6 tháng trải nghiệm với dòng MAXXX 500 , 450 ,400, P

Shimizu

Trung Sỹ
review phũ nhất từ khi em tham gia diễn đàn :p
Đây là ý kiến cá nhân của em khi thử dòng sản phẩm này, không có ý chê bai bác ah. Thực sự khi đánh với đối thủ ngang với mình giật bóng sang như mát xa họ, không kết thúc được. Trước khi chưa chuyển sang mặt Maxx 450 quả giật của em được mọi người đề phòng cao độ và thường xuyên không phải trả tiền bia, khi chuyển sang em Maxx 450 em thấy quả giật của em như mát xa cho đối thủ.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Đây là ý kiến cá nhân của em khi thử dòng sản phẩm này, không có ý chê bai bác ah. Thực sự khi đánh với đối thủ ngang với mình giật bóng sang như mát xa họ, không kết thúc được. Trước khi chưa chuyển sang mặt Maxx 450 quả giật của em được mọi người đề phòng cao độ và thường xuyên không phải trả tiền bia, khi chuyển sang em Maxx 450 em thấy quả giật của em như mát xa cho đối thủ.
bác lấy giật BH làm đòn chính cho BH, sao bác không chuyển lên Maxxx 500 nhỉ, em cũng chơi BH đòn phũ, nhưng do đánh mặt cứng là chính, em chơi Maxx500 ngay từ đầu.

Bác nói cũng có ý đúng, dòng Maxx như Maxx 500 thiên về sự an toàn đa dạng, còn độ phũ vẫn kém Ten, chỉ hợp với những người không yêu Ten thôi

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
lối bác ưa tốc độ nhanh vậy có maxxx 500 đòn ác nhất > nhanh + xoáy
mặt nữa là maxxx - p speed rất nhanh nhưng mặt này mắc và hãng đang tạm hết hàng
maxxx 450 ưu điểm kiểm soát tốt và dễ đánh :)
nói chung từ maxxx - p đến maxxx 500 là tốc độ nhanh và ác đòn :)

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Em không biết các bác đánh mặt này hay cỡ nào??? xoáy - tốc độ - điều khiển - ổn định??? Theo cảm nhận của em khi dán Maxx 450 vào cốt Amul như sau:
1. Bóng xoáy
2. Tốc độ bóng bay như rùa
3. Cảm giác như mình là nhân viên mát xa chuyên nghiệp
4. Tiếng kêu to như D9 quảng cáo sản phẩm
5. Đánh đôi công ổn định
Sau một tuần nhẫn nhịn vì bị hành hạ và thất thoát tài chính ( nộp bia nhiều ) em quyết định chia tay em nó.
- Bác thiên về dìm quá có thể bác ưa lực nhưng nói bảo maxxx 450 mà như rùa bò thì thực chứng ngay cả thế giới đánh giá :

http://www.tabletennisdb.com/rubber/joola-maxxx-450.html
speed : 9,1
spin : 9,1
control : 9,2
maxxx 450 : speed : 9,1 so với ten 05fx ngang tốc độ speed : 9,1 so với 64 :speed 9,3 kém 0,2 gần như ko đáng kể > bản thân thực chứng giữa maxxx 450 và 64 cũng ko chênh tới mức '' rùa bò '' :D :D :D - Em cũng chưa hiểu cảm giác của bác + trình độ kỹ thuật cá nhân bác điêu luyện tới đâu mà lệch speed ghê gớm vậy :D :D :D kakaka

ten 64 : http://www.tabletennisdb.com/rubber/butterfly-tenergy-64.html
speed : 9,3
spin : 88
control : 85

ten 05fx : http://www.tabletennisdb.com/rubber/butterfly-tenergy-05-fx.html
control : 9,1

mặt nảy + xoáy + nhanh nhất hiện nay

MAXXX 500 : http://www.tabletennisdb.com/rubber/joola-maxxx-500.html
SPEED cao nhất thế giới hiện nay : 9,5
spin : 9,3
+ bản maxxx 500 hiện nay đưa cho 1 số cao thủ hạng A và B còn kêu nhanh quá - khó kiểm soát nhất là oánh với cốt có 2 lớp carbon

trên megaspin ten 64 : https://www.megaspin.net/store/default.asp?pid=b-tenergy-64
maxxx 450 : https://www.megaspin.net/store/default.asp?pid=j-maxxx-450
sự chênh lệch nhau đâu đến nổi khủng khiếp đến vậy bài viết của bác làm em đưa cho các vdv chơi thử cũng ko tới mức như vậy maxxx 450 hơn hẳn dòng ten với cảm giác chơi , bền , cắn như nhau khi giật bóng :)

