6 Tuổi mà đã tập như vậy thì hỏi tại sao TQ lúc nào cũng thống trị TG

Cuongngoquyen

Trung Uý
Ax, đúng là tuổi trẻ tài cao, mình 29 tuổi tập liên tục được 2 rổ bóng đã hộc xì dầu ra rồi, thế mà thầy bảo bọn trẻ con chúng nó đánh liên tục 4-5 rổ như không, hjc, biết thế cách đây 20 năm xin bố mẹ cho đi tập bóng bàn rồi

trungtinhdt

Trung Sỹ
chắc chủ thớt có sự nhầm lẫn ùi đoá là Ai Fukuhara lúc 7 tuổi đó...Một huyền thoại bóng bàn rất trẻ của xứ Phù tang.

backhand-ghost

Đại Tá
chắc chủ thớt có sự nhầm lẫn ùi đoá là Ai Fukuhara lúc 7 tuổi đó...Một huyền thoại bóng bàn rất trẻ của xứ Phù tang.
Mình không biết cô bé này là ai, nhưng vị nữ HLV (người đang hất banh) nói tiếng TQ, ngoài ra còn có một người đàn ông đứng ở ngoài cũng hướng dẫn thêm cũng là người TQ.
Tập di chuyển đánh bóng 3 điểm thế này là với người lớn mà không phải dân chuyên cũng đã là rất mệt rồi nhưng ở TQ thì nó lại chuyện hàng ngày ở huyện thôi. Rổ bóng này là loại nhỏ, chưa phải loại to chuyên dụng. Mình làm khoảng nửa rổ là sắp ngất xỉu rồi, thế mà tụi nhỏ nó xơi ngon ơ. Nhìn mình thở hồng hộc sau khi cố nuốt cả rổ bọn nó cứ cười.
^_^

hoangthinh

Đại Uý
Mình không biết cô bé này là ai, nhưng vị nữ HLV (người đang hất banh) nói tiếng TQ, ngoài ra còn có một người đàn ông đứng ở ngoài cũng hướng dẫn thêm cũng là người TQ.
Tập di chuyển đánh bóng 3 điểm thế này là với người lớn mà không phải dân chuyên cũng đã là rất mệt rồi nhưng ở TQ thì nó lại chuyện hàng ngày ở huyện thôi. Rổ bóng này là loại nhỏ, chưa phải loại to chuyên dụng. Mình làm khoảng nửa rổ là sắp ngất xỉu rồi, thế mà tụi nhỏ nó xơi ngon ơ. Nhìn mình thở hồng hộc sau khi cố nuốt cả rổ bọn nó cứ cười.
^_^
Choang that do.con nha minh cung bang tuoi do cho tap choi boi thoi ma da thuong xot roi dang nay nhin ho chuyen nghiep vay thi dung dau tg la fai thoi

aunhh

Đại Tá
Bé này 6 tuổi mà tập bài còn khiếp hơn mình nữa. Thử hỏi tại sao TQ lại vô địch TG như thế
Mình già như thế này chắc gì đã đánh được ba điểm và chuẩn như cháu ấy chưa, huống chi vài rổ bóng. Hic. :(

bachikho

Đại Tá
xem mới thấy là p500 nói đúng, ở VN mình hoàn toàn bỏ qua các bài tập bạt, toàn thấy dạy giật, còn bạt thì nghiễm nhiên ko cần dạy cũng phải biết??? :eek:

docmaorg

Đại Tá
xem mới thấy là p500 nói đúng, ở VN mình hoàn toàn bỏ qua các bài tập bạt, toàn thấy dạy giật, còn bạt thì nghiễm nhiên ko cần dạy cũng phải biết??? :eek:
Xem bạt nghiễm nhiên và bạt có tập khác nhau hoàn toàn về thời điểm vào bóng. Chẳng có cái nào gọi là bạt biết là đương nhiên.

Schlum

Đại Uý

Kỹ thuật bạt không còn là kỹ thuật chủ đạo của BB hiện đại, hiện tại VN bỏ qua là đúng.
Nhìn các trận đấu đỉnh cao hiện tại có bao nhiêu quả bạt được sử dụng và sử dụng khi nào???

