu bị những vết keo bẩn thì nên dùng bông, chấm cồn rửa rẽ bay bẩn đi nhanh hơn, ngày trước mình còn dùng cả kem đánh răng để rửa nữa.

Bình luận từ Facebook