- Nói chung bảo kém tốc độ so với ten 64 một chút chứ bác chém '' rùa bò'' nghe nói hơi phi lý - bản thân em đánh em MAXXX 450 này thấy tốc độ đã rất nhanh rồi nói là ngang tốc độ 05fx nhưng do mút trung bình lên bắn hơn chút :)
- chưa hiểu lực giật bác đạt đến độ giằng khủng khiếp chuyên nghiệp hay chưa + cắn bóng ma sát thế nào > cái này cũng cần điều chỉnh để phát huy dc mặt vợt .
ngay bản thân mặt ten có 1 số mặt cũng rất hiền lành như 64fx hay 80fx
- :D :D
+ Nếu bác là hãng khác vào dìm thì ok vì thực chứng + kỹ thuật + đánh giá nó ko khác biệt đến thế vì bản thân em cũng là người có kỹ thuật + trình độ tét là biết :) còn nếu thực sự là người chơi muốn thử típ dòng maxxx muốn nhanh + xoáy ác đòn thì maxxx 500 là sự lựa chọn .
+ P/S : Hiện nay ten dễ đánh nhưng rất đắt + vô cùng tốn kém nhanh vỡ rìa còn các dòng rasant , evolution , sigma , airoc bền nhưng khó đánh , quan điểm em chơi đủ các loại dòng maxxx có ưu điểm dễ đánh + bền phù hợp phong trào cũng trong dòng MAXXX cũng như ten có mặt tốc độ nhanh + phũ > khó kiểm soát thường là cứng và trung bình cứng : maxxx 500 , maxxx - p
- mặt dễ đánh mềm đến trung bình kiểm soát tốt : maxxx 400 và nhanh hơn có maxxx 450
- Những dòng mặt có công nghệ cao từ MAXXX - SIGMA - EVO , targer , rasant ... thì kỹ thuật chiếm 99 % nhá còn 1 % là ở bản thân có tenergy hay các kiểu thì cũng chẳng giải quyết gì chẳng qua chỉ là thói quen > làm cho đánh nhiều quen mặt .Bản thân các dòng mặt cap cấp hiện nay đều có các vdv hàng đầu thế giới sử dụng như JOOLA ,ANDRO , TIBHAR ...> những vdv này trên cấp quốc gia đến 4 trái > so với nghiệp dư thế nào ??? em nói ý này để thể hiện hãy là người tiêu dùng thông minh và môn cá nhân thì bản chất ở bản thân mình :D :D :D :D :D :D

Last edited:

Shimizu

Trung Sỹ
- Bác thiên về dìm quá có thể bác ưa lực nhưng nói bảo maxxx 450 mà như rùa bò thì thực chứng ngay cả thế giới đánh giá :

http://www.tabletennisdb.com/rubber/joola-maxxx-450.html
control : 9,2
maxxx 450 : speed : 9,1 so với ten 05fx ngang tốc độ speed : 9,1 so với 64 :speed 9,3 kém 0,2 gần như ko đáng kể > bản thân thực chứng giữa maxxx 450 và 64 cũng ko chênh tới mức '' rùa bò '' :D :D :D - Em cũng chưa hiểu cảm giác của bác + trình độ kỹ thuật cá nhân bác điêu luyện tới đâu mà lệch speed ghê gớm vậy :D :D :D kakaka

ten 64 : http://www.tabletennisdb.com/rubber/butterfly-tenergy-64.html
speed : 9,3
spin : 88
control : 85

ten 05fx : http://www.tabletennisdb.com/rubber/butterfly-tenergy-05-fx.html

mặt nảy + xoáy + nhanh nhất hiện nay

MAXXX 500 : http://www.tabletennisdb.com/rubber/joola-maxxx-500.html
SPEED cao nhất thế giới hiện nay : 9,5
spin : 9,3
+ bản maxxx 500 hiện nay đưa cho 1 số cao thủ hạng A và B còn kêu nhanh quá - khó kiểm soát nhất là oánh với cốt có 2 lớp carbon

trên megaspin ten 64 : https://www.megaspin.net/store/default.asp?pid=b-tenergy-64
maxxx 450 : https://www.megaspin.net/store/default.asp?pid=j-maxxx-450
sự chênh lệch nhau đâu đến nổi khủng khiếp đến vậy bài viết của bác làm em đưa cho các vdv chơi thử cũng ko tới mức như vậy maxxx 450 hơn hẳn dòng ten với cảm giác chơi , cắn bóng :)

