2019 WTTC (21 - 28/4/2019 Budapest, Hungary)

archer

Đại Tá
Hôm nay là lần đầu em coi live qua sport TV - cảm ơn bác gì đó cho link - nên không biết các trận trước ai bình luận, nhưng hôm nay Tuấn NĐ bình luận em thấy tốt. Tuấn nói dễ nghe, điềm đạm và lịch thiệp, xem kẽ những phân tích về kĩ/chiến thuật bb. Dễ chịu hơn hẳn mấy thằng phò BLV BĐ. Còn về kiến thức bóng bàn thì Tuấn ko bằng ML hay LQL nhưng em thấy rất ngạc nhiên khi mấy bác chê Tuấn về điểm này, sao em chưa nghe tiếng tăm các bác đánh giải hạng A đạt giải nào nhỉ?

backhand-ghost

Đại Tá
Em thì thấy sporttv bình luận hay, có phân tích chiến thuật là e thích rồi
Tuấn nói rất ok với phong thái nhẹ nhàng, khoan thai. Tuấn BL cũng như đang ngồi bàn trà đá và nói về BB. Về chuyên môn Tuấn NĐ nói cũng khá sâu và cơ bản đều chính xác và thỏa đáng.
Do không phải BLV chuyên nghiệp nên em ấy ko có chuẩn bị sâu về các thông tin bên lề nhưng như vậy cũng ko thể kết luận được là Tuấn thiếu kiến thức. Là người ko chuyên, mới bước vào nghề BL, Tuấn làm đc như vậy đã khiến tôi ngạc nhiên thật sự rồi. Tất nhiên vẫn còn chút lỗi nhỏ nhưng em đã làm quá quá tốt.
Tôi là người rất khó tính với các BLV trong bất kỳ môn thể thao nào phát sóng trên TV từ BĐ, BB, Tennis, Billards....
Bóng đá thì chỉ nghe đc Quang Huy. Còn lại thì tôi khó chịu với lối khoa trương của Anh Ngọc, bức xúc với vốn tiếng Việt yếu kém của Quang Tùng, tắt tiếng khi nghe các bạn Biên Cương hay gì gì đó của VTV3 hay K+.
Trong bóng bàn thì tôi say mê điên đảo mỗi khi LGL cất tiếng, dễ chịu khi nghe Yang Ying bình phẩm (tay vợt nữ của CNT) và chăm chú mỗi khi Wu Jiaping lên sóng...
BLV tây của ITTF thì cũng thường thôi, nói về chuyên môn thì chưa chắc đã sâu hơn Tuấn NĐ và sự thông hiểu về BB ko biết làm sao để so với các BLV của CCTV5.
Và cuối cùng, tôi đánh giá cao khi Tuấn NĐ đang cố gắng hoàn thiện sau mỗi lần bình luận. Cũng ước được có lần lên sóng như em vậy.
P/s dăm ba cái thông tin mà ai cũng check đc trên Gu ko phải là cái gì kinh khủng đâu, bỏ cái kiểu đó đi, thể hiện kiểu vớ vẩn, chán lắm.

Last edited:

quan221212

Đại Uý
Rất nhiều người cho rằng án phạt cho lần ZJK đá biển qc hồi đó là quá nặng, tuổi trẻ và chất thể thao thì như vậy là bt.
ML cũng có lần nhảy lên bàn để ăn mừng, nhìn cũng k đẹp mắt lắm.
ML đâu cần vội vàng đâu, đỉnh cao của anh ấy chỉ bắt đầu năm 26 tuổi, còn lại trước đó là những chuỗi ngày u ám với không danh hiệu lớn. NHìn anh cúi gầm mặt nhìn Zhang Jike ăn mừng bá đạo sau khi thua trong WC 2014 mới thấy buồn làm sao. Nhưng đó lại chính là động lực để anh vươn lên trở thành một huyền thoại khó ai sánh bằng, nếu cứ duy trì thể lực thì có lẽ 2 năm nữa chiếc huy chương vàng Olimpic và chức vô địch TG vẫn cứ là của anh. Fan Zhen Dong hãy nhìn đây mà học tập. Bình tĩnh không vội được đâu.

o3ma

Đại Tá
Cộng đồng bóng bàn VN nhỏ thật. Hôm nay trận CK thế giới, Sporttv độc quyền phát sóng ở VN, mà cao điểm chỉ có 4,200 người xem. Còn trận MU vs Chel tối nay, chỉ là một kênh fb cùi mía chiếu lậu đã có 9,200 người xem. Ít người chơi lấy đâu mà có đầu tư mạnh đc
Thực ra rất nhiều người thích chơi bóng bàn nhưng lại "lười" xem các đấu thủ thi đấu ở mọi giải (trong nước và quốc tế) và cũng biết rất ít tên các VĐV hàng đầu trong nước và trên thế giới nhưng lại thuộc làu làu tên các VĐV tennis, trong lúc giải lao khi chơi bb thì lại ngồi bình luận tennis. Chả hiểu sao :)

Last edited:

