ANH CHỊ EM HẢI NGOẠI ơi

Drhongson

Đại Tá
Mình có nhiều dịp gặp nhiều anh em bóng bàn từ các nước về Việt nam ,
Hôm rồi lại nghe bác Trần Cảnh Đến và bác Trần Văn Mỹ (thân phụ của danh thủ Trần Tuấn Anh)
kể chuyện về các danh thủ người Việt mình đang sinh hoạt ở các club khắp nơi ÚC , MỸ , CANDA,
TRUNG QUỐC , NHẬT BẢN ,SINGAPORE , THÁI LAN , HÀN QUỐC , NGA...

Thật sự số anh em mình đang chơi pingpong ở nước ngoài là rất đông ,
ước gì các anh em mình siêng siêng vào diễn đàn , cởi mở chia sẻ các sinh hoạt , giao lưu , thi đấu ...
của bản thân các anh em mình và những điều mới mẻ vui vẻ bổ ích đang diễn ra
hàng ngày hàng giờ tại các club , các xứ sở anh em mình đang sinh sống ...
có như vậy thì mối dây thân tình bốn phương sẽ ngày càng gắn bó yêu thương.
Mong các box này sẽ luôn đầy ắp thông tin vui .Mong lắm lắm .
THỂ THAO LÀ KHÔNG BIÊN GIỚI .

goodbye2romance

Binh Nhì
Mình có nhiều dịp gặp nhiều anh em bóng bàn từ các nước về Việt nam ,
Hôm rồi lại nghe bác Trần Văn Mỹ (thân phụ của danh thủ Trần Tuấn Anh) kể chuyện về các
danh thủ người Việt mình đang sinh hoạt ở các club khắp nơi ÚC , MỸ , CANDA, TRUNG QUỐC , NHẬT BẢN ,
SINGAPORE , THÁI LAN , HÀN QUỐC , NGA...
Thật sự số anh em mình đang chơi pingpong ở nước ngoài là rất đông ,
ước gì các anh em mình siêng siêng vào diễn đàn , cởi mở chia sẻ các sinh hoạt , giao lưu , thi đấu ...
của bản thân các anh em mình và những điều mới mẻ vui vẻ bổ ích đang diễn ra
hàng ngày hàng giờ tại các club , các xứ sở anh em mình đang sinh sống ...
có như vậy thì mối dây thân tình bốn phương sẽ ngày càng gắn bó yêu thương.
Mong các box này sẽ luôn đầy ắp thông tin vui .Mong lắm lắm .
THỂ THAO LÀ KHÔNG BIÊN GIỚI .

Giao lưu trên FB hết cả rồi, muốn giao lưu với FOR thì vào FB nhá

sadius

Binh Nhì
[IMG]http://www.uphinh.vn/image/stream/913061.jpg[/IMG]

tết 2012 bạn này về việt nam đánh bóng bàn tại sân xí nghiệp đầu máy..... việt kiều thái.

Last edited:

tuy

Binh Nhì
Thời gian này trong club mình có Nguyễn Trung Hậu ( Q4, học trò bác Trần văn Mỹ) dợt lại sau gần 20 năm gác vợt. Hôm đầu ae gặp, Hậu rủ rỉ:" Biết có CLB ngay đây, cả đêm qua e không ngủ được" . Nghe mà giận ...Cơm áo gạo tiền.

sadius

Binh Nhì
Thời gian này trong club mình có Nguyễn Trung Hậu ( Q4, học trò bác Trần văn Mỹ) dợt lại sau gần 20 năm gác vợt. Hôm đầu ae gặp, Hậu rủ rỉ:" Biết có CLB ngay đây, cả đêm qua e không ngủ được" . Nghe mà giận ...Cơm áo gạo tiền.

nhạc sĩ không về lần này sao......??
xuân nay khác rồi....nhạc sĩ ôi.

