Ý tưởng lập quỹ Tuy Hiệp Sĩ để tưởng nhớ Bác Đoàn Châu

admin

Administrator
Staff member
Thưa toàn thể thành viên Diễn đàn,

Tất cả anh chị em chúng ta đều vô cùng đau đớn thương tiếc sự ra đi của Bác Đoàn Châu.
Tất cả chúng ta đều mong muốn hình ảnh Bác còn sống mãi với Diễn đàn.
Cũng từ tình cảm sâu nặng đó mà bạn Nghiêm Thiện Chức (nhoveem) đã nghĩ ra ý tưởng lập quỹ Tuy Hiệp Sĩ để tưởng nhớ Bác Đoàn Châu.
Cũng xin chia sẻ với anh chị em cùng biết trước đây mình là người may mắn được đi cùng và trò chuyện tâm sự với Bác Châu khá nhiều và trong các câu chuyện , Bác thường nhắc rất nhiều đến nhoveem với những tình cảm cực kỳ trìu mến.

Ý tưởng của bạn Chức thật tuyệt vời và chúng ta sẽ cùng hiện thực hóa nó.
Quỹ này sẽ được gây dựng dựa trên sự tự nguyện của tất cả mọi người và được sử dụng cho những công việc mà trước đây Bác Châu yêu thích như các giải của Diễn đàn, các cuộc vui mừng sinh nhật, chim cú, gà cay, ...

Anh chị em có thể tham gia thêm ý kiến về tên quỹ , cách đóng góp, cách sử dụng, duy trì quỹ ...
BQT Diễn đàn sẽ tổng hợp ý kiến mọi người và hoàn thiện để thực hiện.

Mong rằng ý tưởng này sẽ được đông đảo anh chị em ủng hộ, để hình ảnh tên tuổi bác Đoàn Châu vẫn luôn ở bên cạnh chúng ta, là tấm gương sáng để chúng ta noi theo, và cùng với BONGBAN.ORG trường tồn với thời gian.

Danh sách tình nguyện ủng hộ quỹ:

1. Đoàn Tiến Dũng : 10 triệu VND
2. Nhoveem: 1 triệu
( đã nhận)
3. Drhongson: 1 triệu ( đã nhận)
4. TQH: 20 triệu

5. tranthelong: 1 triệu ( đã nhận)
6. oldamultat: 2 triệu ( đã nhận)
7. cuongphong_nitaku: 1 triệu ( đã nhận)
8.
metri: 3 triệu ( đã nhận)
9.
CuongRuou88: 1 triệu ( đã nhận)
10.
choctietlon: 1 triệu (đã nhận)
11.
NTBB: 1 triệu ( đã nhận)
12.
binhlt: 1 triệu
13.
spy: 1 triệu ( đã nhận)
14.
michael maze: 1 triệu
15.
BigBigBog: 1 triệu ( đã nhận)
16.
PhuSoc: 1 triệu
17.
votgo: 1 triệu ( đã nhận)
18.
kimtuan2312: 1 triệu ( đã nhận)
19.
dunga: 1 triệu ( đã nhận)
20.
tcgroup: 1 triệu ( đã nhận)
21. Nguyễn Văn Hiệp: 10 triệu
( đã nhận)
22. Nexysahara: 1 triệu
23.
SouSou: 500 K ( đã nhận)
24. Hoaphanminh: 2 triệu ( đã nhận)
25. BTC giải Xuân An: 5 triệu ( đã nhận)
26. Chị Đỗ Thị Mai ( DHS): 2 triệu
( đã nhận)
27. Bùi Anh Dũng ( photino): 500 K ( đã nhận)
28. Đinh Duy Đông: 1 triệu ( đã nhận)
29. Bố bé Kiệt ( HCM): 500K ( đã nhận)
30. Namcheodo (HCM): 500K ( đã nhận)

Tổng cộng (cuối ngày 27/3): 74 triệu VND
Đã nhận: 50 triệu

Việc gây quỹ lần này có ý nghĩa thiêng liêng và tính chất lâu dài nên ngoài sự ủng hộ về tiên mặt, BQT rất mong muốn nhận được nhiều ý kiến đóng góp về cách xây dựng, ủng hộ, sử dụng, quản lý quỹ.
Ngoài ra chúng ta cũng cần thành lập Ban quản lý quỹ

Trong khi chưa có BQL quỹ và quy chế hoạt động chính thức của quỹ, các anh chị em có thể chuyển tiền tạm thời vào tài khoản:

Đoàn Tiến Dũng - Ngân hàng Ngoại thương Việt Nam ( VIETCOMBANK) - số TK: 0021001189570
( Sau khi chuyển vui lòng nhắn tin giùm vào số mobile 09042 56844 hoặc post lên diễn đàn - xin cảm ơn)

Nhoveem

Moderator
Thanks a admin , e xin được góp trước 1000 k ,
Chúc chú Châu luôn mỉm cười nơi chín suối , cháu sẽ cố gắng sống thật tốt và làm những gì tốt nhất cho bongban.org cũng như phong trào bóng bàn cả nước mà chú vẫn làm. Và giờ đây chúng cháu sẽ luôn nhớ đến chú vì chú sẽ luôn đồng hành cùng chúng cháu trong tất cả các phong trào bóng bàn cả nước .

