2019 WTTC (21 - 28/4/2019 Budapest, Hungary)

lion

Đại Tá
Ma Long không quá khó khăn để vượt qua Samsonov già nua chậm chạp, gặp thằng Calderano có lẽ khó nhằn hơn tí thôi nhưng chắc cửa thắng vẫn to hơn cả.

Trong khi đó thằng điệu Mizutani bị YoungSik quật ngã cũng chả làm em ngạc nhiên lắm bởi hai thằng này cũng ngang nhau, tuy kinh nghiệm Sik kém hơn tí nhưng nó đánh rất quyết tâm và phũ. Lin GaoYuan gặp thằng Sik cũng không dễ chén, khả năng Ma Long vs Lin GaoYuan khá cao.
Screen Shot 2019-04-25 at 12.30.10 AM.png

Harimoto chưa gặp nhiều trở ngại trên hành trình của mình bởi nó có nhiều khát khao và có thực tài cũng như các đối thủ đều dưới tầm. Tuy nhiên gặp phải một JaeHuyn hay Dabesohn cũng phải dè chừng nếu không muốn giống thằng Jun.

Jang WooJin nó chơi cũng hay đấy, có cái gì đấy hơi kiểu Zhang JiKe nên Boll muốn chén nó cũng phải rất quyết tâm và cẩn thận. Em dự Harimoro vs Boll và trận này ai vào cũng OK vì đều xứng đáng.
Screen Shot 2019-04-25 at 12.30.23 AM.png

lion

Đại Tá
Càng vào sâu càng dần lộ diện những gương mặt sáng giá và xứng đáng...

Em chọn Fan ZhenDong vs Koki cho TK1 (Fan ZhenDong), Ma Long vs Lin GaoYuan cho TK2 (Ma Long), Harimoto vs Boll cho TK3 (Boll), Flack vs Gauzy cho TK4 (Flack).

Nếu như vậy, hay thế nào đi nữa thì China chỉ có một tay vợt có khả năng vào CK, theo em hoặc Fan ZhenDong, hoặc Ma Long và ai vô địch cũng đều xứng đáng.

Đầu kia rất có thể Boll hoặc Flack sẽ vào CK, em khó tin Harimoto tiến sâu hơn, nếu 2 đồng chí này vào CK thì cũng khó đoán chuyện gì xảy ra lắm. Boll luôn ổn định và khó chịu còn Flack thì tu trẻ nhưng cũng rất quái và chiến.

lion

Đại Tá
Tối qua em Ishikawa đã rất cố gắng nhưng lại để mất điểm ở những pha quyết định và những pha đôi công cuối thấy rõ là coóng nên đã để Doo HoiKiem đi tiếp.

Khả năng trận BK1 sẽ diễn ra giữa Ding Ning vs Liu ShiWen và khả năng Ding Ning vào CK cao hơn nhiều.

Đầu kia khả năng BK2 sẽ là trận thư hùng giữa Chen Meng vs Wang ManYu và Chen Meng sẽ vào CK gặp dàn chị Ding Ning. Với Chen Meng thì đây là lần đầu còn với Ding Ning thì đây là một trong rất nhiều lần em nó có mặt trong trận CK lớn nên bản lĩnh thi đấu, tinh thần, kỹ chiến thuật đều có vẻ vượt trội.

lion

Đại Tá
Ở nội dung đôi nam, em đặt của vào BK1 cho Boll và Franziska vs đôi Flack, trận BK2 sẽ là cuộc đối đầu giữa đôi Ma Long Chu Qiun vs Ho WanKit Wong Chun Ting. Trận CK có thể là đôi của Ma Long gặp đôi của Boll. Liệu có thể nào Boll hoặc Ma Long ăn giải kép hay không?

Attachments

694.6 KB · Đọc: 55

lion

Đại Tá
Dù đã bị loại ở nội dung đơn nhưng Ishikawa đã giành huy chương ở nội dung đôi nam nữ kết hợp cùng Yoshimura và khả năng đôi này vào CK rất cao.