Nguyen Nghi

Binh Nhất
Mua lá thăm may mắn gây quỹ cho bongban.org & ĐN Open

Thân gởi BQT diễn đàn và tất cả ACE thành viên
Vào cuối tháng tới Đà Nẵng Open sẽ diễn ra, quy tụ ACE trong nước và hải ngoại. Mình xin góp ý BQT diễn đàn nên phát hành lá thăm may mắn nhân dịp ĐN open. Mệnh giá mỗi lá thăm $30000 .
Thể lệ tham gia: tất cả ACE trong diễn đàn, lá thăm sẽ không có số mà là Nick Name của mình . Về giải thưởng sẽ có 4 giải 1,2,3&4
Giải thưởng của lá thăm may mắn ( BQT xem xét và quyết định, trích từ 30 đến 40 % tổng số thu được)
Xin góp ý về giải thưởng
Giải nhất (1): một Ipad mới hoặc Iphone5
Giải nhì (2): một cốt vợt Sardius hoặc Amultart + cặp mút Bryce hay tenergy
Giải ba và bốn ACE đóng góp ý kiến nhé
Cách thức bốc thăm sẽ được tiến hành đêm liên hoan bế mạc giải ĐN open
Đại diện các đội vô địch A,B,C,và D sẽ lần lượt bốc thăm cho các giải 1,2,3&4
Cách thức mua lá thăm may mắn này thường được các clb ở Úc áp dụng (được gọi là Fundraising)
Mua lá thăm may mắn là cách thức ủng hộ diễn đàn và Đà Nẵng open thiết thực nhất.

admin

Administrator
Staff member
Cám ơn bác Nguyen Nghi đã đóng góp một ý tưởng khá hay, mang nhiều ý nghĩa, thêm một hành động ủng hộ thiết thực cho giải và góp phần làm cho giải đấu vui hơn, thành công hơn. BQT sẽ nghiên cứu và tiến hành thực hiện sớm. Mong anh chị em đóng góp thêm ý kiến.

hungbongban

Moderator
Cảm ơn Ý tưởng rất hay của bác Nguyen Nghi, tuy nhiên khi phát hành lá thăm này cũng nên khuyến khích khán giã mua nữa, không riêng gì ACE có nick trong diễn đàn.

Last edited:

Nguyen Nghi

Binh Nhất
Căm ơn Ý tưởng rất hay của bác Nguyen Nghi, tuy nhiên khi phát hành lá thăm này cũng nên khuyến khích khán giã mua nữa, không riêng gì ACE có nick trong diễn đàn.

Nếu BQT tổ chức và thu xếp được để khán giả hay bạn bè người thân của các thành viên tham gia mua lá thăm may mắn thì quá tốt. ở Úc các CLB thường tổ chức phát hành các lá phiếu mang theo số (Lucky Number) đễ gây quỹ, mỗi CLB có khoảng 30 đến 50 hội viên nhưng lá thăm may mắn luôn bán được từ gấp đôi tổng số hội viên CLB, thường thì các buổi gây quỹ và bán thăm may mắn ở Úc luôn tuyệt đối thành công(vì đây là những tổ chức thiện nguyện và phi lợi nhuận)ở Úc mình cũng thường tham gia bán bánh mì xúc xích(ngày Chủ nhật) gây quỹ cho bệnh viện,trẻ em nghèo Phi châu,v.v... Điều đáng nói là tuy bánh mì xúc xích rất bình thường giá bán lại mắc hơn các tiệm chuyên nghiệp
Nhưng bán rất chạy , vì cả người bán bỏ công người mua bỏ của đều cảm thấy vui vì một lý do đơn giản:việc làm có ích và đầy ý nghĩa
Hy vọng chương trình bán thăm may mắn ủng hộ diễn đàn và Đà Nẵng open thành công

