AK47 - Rẻ nhưng có hay không?

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Hôm nay ông em giới thiệu mặt vợt rẻ (< 400k) mà bảo đánh hay như Ten. Có anh em nào chơi chưa?

Trainee

Đại Tá
Palio thì xoáy, nhưng lực là cả vấn đề; Nên nếu cữ tay anh vừa độ ngậm nhả bóng thì ngon, còn không sẽ không thoải mái khi phát lực thôi anh!

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Hôm nay đã test, dù đã chơi gần như là hàng khủng nhất của đồ nghề bóng bàn nhưng không hụt hẫng khi chơi mặt này, các tính năng nó bám sát Ten là chắc, đòn rát vẫn Ok
Còn độ bền thì không rõ, nhưng < 400k thì anh em nên nghiên cứu.

gik271

Thượng Tá
Em mới làm 1 cặp luôn dán vào con Jorgic cũng kính kong. Để vài tuần sẽ báo cáo các bác. Nhìn chung ổn.

Joyk

Binh Nhất
hôm qua đọc topic xong em cũng đặt mua luôn 1 mặt Red ở nước ngoài, dự là 1 tháng nữa về vì cửa khẩu bị chặn, hơi dại nhưng thôi
dạo này em nghèo chứng khoán thua nhiều nên chỉ mua mặt rẻ đánh , thôi thì khi nào có hàng em sẽ viết review cho các bác xem
em ko phải dân chuyên, chỉ là yêu thích bóng bàn nên viết có gì khó hiểu mong các bác bỏ qua

Acoustic

Đại Uý
hôm qua đọc topic xong em cũng đặt mua luôn 1 mặt Red ở nước ngoài, dự là 1 tháng nữa về vì cửa khẩu bị chặn, hơi dại nhưng thôi
dạo này em nghèo chứng khoán thua nhiều nên chỉ mua mặt rẻ đánh , thôi thì khi nào có hàng em sẽ viết review cho các bác xem
em ko phải dân chuyên, chỉ là yêu thích bóng bàn nên viết có gì khó hiểu mong các bác bỏ qua
Các hội nhóm chứng khoán toàn thấy khoe x2, x3 tài khoản mà bro lại thua nhiều à ... Cố gắng nhé.

Joyk

Binh Nhất
Siêu ngon không phải nghĩ nhé các bác, giá em mua là 300k, dc khuyến mại 25000 xu trên shopee, tính ra có 270k cho một mặt vợt quá ngon lành để thay cho em GEWO HYPER KOREAN. em khuyên các bác hãy thử trải nghiệm trước khi mua các em khác giá cả triện mà ko ra gì
vợt em dùng innerforce alc

M.Hoang

Đại Tá
Siêu ngon không phải nghĩ nhé các bác, giá em mua là 300k, dc khuyến mại 25000 xu trên shopee, tính ra có 270k cho một mặt vợt quá ngon lành để thay cho em GEWO HYPER KOREAN. em khuyên các bác hãy thử trải nghiệm trước khi mua các em khác giá cả triện mà ko ra gì
vợt em dùng innerforce alc
View attachment 137698

View attachment 137699
độ nảy các thứ thế nào bác, mặt red này hình như là cứng nhất đúng k

Joyk

Binh Nhất
độ nảy các thứ thế nào bác, mặt red này hình như là cứng nhất đúng k
em so sánh vs mặt blitz 2010 cho các bác dễ cảm nhận. mặt lì hơn, nó nằm ở mức độ trung bình giữa độ xoáy, độ nảy... gọi là cân bằng thì đúng hơn. đúng là độ cứng lớn hơn loại mút xanh vs vàng, e dùng cho mặt thuận, quả giật có lẽ thêm lực hơn mặt cũ. mặt cũ em dùng GEWO hyper korean

M.Hoang

Đại Tá
em so sánh vs mặt blitz 2010 cho các bác dễ cảm nhận. mặt lì hơn, nó nằm ở mức độ trung bình giữa độ xoáy, độ nảy... gọi là cân bằng thì đúng hơn. đúng là độ cứng lớn hơn loại mút xanh vs vàng, e dùng cho mặt thuận, quả giật có lẽ thêm lực hơn mặt cũ. mặt cũ em dùng GEWO hyper korean
mặt hyper này cũng cũ r nhỉ, còn nữa là độ bền, cái này phải chơi vài tháng ms biết đc :D

Joyk

Binh Nhất
mặt hyper bị mất hết ma sát dù e thấy k mòn nhiều, mặt hyper siêu bền ko bị vỡ rìa 1 tý nào, blitz thua xa, mà sao e thấy mặt nhanh bị mất ma sát thế nhỉ
tiện có bác nào cho hỏi mặt bị lì thì có cách nào làm mới mặt, tăng ma sát ko

M.Hoang

Đại Tá
mặt hyper bị mất hết ma sát dù e thấy k mòn nhiều, mặt hyper siêu bền ko bị vỡ rìa 1 tý nào, blitz thua xa, mà sao e thấy mặt nhanh bị mất ma sát thế nhỉ
tiện có bác nào cho hỏi mặt bị lì thì có cách nào làm mới mặt, tăng ma sát ko
công nhận, mình thấy nhiều mặt mất cái lớp bên ngoài đánh khác hẳn, mặc dù lót rìa vẫn rất ngon

Joyk

Binh Nhất
Chán hẳn chưa các bác???
Rìa kìa là của AK47 mới cắt, mặt đỏ kia là mặt cũ, viền thì ko vỡ 1 tý nào, nhưng nhìn cái mặt bì bì chán ko chịu nổi, bỏ thì tiếc mà đánh thì ko đánh dc

M.Hoang

Đại Tá
mình dùng qua mấy mặt gewo, victas, andro, tibhar. ... đều bị bì khá nhanh, bóc ra dán lại là đánh khác hẳn, mấy mặt đời cũ như rakza, fastarc.. còn bền hơn b ạ

đom_đóm

Binh Nhì
Mặt này mình đã dùng trải nghiệm 2 lần
Đánh trái tay. Cảm nhận đánh ít xoáy, nhưng lực đàn hồi mạnh -> phù hợp đấm trái, bạt phải.
Giao bóng ko xoáy lắm, do nảy, bề mặt ko dính.
Nhược điểm chí mạng là GIÒN quá, độ bền kém.
Mình dùng 3 tháng thì thay do bị vỡ lót, rách cả mặt do đấm trái nhiều quá, chỉ đánh ko mà vỡ đc mặt thì độ bền ko ổn.
Đấm trượt vào rìa, thì 1 tháng rìa nham nhở. Đấm vào giữa mặt vợt thì chỗ đánh vào bóng thường xuyên sẽ vỡ.
KHÔNG nên lột ra dán lại, dán vào rồi là khỏi bóc ra. Bóc ra càng nhiều thì nguy cơ rách lót cao. Mà đã đánh lâu 1-2 tháng thì ko nên bóc vì chắc chắn sẽ vỡ.
MẶT THAY THẾ tương đương: Bác có thể dùng 729 Presto Max Speed/Spin. Giá 450k
Đắt hơn chút. Cấu hình giống y vậy. Không dính, 2.2mm, nẩy, mềm hơn. Đấm trái nghe chan chát, đấm thoải mái ko vỡ rìa, vỡ mặt. Cảm quan nhìn uy tín hơn hàng Palio

Bình luận từ Facebook