ACT là gì?

ducphubb

Thượng Sỹ
ACT là An 's Club of Table tennis là Câu lạc bộ bóng bàn An về Tên khai sinh
ACT là An Cắt Tốt là Tên bí danh

Last edited:

thaythuydn

Đại Tá
ACT theo mình nghỉ là An Có Thời.Lý do:Ở VN đả có nhiều nhà sáng chế cốt vợt ,thậm chí có sự hợp tác của họa sỉ nửa,nhưng chưa ai nổi tiếng như An còi và đặc biệt là cư dân trên mạng tới tấp order mua làm An còi không kịp cung cấp.Như vậy là An còi CÓ THỜI đó

anzippo

Đại Tá
Từ sinh ra đến năm 8 tuổi
Tên là nguyễn tuấn anh vì sinh ra ở đông anh Hà Nội , năm 1977 gia đình chuyển vào ĐN đổi tên là nguyễn tuấn an lý do đơn giản quê ở hội an ,
Bí danh là CÒI do Thầy Thụy và Thầy Chơn đặt là vì khi an đánh bb cách xa 1 km cũng nghe an kêu , kể từ đó bí danh là CÒI , còn còi cái gì nữa thì tự đoán he he he

cuongphong_nitaku

Trưởng bản
Từ sinh ra đến năm 8 tuổi
Tên là nguyễn tuấn anh vì sinh ra ở đông anh Hà Nội , năm 1977 gia đình chuyển vào ĐN đổi tên là nguyễn tuấn an lý do đơn giản quê ở hội an ,
Bí danh là CÒI do Thầy Thụy và Thầy Chơn đặt là vì khi an đánh bb cách xa 1 km cũng nghe an kêu , kể từ đó bí danh là CÒI , còn còi cái gì nữa thì tự đoán he he he

Vậy là ACT = An còi to ...............................haha

anzippo

Đại Tá

Gởi anh duc phu ! Anh ơi tuần tới em đổi cho maixuanviet cây vợt khác , luôn tiện em tặng cho anh và maixuanviet mỗi người 1 VCD để làm kỷ niệm , đĩa mà VTV3 quay em về chuyện lạ Việt Nam Đó chắc anh đã xem rồi , thỉnh thoảng xem lại cho vui , chúc anh vui vẻ , có sức khỏe để đi xem tất cả các giải bb .

ducphubb

Thượng Sỹ
Gởi anh duc phu ! Anh ơi tuần tới em đổi cho maixuanviet cây vợt khác , luôn tiện em tặng cho anh và maixuanviet mỗi người 1 VCD để làm kỷ niệm , đĩa mà VTV3 quay em về chuyện lạ Việt Nam Đó chắc anh đã xem rồi , thỉnh thoảng xem lại cho vui , chúc anh vui vẻ , có sức khỏe để đi xem tất cả các giải bb .
Cảm ơn Nhà chế tạo cốt vợt ACT rất nhiều, rất vui được nhận VCD bóng bàn kỷ niệm, mình và MaiXuanViet nhà cùng chung con đường Cao Thắng cách nhau vài mét.

thoatk

Thượng Tá
An còi thấy câu của thoa là hay nhất " an của thoa "

Hiiiiiiii, thế thì anh An mất một cán vợt ACT cho e rồi nhé, chờ ngày nhận giải.

ducphubb

Thượng Sỹ
An còi thấy câu của thoa là hay nhất " an của thoa "

Hiiiiiiii, thế thì anh An mất một cán vợt ACT cho e rồi nhé, chờ ngày nhận giải.
Mình cũng ủng hộ cho bạn thoatk về sự bình luận đi sâu, đi sát vào QUẦN chúng để tìm ra cái MÔNG muốn của bạn anzippo...hihi

thoatk

Thượng Tá
Bác ducphubb ơi! cảm ơn bác đã ủng hộ để em sớm có được cán vợt ACT, thực lòng mà nói bác cứ đọc tất cả từ đầu đến cuối, thì câu nói của e dung hòa không khí giữa trời và đất, giữa lửa và nước,... thì một cán vợt ACT cũng là phần thưởng xứng đáng, vả lại trước đây e cũng đã có bài ở nick "saigonfc.vn" rồi:

An Còi có "cán" vừa tay
Tài năng mài cán thổi bay vù vù
Thổi bay đến tận mọi nơi
Ở Tam Kỳ phố có lời ngợi khen
Của chị nào đó tên Thoa
Ngày đêm mong đợi cầm xoa "cán" còi.

Quá tài !!!, thơ đối, hát đối rất tuyệt- đậm xứ Quảng - Anh An làm cái gì đi chứ, kiểu này nguy to haaaaaaaaaaa (câu nói của Saigonfc.vn)

ducphubb

Thượng Sỹ
Bác ducphubb ơi! cảm ơn bác đã ủng hộ để em sớm có được cán vợt ACT, thực lòng mà nói bác cứ đọc tất cả từ đầu đến cuối, thì câu nói của e dung hòa không khí giữa trời và đất, giữa lửa và nước,... thì một cán vợt ACT cũng là phần thưởng xứng đáng, vả lại trước đây e cũng đã có bài ở nick "saigonfc.vn" rồi:

An Còi có "cán" vừa tay
Tài năng mài cán thổi bay vù vù
Thổi bay đến tận mọi nơi
Ở Tam Kỳ phố có lời ngợi khen
Của chị nào đó tên Thoa
Ngày đêm mong đợi cầm xoa "cán" còi.