FANTOMAS

Trung Sỹ
Nếu BQT tổ chức và thu xếp được để khán giả hay bạn bè người thân của các thành viên tham gia mua lá thăm may mắn thì quá tốt. ở Úc các CLB thường tổ chức phát hành các lá phiếu mang theo số (Lucky Number) đễ gây quỹ, mỗi CLB có khoảng 30 đến 50 hội viên nhưng lá thăm may mắn luôn bán được từ gấp đôi tổng số hội viên CLB, thường thì các buổi gây quỹ và bán thăm may mắn ở Úc luôn tuyệt đối thành công(vì đây là những tổ chức thiện nguyện và phi lợi nhuận)ở Úc mình cũng thường tham gia bán bánh mì xúc xích(ngày Chủ nhật) gây quỹ cho bệnh viện,trẻ em nghèo Phi châu,v.v... Điều đáng nói là tuy bánh mì xúc xích rất bình thường giá bán lại mắc hơn các tiệm chuyên nghiệp
Nhưng bán rất chạy , vì cả người bán bỏ công người mua bỏ của đều cảm thấy vui vì một lý do đơn giản:việc làm có ích và đầy ý nghĩa
Hy vọng chương trình bán thăm may mắn ủng hộ diễn đàn và Đà Nẵng open thành công

ý tưởng khá hay ! chưa thấy BTC ý kiến gì nhỉ !

Drhongson

Đại Tá
Kỳ này giới bóng bàn thật hào hứng với sự xuất hiện của các anh em bóng bàn hải ngoại
trong các giải Đà nẵng open , Vũng tàu open , và các giải giao lưu .
Những Nghị Úc , Dr Thúc , Danny Quách , Dr Lê Tuấn , Toàn Nguyễn , Châu Hữu Ý , Huỳnh Phú Bé ,
Kiệt Úc , Dragan Tomas, Du Tú Cường , Dr Hien ...
Sự có mặt của các anh như 1 luồng gió mát lành , như 1 tín hiệu vui thật vui với bóng bàn Sài gòn , với bóng bàn Việt nam.
Hoan nghênh các anh , kính chúc các anh có chuyến du đấu vui khỏe thoải mái .

@Đặc biệt kỳ này có sự xuất hiện trở lại của các cựu danh thủ tiếp đón các hảo hữu năm xưa ,
như Lê Văn Tân , Vinh Hiển , Mai Thy , Trần Văn Luật , Trần Hoàng Quân , Tuấn Hồ ,Hòa đại lượng , Châu Xù , ...
Kính chúc các bác có nhiều dịp giao lưu ôn cố tri tân thật nhiều thú vị .

Last edited by a moderator:

HAU NGUYEN

Binh Nhì
Hau moi tro lai choi bb duoc gan 5 thang ,va cung la thoi gian 5 thang quen biet voi A.TUY.Ngay dau tien buoc vao clb giay ,vot ko co thu gi het...moi thu dieu may man duoc A.TUY huong dan va giup do...va duoc A. ke cho nghe moi dieu thay doi ve bb va tinh hinh bb cung nhu giao luu...Hau nghe ma me ,suong lam...A.TUY la nguoi anh dau quan cua nhung anh em choi BB o canda.ko ngoi A .TUY di qua som lam anh em hut han,van chua chap nhan duoc ....hau cung biet ace cung biet tin tuc nay roi .San day Hau muon chia rieng ve tam trang ban than minh ...va cung duoc dipp quen biet voi ace.hau co dang bai tim ban huu nam xua ,ma chua co tin gi .Mong som lien lac duoc voi cac ban.

Drhongson

Đại Tá
Hau moi tro lai choi bb duoc gan 5 thang ,va cung la thoi gian 5 thang quen biet voi A.TUY.Ngay dau tien buoc vao clb giay ,vot ko co thu gi het...moi thu dieu may man duoc A.TUY huong dan va giup do...va duoc A. ke cho nghe moi dieu thay doi ve bb va tinh hinh bb cung nhu giao luu...Hau nghe ma me ,suong lam...A.TUY la nguoi anh dau quan cua nhung anh em choi BB o canda.ko ngoi A .TUY di qua som lam anh em hut han,van chua chap nhan duoc ....hau cung biet ace cung biet tin tuc nay roi .San day Hau muon chia rieng ve tam trang ban than minh ...va cung duoc dipp quen biet voi ace.hau co dang bai tim ban huu nam xua ,ma chua co tin gi .Mong som lien lac duoc voi cac ban.
Mình có nhan tin vào hộp tin của Bác đó .
Hay là bác phone cho Bác Trần Văn Mỹ 0944292626 nhé.