Nửa trên là nội chiến China, trừ Xu Xin đã gác kiếm nội dung đơn nam thì 3 tay vợt còn lại đều còn được chiến nên với kinh nghiệm chơi đôi của mình khả năng đôi Xu Xin vô địch khá cao. Nếu đôi Nhật Bản vô địch thì cũng đáng chúc mừng.

archer

Đại Tá
Đề nghị đ.c Bình luận viên trả lại tên cho em FALCK Mattias. Đ.c vì lịch sự cứ lái nó sang Flack :D
Đọc là "phốc" các bác nhá chứ đừng "phắc" là thốn hàng lắm hehe

lion

Đại Tá
Đề nghị đ.c Bình luận viên trả lại tên cho em FALCK Mattias. Đ.c vì lịch sự cứ lái nó sang Flack :D
Đọc là "phốc" các bác nhá chứ đừng "phắc" là thốn hàng lắm hehe
Ô-kê bác “Ác Chưa” :)

chilinh141

Trung Uý
Cảm ơn những thông tin thời sự nóng hổi của bác Lion. Nhận định, bình luận của bác hay, khá chính xác. Chúc bác luôn mạnh khỏe:):)
Tin thì nhiều, nhưng không có bài viết chủ đề nào về chuyên môn cho anh em mở mang tầm nhìn nhỉ

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Tin thì nhiều, nhưng không có bài viết chủ đề nào về chuyên môn cho anh em mở mang tầm nhìn nhỉ
Trong diễn đàn có nhiều bài viết đó, từ cơ bản đến nâng cao, anh vào đó đọc.
Còn các giải tầm cỡ này thì mang tính thông tin, đến cậu Tú mẩu chưa kịp thò vợt thì bóng đã bay đâu mất rồi, học hỏi được gì với dân nghiệp dư? :)

LangThang

Đại Uý
Tối qua em Ishikawa đã rất cố gắng nhưng lại để mất điểm ở những pha quyết định và những pha đôi công cuối thấy rõ là coóng nên đã để Doo HoiKiem đi tiếp.

Khả năng trận BK1 sẽ diễn ra giữa Ding Ning vs Liu ShiWen và khả năng Ding Ning vào CK cao hơn nhiều.
View attachment 126893

Đầu kia khả năng BK2 sẽ là trận thư hùng giữa Chen Meng vs Wang ManYu và Chen Meng sẽ vào CK gặp dàn chị Ding Ning. Với Chen Meng thì đây là lần đầu còn với Ding Ning thì đây là một trong rất nhiều lần em nó có mặt trong trận CK lớn nên bản lĩnh thi đấu, tinh thần, kỹ chiến thuật đều có vẻ vượt trội.
Tớ đoán Wang ManYu vô địch

lion

Đại Tá
Hệ hệ, cái này để mấy bác trình cao hơn phâm tích, thường ae chỉ đánh giá được phong độ hay sự thể hiện bằng kết quả của trận đấu thôi chứ chưa thể ngoáy vào sâu bên trong được.

Trên trang web của Butterfly họ có tạp chí Tabble Tennis Report, trong đó phân tích chiến thuật một số trận đấu hay hoặc một số kỹ thuật nổi trội của các tay vợt nổi tiếng. Xem rồi mới thấy hay.

bachikho

Đại Tá
thôi bác cho tui xin, cũng muốn viết lắm nhưng viết xong thì nào là "trình lùn biết cái méo j mà phán", nào là ku bằng nửa tuổi mình vào gọi mình là thằng này thằng nọ nên cũng chán, h qua fb sinh hoạt thấy vui hơn bác ợ

conduongs

Đại Tá
thôi bác cho tui xin, cũng muốn viết lắm nhưng viết xong thì nào là "trình lùn biết cái méo j mà phán", nào là ku bằng nửa tuổi mình vào gọi mình là thằng này thằng nọ nên cũng chán, h qua fb sinh hoạt thấy vui hơn bác ợ
Như này có gọi là dỗi không nhỉ:p:p:p

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member

Tôi cũng tầm tuổi anh, chém gió từ xưa cho vui mà, kệ thôi :D:D:D

Bình luận từ Facebook