Adidas FiberTec Classic: Hoàn hảo cho lối chơi gần bàn.

Timoboll nổi giận

Thượng Tá
Mình mới được cầm và thử nghiệm cốt vợt Adidas FiberTec Classic. Có vài dòng chia sẻ cùng các bạn về sự cảm nhận của mình đối với sản phẩm này.
- Đầu tiên là về thiết kế: ngoại hình đẹp, trọng lượng nhẹ, xoay trở 2 bên dễ dàng, đặc biệt là cán vợt (mình ấn tượng với cán vợt) cầm rất vừa tay và dễ chịu, 2 bên má vợt thon, cảm giác gần như Butterfly Gergely.
- Đánh thử, cảm nhận đầu tiên là kiểm soát tốt, vòng cung cao, hơi rung 1 chút, xử lý bóng trong bàn tạo cảm giác hoàn hảo.
- Cốt ko kén mặt, có thể sử dụng những mặt vợt rất cứng mà ko mất cảm giác. Mình đã test thử với ten05, xiom vega pro phải, và ten 64, donic acuda s2, ten 25fx ben trái.
Kết luận là: Mình cho rằng đây là 1 cây đáng đồng tiền bát gạo đấy ạ, các bác có bác nào dùng rồi xin cho cảm nhận thêm nha. :zingme40:

docmaorg

Đại Tá
Chắc Tuấn trình cao nên đánh được chứ trước mình có 1 cây 83g đánh thấy nhẹ và rất khô, đánh với hai mặt Ten 05,64 thấy ko cảm giác gì.

Ttfan2012

Đại Tá
Cây này cấu trúc mình thấy có vẻ là sợi Arylate cacbon với lớp gỗ Limba ngoài cùng. Cấu tạo này tương đối đặc biệt vì mình thấy Butterfly thường dùng lớp gỗ koto hoặc hinoki làm lớp ngoài cùng cho dòng vợt Arylate (Vis, TMB ALC, Iolite tem đồng, Kong Linghui Special,...). Có lẽ chính cấu tạo lạ lạ này tạo ra cảm giác thích nghi với cây vợt Fibertec Classic của bạn đấy. Thực sự mình cũng đã chứng kiến thầy mình cầm cây này đánh rất ấn tượng, cho đường bóng có độ an toàn và ổn định khá cao. Cây này có lẽ thích hợp với lối đánh đôi công và đối giật nhiều. Một vài dòng cảm nhận của người đã "chiến bại" trước cây Fibertec Classic. :zingme14:

HuyBui

Binh Nhì
Mình đã chơi Extream một thời gian (nâng cấp từ Sar lên), cảm giác tốt hơn hẳn Sar, độ nảy tương đương tuy nhiên cắt bóng vẫn dễ bị nổi có thể là do kết hợp với ten05 nên như vậy. Đang định chuyển sang Classic vì nghe bọn khoai Tây đánh giá thì classic kiểm soát và cảm giác tốt hơn. Mình cảm thấy với giá thành của Adidas đáng tiền từng xu một.

tuyetchieu

Trung Uý
Cây này cấu trúc mình thấy có vẻ là sợi Arylate cacbon với lớp gỗ Limba ngoài cùng. Cấu tạo này tương đối đặc biệt vì mình thấy Butterfly thường dùng lớp gỗ koto hoặc hinoki làm lớp ngoài cùng cho dòng vợt Arylate (Vis, TMB ALC, Iolite tem đồng, Kong Linghui Special,...). Có lẽ chính cấu tạo lạ lạ này tạo ra cảm giác thích nghi với cây vợt Fibertec Classic của bạn đấy. Thực sự mình cũng đã chứng kiến thầy mình cầm cây này đánh rất ấn tượng, cho đường bóng có độ an toàn và ổn định khá cao. Cây này có lẽ thích hợp với lối đánh đôi công và đối giật nhiều. Một vài dòng cảm nhận của người đã "chiến bại" trước cây Fibertec Classic. :zingme14:
BTY có cây Michael Maze kết hợp limba với ALC

dokhoa33

Đại Tá
em đang dùng 1 năm xtream và vừa dùng thử sardius xin có vài ý kiến như sau:
Về quả giật: adidas tốc độ xoáy hơn sadius, thích hộ giật moi còn sardius giật xa bàn sẽ tốt hơn adidas tốc độ đi nhanh và là hơn.
Về quả bạt: Adidas bạt những quả xoáy hơi nặng 1 tý là rúc lưới, hoặc bay vèo ra ngoài ngay. còn sardius bạt chuẩn xác thắng cả xoáy và bay mất bóng luôn.
Về cắt bóng: Aidas cắt bóng hay bị phều bóng hơn sardius
Adidas bóng bay sang nhanh nhưng khó kiểm soát hơn,mỏng nên đánh bị rung tay.
Em có một vài ý kiến như vậy mong các bác nhẹ tay. hee heee
Em quên mất về chặn giật thì e thấy adidas chặn giật rất hay bị bung ạ

em đang dùng 1 năm xtream và vừa dùng thử sardius xin có vài ý kiến như sau:
Về quả giật: adidas tốc độ xoáy hơn sadius, thích hộ giật moi còn sardius giật xa bàn sẽ tốt hơn adidas tốc độ đi nhanh và là hơn.
Về quả bạt: Adidas bạt những quả xoáy hơi nặng 1 tý là rúc lưới, hoặc bay vèo ra ngoài ngay. còn sardius bạt chuẩn xác thắng cả xoáy và bay mất bóng luôn.
Về cắt bóng: Aidas cắt bóng hay bị phều bóng hơn sardius
Adidas bóng bay sang nhanh nhưng khó kiểm soát hơn,mỏng nên đánh bị rung tay.
Em có một vài ý kiến như vậy mong các bác nhẹ tay. hee heee
Em quên mất về chặn giật thì e thấy adidas chặn giật rất hay bị bung ạ
Zơ b đánh cốt cứng tốc độ cao quen cầm cốt xịt mặt cứng bị vậy là fải, e thấy fibertec classic này gần giống zjk alc của e khi dùng cùng mặt vợt

Bình luận từ Facebook