Drhongson

Đại Tá
Mình đọc đuoc câu này trên FB của member Danny Quach
<<Đằng sau nụ cười là nước mắt... Đằng sau nước mắt là niềm đau... Đằng sau tình đầu là tan vỡ... Đằng sau nỗi nhớ là tình yêu... Đằng sau lời yêu là dối trá... Đằng sau lạnh giá là khát khao... Đằng sau chiêm bao là vỡ mộng... Đằng sau biển rộng là bão giông... Đằng sau cảm thông là thương hại... Đằng sau khép lại là mở ra... Đằng sau chúng ta là quá khứ... Đằng sau quá khứ là...... Mệt wá... nói túm lại là phải coi chừng sau lưng ...>>

QuachCaCa

Binh Nhất
Đằng sau nụ cười là nước mắt... Đằng sau nước mắt là niềm đau... Đằng sau tình đầu là tan vỡ... Đằng sau nỗi nhớ là tình yêu... Đằng sau lời yêu là dối trá... Đằng sau lạnh giá là khát khao... Đằng sau chiêm bao là vỡ mộng... Đằng sau biển rộng là bão giông... Đằng sau cảm thông là thương hại... Đằng sau khép lại là mở ra... Đằng sau chúng ta là quá khứ... Đằng sau quá khứ là...... Mệt wá... nói túm lại là phải coi chừng sau lưng ..

lenhudoan

Binh Nhì
Đúng là ở hải ngoại có nhiều anh em chơi BB nhưng kô được như ở VN đâu anh Sơn,muốn siêng vào diễn đàn cũng kô có thì giờ.Nên anh em chỉ tới ngày giờ và có dịp la dông về VN thôi.Mong sớm có dịp về VN cọ sát với anh tiếp

Drhongson

Đại Tá
Dạ , khi nào về , anh hú Anh Trí Cường , rồi luyện cho mình mấy tuyệt chiêu nữa nhé .
Nghe nói bên đó ai cũng bận ghê lắm , mà ít chỗ chơi ưng ý .
Mong sớm gặp lại anh Đoàn ,dr Le Tuan , anh DU TÚ Cường , Anh Tú leo , Quách , Anh Nghị ,dr Thuc , anh Hậu
và các anh em.

Drhongson

Đại Tá
Mấy kỳ này mình hay vào Face Book , đuoc gặp gỡ chuyện trò với nhiều anh em Hải ngoại ,
trong đó có nhiều anh em gạo cội của bóng bàn của diễn đàn .

Qua câu chuyện mới càng rõ là anh em mình ở xa xứ , nhưng trong lòng luôn đau đáu muốn về
chơi bàn bóng bàn bia , đi đó đi đây thăm thú anh em bóng bàn khắp xứ .
Có anh còn cho nhiều góp ý , nhiều sáng kiến mới mẻ bổ ích , có thể áp dụng vào các hoạt động của diễn đàn ,
làm cho diễn đàn ngày càng vui hơn , sinh động hơn ,tính giao lưu hòa đồng mạnh hơn ...
Anh thì vừa qua bển chưa tới 2 tháng đã muốn về tiếp , anh thì dự định cuối năm sẽ lập đội ( có cả ngoại binh ) kéo quân về đánh giải Open,
anh thì muốn có nhiều hoạt động giao lưu NAM TRUNG BẮC ...
NHƯNG sao mình thấy BOX BÓNG BÀN HẢI NGOẠI này của anh em mình có vẻ <<lặng thầm >>quá ?
Biết bao nhiêu ý tưởng táo bạo rất hay , bao nhiêu hoài bão tâm huyết , bao nhiêu dự định cụ thể hữu ích ...
của anh em mình RẤT NÊN đem lên diễn đàn để các bác MIN MOD và anh em cùng biết cùng chia sẻ .

Nếu 1 số anh em mình sinh ra ở Hải ngoại ,(thế hệ F2, F3 ... ) , thì liệu có cần đề nghị ADMIN cho mở thêm quy định
cho phép dùng thêm tiếng Anh , tiếng Pháp ... để tiện trao đổi hay không ... ?
Anh em mình có ý kiến gì thì post lên diễn đàn nhé .

Bình luận từ Facebook