Ae cho xin ít kinh nghiệm đánh mặt vợt Dignics 09c.

haimizuki

Binh Nhất
Mua về đánh gần 1 tháng thấy vẫn chưa ưng ý, đánh FH hay xịt quá. Do trình độ bản thân chưa tới hay kỹ thuật đánh khác biệt hơn so với dòng Tenergy

ducanhmh

Đại Tá
Phải nói dig05 rất dễ đánh cho cả FH và BH bác ạ. Chắc do độ bám độ cứng và tốc độ vừa phải của nó so vs dòng ten
Chắc bạn dán khác cốt nên cảm nhận chưa đúng. Tốc độ và độ cứng dig 05 đều lơn hơn ten 05 b nhé, bền hơn nữa.

M.Hoang

Đại Tá
Chắc bạn dán khác cốt nên cảm nhận chưa đúng. Tốc độ và độ cứng dig 05 đều lơn hơn ten 05 b nhé, bền hơn nữa.
Bền hơn. Cứng hơn là đúng, cái này m nói nhầm nhưng bám xoáy hơn nên mình cảm giác bóng búng ra chậm hơn ten 05. Còn tốc độ thì mình cảm giác ten 05 vẫn hơn. Chắc dig tốc độ sẽ cao hơn khi vào lực mạnh hết cỡ

thanhibt

Thượng Sỹ
Mặt này công nhận khó đánh, mặt cứng rồi kết hợp với spZjk càng cứng, tuy nhiên nếu thuần phục được thì cực hay. Hợp với lối đánh giật phản công. Điểm mạnh là xoáy, giật moi dễ, giật phản công hay, cắt bóng nặng, phòng thủ dễ. Tuy nhiên mặt này bạt kém hơn nhiều so với ten05, dignics05...giật phải đúng góc vợt, điều chỉnh góc ko chuẩn thì quả sụt lưới, quả ra ngoài. Các cao thủ thế giới giờ chuộng mặt này vì đánh phản công rất hay, phong trào thì mấy khi phản công dc, nên ko phát huy hết sức mạnh của mặt vợt này. Nếu bạn muốn tune cho mềm thì ra hàng nhờ họ tune cho. Tùy chỗ mà họ charge, chắc tầm 100k đổ lại thôi :))

haimizuki

Binh Nhất
Mặt này công nhận khó đánh, mặt cứng rồi kết hợp với spZjk càng cứng, tuy nhiên nếu thuần phục được thì cực hay. Hợp với lối đánh giật phản công. Điểm mạnh là xoáy, giật moi dễ, giật phản công hay, cắt bóng nặng, phòng thủ dễ. Tuy nhiên mặt này bạt kém hơn nhiều so với ten05, dignics05...giật phải đúng góc vợt, điều chỉnh góc ko chuẩn thì quả sụt lưới, quả ra ngoài. Các cao thủ thế giới giờ chuộng mặt này vì đánh phản công rất hay, phong trào thì mấy khi phản công dc, nên ko phát huy hết sức mạnh của mặt vợt này. Nếu bạn muốn tune cho mềm thì ra hàng nhờ họ tune cho. Tùy chỗ mà họ charge, chắc tầm 100k đổ lại thôi :))
Đúng rồi, mình xem review nước ngoài đa số khen mặt dignics 09c này ở khoản counterspin, đánh đường banh ở lượt 2 lượt 3, đối giật các kiểu. Trình Phong trào đúng là chả mấy khi được đối giật qua lại. Tune mặt vợt cho bớt cứng liệu có làm giảm tính năng của mặt vợt ko ạ.

Bình luận từ Facebook