Longtroc

Trung Uý
Tại em đó dao kéo nên mặt hơi chai, dáng người mẫu nên cũng hơi khó tạo cảm giác muốn ôm, cái này hơi oan uổng! :D
Em lìu shiwen vừa miếng hơn, nụ cười của em ý lúc chuẩn bị lên bục nhận giải còn làm khối cụ ngẩn ngơ quên lối về

duytranct5

Trung Sỹ
Cười tí sặc cơm!
2 tính cách nên 2 đường đi và 2 kiểu thành công khác nhau. Thằng bốc đồng vụt cháy hết 1 lần, ko biết sau nó có ai gom grandslam nhanh gọn bỏ túi như nó ko.
Thằng thì bền bỉ và cháy lâu, cứ điềm đạm nhặt cả thế giới về nhà nó.
Nếu nói về gặt hái Grand slam thì Zjk đâu có nhanh hơn ML? Có chăng là sớm hơn thôi.

vmphuc

Binh Nhì
Nếu nói về gặt hái Grand slam thì Zjk đâu có nhanh hơn ML? Có chăng là sớm hơn thôi.
Grand slam thì bao gồm những giải nào thế bác? Có phải WTTC, World cup, Olympic ko? Vừa tra thì World cup có mỗi 20 VĐV tham dự, và ko danh giá bằng WTTC. Như Ma Lin vô địch World cup mấy lần mà chưa vô địch WTTC lần nào.

backhand-ghost

Đại Tá
Nói đến cái gì thì cũng phải trong sáng và công tâm. Thích tỏ vẻ thì ra ngoài XH mà thể hiện, trên này có ai để ý mình làm gì và bao nhiêu tuổi đâu, tôi tôn trọng tất cả mọi người.
Tôi cũng ko khen Tuấn NĐ vô lý, nó đã từng là đứa em thân của tôi nhưng nhiều năm nay cũng đang giận nhau và ko nói chuyện. Nhưng em nó hay thì phải là hay.
Tôi ghét mấy thằng tinh vi, khệnh khạng trên diễn đàn, tôi nóng nhưng ko nói xàm đâu.
Ngấy chết mẹ luôn.

Last edited:

duytranct5

Trung Sỹ
Grand slam thì bao gồm những giải nào thế bác? Có phải WTTC, World cup, Olympic ko? Vừa tra thì World cup có mỗi 20 VĐV tham dự, và ko danh giá bằng WTTC. Như Ma Lin vô địch World cup mấy lần mà chưa vô địch WTTC lần nào.
Theo mình thì WTTC là giải có chất lượng chuyên môn và tính cạnh tranh cao nhất. Giải nào cũng có cao thủ cả nhưng điều lệ của mỗi giải khác nhau nên chỉ có WTTC là cho phép nhiều cao thủ được gặp nhau hơn. Con đường, thành tựu và phong cách của Ma Long chẳng biết bao giờ được gặp lại. Hy vọng các thế hệ sau Ma Long tuyệt vời theo cách khác để Ma Long mãi là "đặc sản" của thế giới.

backhand-ghost

Đại Tá
Theo mình thì WTTC là giải có chất lượng chuyên môn và tính cạnh tranh cao nhất. Giải nào cũng có cao thủ cả nhưng điều lệ của mỗi giải khác nhau nên chỉ có WTTC là cho phép nhiều cao thủ được gặp nhau hơn. Con đường, thành tựu và phong cách của Ma Long chẳng biết bao giờ được gặp lại. Hy vọng các thế hệ sau Ma Long tuyệt vời theo cách khác để Ma Long mãi là "đặc sản" của thế giới.
Chuẩn lắm.

LangThang

Đại Uý
Kết thúc giải mà k thấy Mr.AD tổng kết cái nhể. Nếu có thể, Ad cũng nên túm luôn xem cái nick nào thích thể hiện nhất topic.

Bác Tuấn NĐ bình luận cũng ổn mà, phân tích nhận định chiến thuật của các VĐV khá chuẩn.
Có 1,2 điểm hơi khó chịu là bác ấy chiều người xem quá, cmt nào hỏi cũng trả lời thành ra lan man ngoài trận đấu. Thêm nữa là nhiều pha bóng hay, nên để người xem thưởng thức hết pha bóng rồi khen, đằng này đang đối giật bác ấy nói vào làm hơi tụt hứng :D

Longtroc

Trung Uý
Kết thúc giải mà k thấy Mr.AD tổng kết cái nhể. Nếu có thể, Ad cũng nên túm luôn xem cái nick nào thích thể hiện nhất topic.
Em hứng thì em chém thôi, ông nào thích thể hiện em cũng kệ cmn luôn, xem cho vui ảnh hưởng cái éo gì mà phải chốt, chơi xong là phải cười, đã cười là phải tươi(tươi như em Liu Shiwen là đạt yêu cầu)

Last edited:

fairplay83hp

Đại Uý
Cảnh ăn mừng tương đối lấc cấc và bố láo của LJK với FZD.

Bình luận từ Facebook