ai chỉ cho mình cách giao bóng tung cao với !

truongmanhtung

Binh Nhất
mình muốn học quả giao bóng tung lên cao chừng 1m hay hơn 1m, mình thử tung vài quả nhưng đánh toàn trượt hoặc giao được nhưng bóng không hề xoáy chút nào =.=" ai biết chỉ mình với. cách tiếp xúc bóng ở điểm nào của bóng. tay để ra sao. chân đứng thé nào ? giao vào điểm nào của bàn. ai có kinh nghiệm chỉ mình với. chỉ mình các bước, và mình học dần dần.

MaiXuanViet

Moderator
mình muốn học quả giao bóng tung lên cao chừng 1m hay hơn 1m, mình thử tung vài quả nhưng đánh toàn trượt hoặc giao được nhưng bóng không hề xoáy chút nào =.=" ai biết chỉ mình với. cách tiếp xúc bóng ở điểm nào của bóng. tay để ra sao. chân đứng thé nào ? giao vào điểm nào của bàn. ai có kinh nghiệm chỉ mình với. chỉ mình các bước, và mình học dần dần.

Trước tiên bạn cần tập tung sao cho bóng rơi đúng điểm mình muốn đã, vì tung cao bóng rất dễ bị lệch. Ở nhà cứ tập: tay trái tung bóng lên thật cao, tay phải chém vào nhưng không phải chém mà ngửa tay chụp bóng lại. Dần dần chắc sẽ quen ^^

mika9967

Trung Sỹ
bạn muốn tập tung bóng cao, thì nên tập tung bóng không trước đã, cái này trong 50 bài tập có chỉ, hình như tập 1 hay 2 gì đó, bạn phải tập tung bóng không cho ổn định tay tung bòng thẳng ngay vị trí của mình.

mika9967

Trung Sỹ
trong mấy clip của anh Ut NTBB cũng có mấy clip này, tập tung bóng cao nói chung khó nhưng hiệu quả của xoáy rất lớn.

qua kho 123

Binh Nhì
Rất đơn giản bạn ơi - Bước 1 : tập tung bóng từ thấp sau mới đến cao ,khi bóng rơi đưa vợt ra đón bóng sao cho bóng nằm im trên vợt ( tập cảm giác bóng > không khó > quá đơn giản ) - Bước 2 : sau khi B1 tốt bạn chỉ cần thao tác giống B1 nhưng chỉ khác khi bóng chạm mặt Vợt bạn đưa vợt về phía trước > ( dể > nhỏ như con thỏ ) - B3 : để tăng độ xoáy cần sử dụng cổ tay nhiều ( Lưu ý ; cần xoa bóp Cổ tay + khuỷu tay kỷ trước khi tập ) khi đón bóng phải thả lỏng người > chỉ cần nghiêng mặt vợt thì xoáy lên ,xuống + ngang trái .ngang phải + giật lùi ... đều OK - Nhiều ACE kêu khi thi đấu dể không trúng bóng > rất đơn giản . Đánh bóng vào tường hoặc tung bóng lung tung vẫn lấy được bóng thì dù có thi đấu dưới trời mưa bão vẫn không đáng ngại .chúc AE tập thành công

Drhongson

Đại Tá
Bác quakho 123 nói chính xác .
Mình thấy có người tung cao bằng cả cánh tay , có người tung chủ yếu bằng cách hất bàn tay , cổ tay...
ở Sài gòn mình thấy có Hiếu befien (thành viên danh dự diễn đàn)
và Phú hồng sâm (Hoa lư) là hay có chiêu giao bóng tung cao nhất (kiểu FUKUHARA)

Last edited by a moderator:

Bình luận từ Facebook