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Kỹ thuật bạt không còn là kỹ thuật chủ đạo của BB hiện đại, hiện tại VN bỏ qua là đúng.
Nhìn các trận đấu đỉnh cao hiện tại có bao nhiêu quả bạt được sử dụng và sử dụng khi nào???
Bác cứ đùa, 1 năm hội tàu gặp Mizutani mỗi thằng 1 lượt mà không biết bạt thì ăn cám à, bạt tuy không còn là chủ đạo nhưng cực kỳ cần thiết để dứt điểm trận đấu.

Schlum

Đại Uý
Bác cứ đùa, 1 năm hội tàu gặp Mizutani mỗi thằng 1 lượt mà không biết bạt thì ăn cám à, bạt tuy không còn là chủ đạo nhưng cực kỳ cần thiết để dứt điểm trận đấu.

Thế tớ mới hỏi là bạt khi nào mà lại ? đầu tiên phải có cú giật đã, rồi mới có bóng để bạt-giật khi bong loop cao.
Còn như ý của @bachikho là tập bạt tức là quả phát động tấn công đã là quả bạt, kỹ thuật đó ko còn đất ở BB hiện đại nên các HLV VN bỏ qua là đúng.

Võ đoán là cái ông P500 nào đó chắc có kỹ thuật của những năm 80 về trước!

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Thế tớ mới hỏi là bạt khi nào mà lại ? đầu tiên phải có cú giật đã, rồi mới có bóng để bạt-giật khi bong loop cao.
Còn như ý của @bachikho là tập bạt tức là quả phát động tấn công đã là quả bạt, kỹ thuật đó ko còn đất ở BB hiện đại nên các HLV VN bỏ qua là đúng.

Võ đoán là cái ông P500 nào đó chắc có kỹ thuật của những năm 80 về trước!

Vũ khí chính là quả giật như khẩu súng trường thì quả bạt như khẩu súng lục ấy, Boll đánh bóng của Joo mà quả nào ngon vẫn bạt như thường, thêm nữa, những tay chơi ĐỜ MI thì lại càng phải biết bạt, thầy không dạy thì làm sao chuẩn được.

honda

Binh Nhì
Ko có quả bạt thì làm sao dứt điểm được ?bởi thế bắt đầu vào trận đấu người ta luôn khởi động đánh đều để chuẩn bị cho cú bạt khi vào trận ...!

wh_qn87

Đại Tá
Đây ko phải là Ai Fukuhara. Mình chắc chắn đấy. Thư nhất vì HLV nói tiếng TQ, mà thể thao NB rất ít dùng HLV TQ. Thứ 2: Ai Fikuhara sinh năm 1988, khi 6t ko thể có đc thước film rõ nét như này. Mình đồng ý với chủ thớt, đây là 1 tài năng trẻ của TQ !

bachikho

Đại Tá
chả biết các thánh xem bb từ khi nào, còn tui xem tụi pro tập từ cách đây 20 năm thì đúng như p500 nói, chưa bao giờ các HLV VN dạy bạt nhé, chỉ có đôi công rồi giật, thế nghĩa là bạt ko cần học mà tự nhiên biết???

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
chả biết các thánh xem bb từ khi nào, còn tui xem tụi pro tập từ cách đây 20 năm thì đúng như p500 nói, chưa bao giờ các HLV VN dạy bạt nhé, chỉ có đôi công rồi giật, thế nghĩa là bạt ko cần học mà tự nhiên biết???
Hi cô bé này là nữ , bài tập này tập bóng nhiều bài tập này chỉ cần hlv đưa chuẩn bóng thì ai cũng bạt được vì rất dễ, thường dạy cho nam thì hầu như ko dạy bạt ! Trừ bạn nam đó tập rất nhiều năm không giật dc hoặc ko hiệu quả chuyển gai tấn công mới bạt bóng! Kỹ thuật bạt bóng mà dùng mút láng là kỹ thuật gần như đương nhiên biết ^_^ bạt bóng ko phải mỗi nước mình mà các nước khác khi tập chuyên nghiệp cũng gần như ko dạy vì nó rất dễ và gần như không ứng dụng dc khi thi tập các bài nâng cao trừ gai tấn công ^_^

Bình luận từ Facebook