Yasaka Malin Extra Offensive Pro

huynhanhthai

Binh Nhất
đây là phiên bản nâng cấp của cây YEO,với chất lượng gỗ rất già,được chọn lựa tỉ mỉ,mời anh chị em cùng tham khảo

Cốt ra đời được 1 thời gian,nhưng giờ mới thấy giới thiệu trên tạp chí 乒乓世界(World Table Tennis) của Double Fish

Cả 2 mặt đều không có chữ gì hết,cốt này được gọi tắt là YEO无字(YEO ko chữ)

So sánh chất lượng gỗ YEO và YEO pro,gỗ khác nhau 1 trời 1 vực

mình hiện dùng YEO với skyline3 + sriver fx độ dày 2,2mm để tập luyện,cây pro để chiến,đánh cây YEO pro cảm giác rất sướng,ko biết diễn tả thế nào,tốc độ cao hơn nhiều so với bản thường,dễ control hơn,có điều hơi nặng

Thông số :

YEO pro 5 lớp gỗ,độ dày 6.0mm,speed 10+,control 9 , giá tầm 650-750 tệ (1 tệ ~ 3400 vnd)
YEO thường 5 lớp gỗ,độ dày 5,8mm,speed 8+,control 9

Last edited:

long thủ

Đại Tá
Em đang chơi YEO Cpen, vẫn thích thiết kế cây này nhất, em thấy YEO Pro thiết kế màu mè xấu xấu thế nào ấy :( Hiện tại quá ưng ý với cảm giác của cây YEO rồi, tốc độ cao hơn cũng không cần thiết lắm, tuy cây của em hơi nhẹ (75gr)

tuankhoai

Đại Tá
mình chưa đc thử YEO, cậu có thể so sánh tốc độ và cảm giác của cây này so với mấy cây hay đánh mặt tàuBia
Cây pro đó tính gia cũng phải => 2 triệu, đắt hơn bản thường cũng kha khá:D

docmaorg

Đại Tá
Yasaka Malin Yeo nó phải thế này này

Ttfan2012

Đại Tá
Không biết bản Pro của Yeo thế nào chứ bản thường đánh với combo FH: H3 và BH: Rakza 7 soft đánh cũng thấy rất hợp với mặt Tàu rồi. :)

MalinHD

Thượng Sỹ
Cây pro này bạn mua ở đâu vậy, mình cũng đang dùng cây YEO penhold, rất hài lòng. Mình thấy Yasaka mới ra cây Extra Offensive 7 Power, tốc độ có vẻ cao hơn hẳn. Bạn nào biết mua ở đâu thì share cho CLB vợt dọc với nhé. Thanks:)

long thủ

Đại Tá
mình chưa đc thử YEO, cậu có thể so sánh tốc độ và cảm giác của cây này so với mấy cây hay đánh mặt tàuBia
Cây pro đó tính gia cũng phải => 2 triệu, đắt hơn bản thường cũng kha khá:D

Cốt đánh mặt tàu thì em thích nhất P700 thôi, thứ 2 là YEO. Giờ em chơi YEO chủ yếu vì P700 nặng quá đánh cổ tay đau lắm.

Với cả YEO mua mới có khi chỉ 1.1tr. Chất lượng / giá cả trên cả tuyệt vời

huynhanhthai

Binh Nhất
Em đang chơi YEO Cpen, vẫn thích thiết kế cây này nhất, em thấy YEO Pro thiết kế màu mè xấu xấu thế nào ấy :( Hiện tại quá ưng ý với cảm giác của cây YEO rồi, tốc độ cao hơn cũng không cần thiết lắm, tuy cây của em hơi nhẹ (75gr)
Bác giống em,e sử dụng YEO pro 1 thời gian vẫn quay về lại với YEO thường e cũng chơi Cpen,lối đánh của em làm chủ trong bàn,đứng thiên về BH và chạy thật nhanh bước chân dài về FH giật hết tay,cây YEO cho cảm giác an toàn hơn cây pro,và cú flick trong bàn thì rất dễ sử dụng,ko biết bác có hợp với e ko
cây pro e giật hết tay hay bị ra ngoài,nhưng nó chặn đẩy cảm giác hơn YEO thường:D

long thủ

Đại Tá
Bác giống em,e sử dụng YEO pro 1 thời gian vẫn quay về lại với YEO thường e cũng chơi Cpen,lối đánh của em làm chủ trong bàn,đứng thiên về BH và chạy thật nhanh bước chân dài về FH giật hết tay,cây YEO cho cảm giác an toàn hơn cây pro,và cú flick trong bàn thì rất dễ sử dụng,ko biết bác có hợp với e ko
cây pro e giật hết tay hay bị ra ngoài,nhưng nó chặn đẩy cảm giác hơn YEO thường:D

