2015 ITTF World Tour Grand Finals,10 Dec 2015 - 13 Dec 2015, Lisbon, POR

ITTF

Đại Uý
Thằng Ô Cha dốt đánh với Ma Long nhìn bất lực vãi. Từ đây có thể thấy trong thi đấu bóng bàn chả có cha nào nhả cha nào cả mà chỉ có bất lực + ko có nhiều quyết tâm, ngay cả ZJK cũng thế - thi thoảng thua những trận nhìn nhạt toẹt là do bất lực chứ chả có nhường với nhịn gì hết.
Hôm nay xem ML - ZJK sẽ có trận hay đây !!!

TimoBoll Hồng

Thượng Tá
Thằng Ô Cha dốt đánh với Ma Long nhìn bất lực vãi. Từ đây có thể thấy trong thi đấu bóng bàn chả có cha nào nhả cha nào cả mà chỉ có bất lực + ko có nhiều quyết tâm, ngay cả ZJK cũng thế - thi thoảng thua những trận nhìn nhạt toẹt là do bất lực chứ chả có nhường với nhịn gì hết.
Hôm nay xem ML - ZJK sẽ có trận hay đây !!!
Coi trận Ovtcharov vs Malong như MaLong tập bài nâng cao

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
20h45 tối nay các bác xem em thịt anh Long nha

ducmthai

Trung Uý
Quân tử là đây. Trận của Zhang ở phút thứ 1:40. Đúng là người Nhật. :)
Quả đó Zhang tiếp xúc bóng trên vạch chứ k phải sau vạch. Zhang nó cũng k nói gì, im re. Cửa trên là đây chứ đâu.
Các bác nói tụi nó k la hét gì, thực ra vids của ittf volume bé thôi, coi cctv5 nó ồn vã lắm.
Zhang coi như là gà chết rồi, đánh k thấy nét, cũng do ông LGL chỉ đạo chứ đâu phải muốn múa sao cũng dc đâu. Tuy nhiên đập gà chết cũng k phải dễ, vả lại Zhang đập ngta chết theo kiểu rất ức chế, k bề thế như Ma Long, mà theo kiểu chết k hiểu vì sao chết

HOANG MINH

Đại Tá
Quả đó Zhang tiếp xúc bóng trên vạch chứ k phải sau vạch. Zhang nó cũng k nói gì, im re. Cửa trên là đây chứ đâu.
Các bác nói tụi nó k la hét gì, thực ra vids của ittf volume bé thôi, coi cctv5 nó ồn vã lắm.
Zhang coi như là gà chết rồi, đánh k thấy nét, cũng do ông LGL chỉ đạo chứ đâu phải muốn múa sao cũng dc đâu. Tuy nhiên đập gà chết cũng k phải dễ, vả lại Zhang đập ngta chết theo kiểu rất ức chế, k bề thế như Ma Long, mà theo kiểu chết k hiểu vì sao chết
Trọng tài đã xử thua Zhang trong tình huống giao bóng này. Sau đó anh OSHIMA YUYA đã cố tình bỏ trái tiếp theo. Mấy ai được quân tử như vậy chứ.
Hình như trong các lần Oshima Yuya gặp Zhang thì chưa lần nào thắng thì phải.

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
Trận tối nay có lẽ người cá tính mạnh hơn sẽ thắng. Mong rằng sau trận này cu em mắt hí hồi phục công lực cho 2016
Hôm trước xem đài HLV Liu Guo Liang nói Zhang Ji Ke có 1 động lực rất lớn cho giải này, vì mang tiếng là Đại Mãn Quan (Grand slam career) nhưng Zhang Ji Ke chưa từng vô địch World Tour Finals (có 1 năm vô CK thua Ma Long), còn Ma Long vô địch 4 lần rồi :D

ducmthai

Trung Uý
Trọng tài đã xử thua Zhang trong tình huống giao bóng này. Sau đó anh OSHIMA YUYA đã cố tình bỏ trái tiếp theo. Mấy ai được quân tử như vậy chứ.
Trái sau đó bóng bôn bàn mà

aunhh

Đại Tá
Trận tối nay có lẽ người cá tính mạnh hơn sẽ thắng. Mong rằng sau trận này cu em mắt hí hồi phục công lực cho 2016
em thấy ZJK đang dần hồi phục phong độ. Tuy nhiên bây giờ cửa thắng ZJK trước ML là hơi khó chứ ko phải là ko thể vì ZJK chưa dám bung hết sức cho cú đánh vì để dưỡng thương, nếu tái phát chấn thương ZJK xem như rời xa Rio 2016. Ko nhất thiết phải thắng bây giờ cũng ko phải nhất thiết đoạt chức vđ giải này. còn nhiều giải World Tour nữa để ZJK lấy lại phong độ.

Last edited:

DambeoHD

Thượng Tá
không hiểu bạn xem bóng bàn kiểu gì- quả trái đó bóng xoáy chồm lên làm cao thủ người Nhật bất ngờ chứ đâu phải cố tình bỏ bóng đâu? :eek::eek::eek:

DambeoHD

Thượng Tá
em thấy ZJK đang dần hồi phục phong độ. tuy nhiên bây giờ cửa thắng ZJK trước ML la hơi khó chứ ko phải là ko thể vì ZJK chưa dám bung hết sức cho cú đánh vì để dưỡng thương, nếu tái phát chấn thương ZJK xem như rời xa Rio 2016. ko nhất thiết phải thắng bây giờ cũng ko phải nhất thiết đoạt chức vđ giải này. còn nhiều giải World Tour nua để ZJK lấy lại phong độ.
đúng rồi- ko nhất thiết phải ăn trong lúc này nếu ko Rio 2016 sẽ là cửa dưới hoàn toàn.
bỏ con săn sắt bắt con cá rô luôn- tội gì- đẳng cấp là ở chỗ đó
giải này tuy có tiền thưởng cao nhất nhưng vô địch cái Rio 2016 nó mới là cái cần thiết

aunhh

Đại Tá
đúng rồi- ko nhất thiết phải ăn trong lúc này nếu ko Rio 2016 sẽ là cửa dưới hoàn toàn.
bỏ con săn sắt bắt con cá rô luôn- tội gì- đẳng cấp là ở chỗ đó
giải này tuy có tiền thưởng cao nhất nhưng vô địch cái Rio 2016 nó mới là cái cần thiết
Mình cũng đồng ý với bạn vì Olympic là giải đấu 4 năm mới có 1 lần và mỗi đời VĐV chỉ tham dự 1-2 lần, 3 lần là rất hiếm và để đạt vinh quang tại đấu trường này vô cùng khó và càng khó hơn với bộ môn bóng bàn khi TQ đầy rẫy anh tài.
Khi đạt chức vô địch này, sau này bung sức quýnh giải WT kiếm tiền vì lúc đó ZJK ko còn mục tiêu nào cao cả hơn nữa. :)

Bình luận từ Facebook