Zhang Jike vs Ma Long

NgọcAnh.NB

Trung Sỹ
Em mới vào nghề, cũng hay xem các vận động viên nổi tiếng trên thế giới đánh. Xin cảm nhận của các bác về phong cách thi đấu của hai vận động viên bóng bàn Trung Quôc: Zhang Jike và Ma Long.

docmaorg

Đại Tá
Nếu bạn muốn tập luyện nhanh tiến bộ và có những đột phá lớn trong thời gian ngắn, bạn phải ăn tập đc như chuyên nghiệp ( lên youtube tìm video của bạn Tùng bóng bàn, và thực hiện theo bạn đó. Mình thấy bạn đó quả thực rất đam mê và đầu tư rất bài bản ở độ tuổi đầu 3x mà sau khoảng hơn 2 năm bạn đó đã tiến bộ vượt bâc). Còn nếu ko đc như vậy thì hãy chơi BB như 1 thói quen và sở thích. Chứ dân thường mà cứ lôi ông ZJK với ML ra để học thì 1000 năm nữa chứ đừng nói là kém người ta 1 bậc.

tonythang

Thượng Sỹ
Nếu bạn muốn tập luyện nhanh tiến bộ và có những đột phá lớn trong thời gian ngắn, bạn phải ăn tập đc như chuyên nghiệp ( lên youtube tìm video của bạn Tùng bóng bàn, và thực hiện theo bạn đó. Mình thấy bạn đó quả thực rất đam mê và đầu tư rất bài bản ở độ tuổi đầu 3x mà sau khoảng hơn 2 năm bạn đó đã tiến bộ vượt bâc). Còn nếu ko đc như vậy thì hãy chơi BB như 1 thói quen và sở thích. Chứ dân thường mà cứ lôi ông ZJK với ML ra để học thì 1000 năm nữa chứ đừng nói là kém người ta 1 bậc.
như ông bạn tùng ấy thì chỉ có nước chơi suốt kinh tế khá giả nhá bác

waa

Đại Uý
Đăng ký với anh Vũ Mạnh Cường T&T xin vào tập chung với nhóm 6 tuổi, 30 năm sau bác có thể thi đấu ngang ngửa với Ma Long và Jike (khi ấy Ma Long, Jike 62 tuổi), miễn bác còn sức khỏe.
Bác Nguyễn Đức Long nay 66 tuổi nhưng muốn thắng bác ấy không phải dễ, dù bác chỉ cần đứng đưa bóng cho giật thoải mái.

docmaorg

Đại Tá
như ông bạn tùng ấy thì chỉ có nước chơi suốt kinh tế khá giả nhá bác
Người ta làm bao năm mới đc hệ thống tốt để chủ động time luyện tập. Quản lý hệ thống vận hành tốt mới đc như thế, ko tự dưng mà lại kinh tế khá giả chơi suốt đc đâu bạn.

Bình luận từ Facebook