Em thích né góc trái quăng hết tay ra góc chéo giống Ma Lin ấy. cả flick ngắn bàn nữa, nói chung lối đánh của em y hệt Ma Lin trừ quả trái. Trước em cũng chặn đẩy mặt FH nhưng giờ đổi sang giơ hiện đại đánh đôi công BH kiểu Xu Xin rồi

Cốt thì em thấy cây YEO này flick hay nhất quả đất, giật thì không hay bằng P700, P700 chắc bóng và cảm giác hơn nhiều :(

huynhanhthai

Binh Nhất
Cây pro này bạn mua ở đâu vậy, mình cũng đang dùng cây YEO penhold, rất hài lòng. Mình thấy Yasaka mới ra cây Extra Offensive 7 Power, tốc độ có vẻ cao hơn hẳn. Bạn nào biết mua ở đâu thì share cho CLB vợt dọc với nhé. Thanks:)
cây này e mua ở Trung Quốc ,ở VN chắc ko có bán,và vợt dọc cũng khó tìm,nếu bác muốn mua mà ko có điều kiện thì thử làm cách này xem
ở HN SG và 1 số tỉnh thành giờ có những người chuyên ship hàng quần áo,giày dép...đử thứ trên đời từ Trung Quốc về,bác hỏi thăm hoặc tra google facebook chắc sẽ tìm được,nhờ người ta ship về,bác chú ý nói người ship kiểm tra cốt thật kỹ vào,stiga yasaka làm cho thị trường Trung Quốc bọn nó tiết kiệm gỗ,cái cốt nhiều lúc ko phải là 1 bản gỗ mà là 2 3 tấm gỗ nhỏ ghép vào,e ko chắc rằng nó có ảnh hưởng ít nhiều đến chất lượng ko,nhưng bọn TQ nó ko thích cái kiểu gỗ ghép,mình theo nó cho chắc
cây Offensive 7 Power em chưa có thử qua e ko biết

huynhanhthai

Binh Nhất
Em thích né góc trái quăng hết tay ra góc chéo giống Ma Lin ấy. cả flick ngắn bàn nữa, nói chung lối đánh của em y hệt Ma Lin trừ quả trái. Trước em cũng chặn đẩy mặt FH nhưng giờ đổi sang giơ hiện đại đánh đôi công BH kiểu Xu Xin rồi

Cốt thì em thấy cây YEO này flick hay nhất quả đất, giật thì không hay bằng P700, P700 chắc bóng và cảm giác hơn nhiều :(
hi chuẩn ko cần chình cây này e cực khoái cái cú flick e chơi wa nhiều cốt rồi nhưng cái này là tâm đắc nhất về cú flick,trước e cố gắng tập như kiểu wanghao nhưng vì nhiều lúc bị tấn công rất bí,e chuyển wa tập chặn đẩy FH như malin cho an toàn,e tập 1 thời gian dài thì phát hiện ra cú cắt bóng gần bàn bên trái tay(e dùng FH để cắt) và các cú đành FH có vẻ control tốt hơn kiểu như là mình có cảm giác rất tốt bên FH vậy

long thủ

Đại Tá
hi chuẩn ko cần chình cây này e cực khoái cái cú flick e chơi wa nhiều cốt rồi nhưng cái này là tâm đắc nhất về cú flick,trước e cố gắng tập như kiểu wanghao nhưng vì nhiều lúc bị tấn công rất bí,e chuyển wa tập chặn đẩy FH như malin cho an toàn,e tập 1 thời gian dài thì phát hiện ra cú cắt bóng gần bàn bên trái tay(e dùng FH để cắt) và các cú đành FH có vẻ control tốt hơn kiểu như là mình có cảm giác rất tốt bên FH vậy

Cây của bác nặng bao nhiêu, của em có mỗi 75gr nên đánh trong bàn rất linh hoạt, mỗi tội giật tốn sức vì nhẹ

Ttfan2012

Đại Tá
Cây của bác nặng bao nhiêu, của em có mỗi 75gr nên đánh trong bàn rất linh hoạt, mỗi tội giật tốn sức vì nhẹ

Hôm nào em thử đánh cây YEO nặng hơn xem. Cây của anh nặng 89g đánh rất đầm, đòn giật xoáy và nhanh tương đối không kém Long 2 nhiều lắm đâu.

huynhanhthai

Binh Nhất
cây của em 86gr nặng nhất trong đống cốt của người bán,tổng combo la 170-171g,em vẫn thấy hơi nhẹ giật mất sức như bác:D

Bình luận từ Facebook