- Nói chung bảo kém tốc độ so với ten 64 một chút chứ bác chém '' rùa bò'' nghe nói hơi phi lý - bản thân em đánh em MAXXX 450 này thấy tốc độ đã rất nhanh rồi nói là ngang tốc độ 05fx nhưng do mút trung bình lên bắn hơn chút :)
- chưa hiểu lực giật bác đạt đến độ giằng khủng khiếp chuyên nghiệp hay chưa + cắn bóng ma sát thế nào > cái này cũng cần điều chỉnh để phát huy dc mặt vợt .
ngay bản thân mặt ten có 1 số mặt cũng rất hiền lành như 64fx hay 80fx
- :D :D
+ Nếu bác là hãng khác vào dìm thì ok vì thực chứng + kỹ thuật + đánh giá nó ko khác biệt đến thế vì bản thân em cũng là người có kỹ thuật + trình độ tét là biết :) còn nếu thực sự là người chơi muốn thử típ dòng maxxx muốn nhanh + xoáy ác đòn thì maxxx 500 là sự lựa chọn
Mình đã nói rồi mà, đây chỉ là cảm nhận của mình dùng mặt Maxx 450 mua của cửa hàng D9. Còn trình độ của mình thì khỏi phải bàn " tung tăng cầm vợt đi trước, xe téc bia hùng hổ đi sau".
Mục đích chơi bóng bàn rất rõ " dưỡng sinh, bỏ xiền ra mua mồ hôi, giao lưu, bóng bàn" chứ không phải kiếm xiền bằng bóng bàn. ;);)

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Mình đã nói rồi mà, đây chỉ là cảm nhận của mình dùng mặt Maxx 450 mua của cửa hàng D9. Còn trình độ của mình thì khỏi phải bàn " tung tăng cầm vợt đi trước, xe téc bia hùng hổ đi sau".
Mục đích chơi bóng bàn rất rõ " dưỡng sinh, bỏ xiền ra mua mồ hôi, giao lưu, bóng bàn" chứ không phải kiếm xiền bằng bóng bàn. ;);)
Cảm nhận của bác so sánh nó hơi chênh lệch khá khủng khiếp về mặt '' speed '' :D 1 giả thiết hoặc có thể bác đang dán keo haifu và bên cửa hàng em dán keo sữa ??? nếu bác đang quen đánh haifu thì bóc ra đệm haifu lên vì tất cả quy trình mặt bọt khí đến cửa hàng em đều dán keo sữa cho khách :)
Bác oánh rasant power sponge như combo ghi cho FH vào Treiber Z ? :)

Last edited:

Shimizu

Trung Sỹ
bác lấy giật BH làm đòn chính cho BH, sao bác không chuyển lên Maxxx 500 nhỉ, em cũng chơi BH đòn phũ, nhưng do đánh mặt cứng là chính, em chơi Maxx500 ngay từ đầu.

Bác nói cũng có ý đúng, dòng Maxx như Maxx 500 thiên về sự an toàn đa dạng, còn độ phũ vẫn kém Ten, chỉ hợp với những người không yêu Ten thôi
Có lẽ do mình lựa chọn nó không phù hợp :D. Già rồi cho nên không giật được nhiều chỉ hạt đập ăn quan ;)

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Combo này mình dừng lâu rồi, hiện tại mình dùng Amul kết hợp với Ten 05 và Duro.
Vậy là FH bác đánh mặt cứng vì ten 05 nhanh và cứng nhất dòng ten và cắn spin cao nhất khi giật > đòn rất xoáy + nhanh
bác dán maxxx450 và có độ cứng trung bình , spin vừa phải > đòn ổn định + dễ kiểm soát , chặn bóng công thủ đều - nếu để tương đương về độ cứng + khả năng cắn xoáy khi giật thì đúng ra có maxxx 500 giống ten 05 .
1 điều rõ rang nhất là khi giật FH thì độ xoáy mặt cứng đi ác và dị hơn mặt mềm rất nhiều :)

nếu so tương đương maxxx 450 có độ cứng same 64
maxxx - p xấp xỉ ten 80
maxxx 500 xấp xỉ 05
maxxx 400 xấp xỉ các dòng FX

- Độ cứng + spin cao quyết định đòn FH có ác đòn nhanh và khó chịu hay ko > thường để đánh FH cứng thì cũng 1 số ít mới thích ứng do khó kiểm soát nhất là đỡ giao bóng + chặn bóng :) như vậy về mặt tư vấn là cửa hàng em chưa đưa sản phẩm tương đương bị lệch về mặt độ cứng . :)
về mặt này mấy hôm nữa em sẽ so sánh 1 topic dòng MAXXX với các dòng ten , evolution , sigma , target , rasant để anh em dễ lựa chọn sản phẩm tương đương về độ cứng :)