Quá tài !!!, thơ đối, hát đối rất tuyệt- đậm xứ Quảng - Anh An làm cái gì đi chứ, kiểu này nguy to haaaaaaaaaaa (câu nói của Saigonfc.vn)
Mình cũng đã đọc topic này và bài thơ này rất hay của sinh hoạt CLBBB Tam Kỳ- Quảng Nam, bạn Hiến Saigonfc.vn cũng là người con xứ Quảng xa quê trở về thăm quê và bóng bàn. Mình bầu 1 phiếu cho bạn xứng đáng nhận thưởng cốt vợt ACT!

anzippo

Đại Tá
Mình cũng đã đọc topic này và bài thơ này rất hay của sinh hoạt CLBBB Tam Kỳ- Quảng Nam, bạn Hiến Saigonfc.vn cũng là người con xứ Quảng xa quê trở về thăm quê và bóng bàn. Mình bầu 1 phiếu cho bạn xứng đáng nhận thưởng cốt vợt ACT!

A A A A A mà ai trao thưởng vậy bác ?

thoatk

Thượng Tá
A A A A A mà ai trao thưởng vậy bác ?

AAAAAA AN trốn không dám nhận lời
Nên khổ thân e phải cạn lời
Lời này tâm huyết gửi đến anh
Anh ơi thà thêm công mài cán
Mà mãi vang danh công tử An
Còn hơn mang tiếng An chạy trốn
Trốn sao cho được tấm chân tình.

ducphubb

Thượng Sỹ
An còi đang làm ăn khá giả.Khách đặt hàng tới tấp đến nổi đứt hàng ,giao không kịp.Thầy đề nghị An còi treo một giải thưởng tặng một cây vợt ACT đặc biệt cho bạn nào tìm ra được 3 chử giải thích ACT HAY NHẤT.ACT là 3 chử cái bắt đầu cho 3 chử.Người Anh gọi ACT là ACRONYMS.ACRO là ĐẦU.Mình xin đăng ký 3 chử ACT là Ăn Cơm Tấm.Lý do :Vì vợ An còi ngoài việc bán cà phê buổi sáng,thì buổi trưa còn mở bán CƠM TẤM nửa.Tiền để đâu cho hết.Hehhe
Tác giả của giải thưởng tìm ra rồi...hihi, nhưng mà thaythuydn đề nghị còn Nhà chế tạo vợt ACT chưa ừ hữ gì hết!

Last edited:

anzippo

Đại Tá
Ép Ancoi kiểu này thì An Chết Thôi; :p:p;
Bác An ơi!
"Đã mang tiếng ở trong trời đất
Phải có cái gì với.........????

Không thể nói là mang tiếng hi , vì an còi không có đưa ra giải thưởng của topic này , chủ topic này là dramtchet và cũng vì dramtchet mà cốt vợt ACT đến với AE bb gần hơn,
Cho nên an còi xin tặng bác 1 cây ACT , trước khi bác dán mút bác đưa em Thoa cầm cán xem thử có vừa không , thích không ? Hihihi
À bác Minh đánh gai thì làm cho bác 3 lớp gỗ và 1 lớp carbon , chúc bác sức khỏe đàn hay như an còi , vì vừa rồi ở QN bác có khen an còi đàn hay " không mất lòng dây nào " hihi

bongbanbia

Binh Nhì
ACT: Cái gì cũng có lý do của nó bác An làm vợt không đẹp bằng vợt hãng nên chú trọng vào cán vợt và khoe cán vợt không hà nên mình nghĩ trong thâm tâm bác đặt 3 chữ viết tắt lên cán rất có ý nghĩa đó là An C... To
chỗ ... có rất nhiều lựa chọn nên chỉ nghĩ được: An Cán To, An Còi To, ...
Tự cụng Bia thư giãn cái, nhức đầu quá!

nam_chem

Trung Uý
Không thể nói là mang tiếng hi , vì an còi không có đưa ra giải thưởng của topic này , chủ topic này là dramtchet và cũng vì dramtchet mà cốt vợt ACT đến với AE bb gần hơn,
Cho nên an còi xin tặng bác 1 cây ACT , trước khi bác dán mút bác đưa em Thoa cầm cán xem thử có vừa không , thích không ? Hihihi
À bác Minh đánh gai thì làm cho bác 3 lớp gỗ và 1 lớp carbon , chúc bác sức khỏe đàn hay như an còi , vì vừa rồi ở QN bác có khen an còi đàn hay " không mất lòng dây nào " hihi ����

Như vậy để em sửa lại cho đúng với vụ này nhé:

Đã mang danh ở trong trời đất
Phải có cái gì với Bác Minh.
:cool:

AN CÒI TIÊU

Last edited:

drmatchetzoola

Đại Tá
À bác Minh đánh gai thì làm cho bác 3 lớp gỗ và 1 lớp carbon , chúc bác sức khỏe đàn hay như an còi , vì vừa rồi ở QN bác có khen an còi đàn hay " không mất lòng dây nào " hihi 

Xin cảm ơn ACT và đính chính nick Minh là drmatchetzoola chứ không phải dramtchet.

ACT nhờ hiệp hội ACT này chuyển cốt vợt cho mình nhé

Bình luận từ Facebook