Last edited:

lamtanmai

Thượng Tá
Em cũng đã chơi Joola đúng được 6 tháng nay. Combo em đánh là Joola Spirit Off+ và mặt FH : Max 500, em xin có 1 vài cảm nhận về mặt Max 500 như sau :
Về độ cứng : độ cứng cảm giác giống như Ten 05 vì trước đây em chơi Ten 05 thời gian khá dài, khi đổi sang đánh Max 500 thì em thấy hợp luôn do độ cứng cũng same same không phải thay đổi động tác và kỹ thuật nhiều
Về độ nẩy : cảm giác nảy hơn Ten 05 một chút, những quả tấn công tương đối tốt và tốc độ khá cao. Khi chặn đẩy và đôi công bóng sang khá nhanh
Về độ xoáy : độ xoáy cảm giác same same như Ten 05 nhưng nếu giật xoáy cầu vồng cao thì khả năng bám xoáy tốt hơn Ten 1 chút còn nếu giật xoáy kiểu tăng lực mạnh thì Ten 05 vẫn nhỉnh hơn.
Về độ kiểm soát : Cảm giác độ kiểm soát cũng gần gần giống như Ten, chặn đẩy tốt, những cú tấn công vẫn đảm bào lực sang mạnh và độ an toàn cao.
Về giá thành : 850k so với 1400k của Ten thì đương nhiên là Maxx tốt hơn hẳn về mặt giá thành.
Về độ bền : Nếu bác nào chơi nhiều thì em nghĩ mặt này tương đối bền, tập luyện nhiều và đánh nhiều như em chắc xài tầm 2 tháng mới phải thay còn nếu chơi ít thì có thể đánh cả năm không hỏng.
Kết luận : Maxx 500 là mặt vợt khá hay và tốt trong tầm giá của nó, em nghĩ nếu những ai đang đánh Ten có thể cân nhắc chuyển qua Maxx khá là hợp lý mà tính năng cũng không thua kém là mấy. Từ khi chuyển qua Maxx em đã có thành tích thi đấu khá tốt qua 1 số giải. Sau đây là 1 số trận đấu của em khi chuyển qua đánh Maxx 500.
Vô địch Đơn Nam tại giải các CLB Hà Nam 2017 :
Trận đấu với Đông Chuyên Nam Định ( Hạng B cứng diễn đàn ) :
Giải Ba tại giải Lễ Hội Châm Khê 2017 :
Trận đấu với Phong Hải Dương ( Hạng A diễn đàn ) :
Trận đấu với Tiền Từ Ninh Hiệp ( Diễn đàn hạng C ) :

Em không biết các bác đánh mặt này hay cỡ nào??? xoáy - tốc độ - điều khiển - ổn định??? Theo cảm nhận của em khi dán Maxx 450 vào cốt Amul như sau:
1. Bóng xoáy
2. Tốc độ bóng bay như rùa
3. Cảm giác như mình là nhân viên mát xa chuyên nghiệp
4. Tiếng kêu to như D9 quảng cáo sản phẩm
5. Đánh đôi công ổn định
Sau một tuần nhẫn nhịn vì bị hành hạ và thất thoát tài chính ( nộp bia nhiều ) em quyết định chia tay em nó.
vãi đạn , e đang đánh max500 quả fh trên t5000 thấy quá ngon , bạn e đánh max500 trên vis cũng nói quá ngon , nếu bác ns bay như rùa thì chăc bác chơi mặt hơ lửa

dungdienanh

Trung Uý
05 giong maxxx 500 ve ca toc do , độ cứng , xoáy
maxxx P giong 80 nhưng maxxx - P tốc độ nhanh quá
450 nhu 64
có mỗi maxxx 400 mềm động này đã thử hết nhưng chơi maxxx 500 chó phải đòn cực hiểm xoáy hơn 05
về bền và giá thì tenergy khong the so sanh dòng MAXXX hơn hẳn

Last edited:

dungdienanh

Trung Uý
05 giong maxxx 500 ve ca toc do , độ cứng , xoáy
maxxx P giong 80 nhưng maxxx - P tốc độ nhanh quá
450 nhu 64
có mỗi maxxx 400 mềm động này đã thử hết nhưng chơi maxxx 500 chó phải đòn cực hiểm xoáy hơn 05
về bền và giá thì tenergy khong the so sanh dòng MAXXX hơn hẳn

Vừa đi công tác về lên mạng mới thấy mụ vợ lấy vơt mình đánh thử rồi chém như người lớn sory ae nêu nó chém cái gì quá mồm.Đọc topic thấy d9 và shimizu nên hẹn giao lưu với nhau nồi lẩu mình xin trả tiền bia hahaha

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Dũng 9 có thể so sánh max500 và victas V15 > extra không? Nghe nói 2 mặt này đều giống Ten 05, khả năng 2 mặt này giống nhau. :)
dòng victas hiện mình chưa chơi thử thương hiệu mới của Nhật - nhưng sản xuất ở GERMANY với cả cũng chưa vdv nào thế giới nổi tiếng dùng mấy :) mình chưa tét thử nên cũng khó so sánh :)

Last edited:

Bình luận từ Facebook