Drhongson

Đại Tá
Thưa toàn thể thành viên Diễn đàn,

Tất cả anh chị em chúng ta đều vô cùng đau đớn thương tiếc sự ra đi của Bác Đoàn Châu.
Tất cả chúng ta đều mong muốn hình ảnh Bác còn sống mãi với Diễn đàn.
Cũng từ tình cảm sâu nặng đó mà bạn Nghiêm Thiện Chức (nhoveem) đã nghĩ ra ý tưởng lập quỹ Tuy Hiệp Sĩ để tưởng nhớ Bác Đoàn Châu.
Cũng xin chia sẻ với anh chị em cùng biết trước đây mình là người may mắn được đi cùng và trò chuyện tâm sự với Bác Châu khá nhiều và trong các câu chuyện , Bác thường nhắc rất nhiều đến nhoveem với những tình cảm cực kỳ trìu mến.

Ý tưởng của bạn Chức thật tuyệt vời và chúng ta sẽ cùng hiện thực hóa nó.
Quỹ này sẽ được gây dựng dựa trên sự tự nguyện của tất cả mọi người và được sử dụng cho những công việc mà trước đây Bác Châu yêu thích như các giải của Diễn đàn, các cuộc vui mừng sinh nhật, chim cú, gà cay, ...

Anh chị em có thể tham gia thêm ý kiến về tên quỹ , cách đóng góp, cách sử dụng, duy trì quỹ ...
BQT Diễn đàn sẽ tổng hợp ý kiến mọi người và hoàn thiện để thực hiện.

Mong rằng ý tưởng này sẽ được đông đảo anh chị em ủng hộ, để hình ảnh tên tuổi bác Đoàn Châu vẫn luôn ở bên cạnh chúng ta, là tấm gương sáng để chúng ta noi theo, và cùng với BONGBAN.ORG trường tồn với thời gian.

Danh sách tình nguyện ủng hộ quỹ:

1. Đoàn Tiến Dũng: 10 triệu VND
2. Nhoveem:
3.

Nên có 1 tài khoản cụ thể để anh chị em tiện gởi vào ADMIN ơi .
Quỹ này sẽ hoạt động lâu dài , nên chăng có 1 điều lệ cụ thể , 1 Ban đại diện vận động , thu chi cụ thể ...

Last edited by a moderator:

Ruahoguom

Thiếu Uý
Có thể đặt tên là quỹ Hiệp Sỹ-Bongban org!
Hiệp Sỹ viết hoa tưởng nhớ Chú-bongban org >>>luôn song hành cùng các hoạt động của Diễn đàn!
Các bác cho ý kiến nhé!

TQH

Administrator
Cảm ơn Chức đã có ý tưởng tuyệt vời.
Cảm ơn Admin đã phản ứng nhanh nhậy, chính xác.
Thiết nghĩ việc lập quỹ Đoàn Châu - Tuy Hiệp Sĩ sẽ làm cho Anh Châu sống mãi với cộng đồng bóng bàn chúng ta.
Đúng như Admin đã viết, về tên Quỹ, cách quyên góp và sử dụng thì tất cả thành viên quan tâm nên đưa ra ý kiến, rồi BQT tổng hợp lại và quyết định.
Ý kiến cá nhân tôi:
+ Tên Quỹ: Đoàn Châu - Tuy Hiệp Sĩ
+ Đóng góp: mọi người tự nguyện
+ Duy trì quỹ: Gửi tiết kiệm, lấy lãi để sử dụng
+ Sử dụng quỹ: nên chia làm hai phần
- Ủng hộ những địa phương đang gặp khó khăn khi gây dựng phong trào (Như anh Châu đã từng làm nhiều lần)
- Giải thưởng cho những cá nhân có tâm huyết và đóng góp xuất sắc cho phong trào.
Cả hai phần trên đều nên để đông đảo thành viên bình bầu

Cá nhân tôi xin ủng hộ quỹ số tiền 20 triệu VND

Last edited:

haitanqd

Thượng Tá
Có thể đặt tên là quỹ Hiệp Sỹ-Bongban org!
Hiệp Sỹ viết hoa tưởng nhớ Chú-bongban org >>>luôn song hành cùng các hoạt động của Diễn đàn!
Các bác cho ý kiến nhé!
Theo mình nói đến " Hiệp sỹ " chúng ta đã nhớ đến Bác Đoàn Châu.
Nói đến "ORG" là nói đến BB
Nói đến "HIỆP SỸ ORG" Tức là sức mạnh của DĐBB
" Tấm lòng" hay " Đồng hành " mục đích là ủng hộ cho PT DĐBB và mang theo nhân ái như toàn thể các bạn đã chia sẽ với Bác Đoàn Châu.
Để tất cả ACE DĐBB chia sẽ cho những số phận có niềm đam mê BB có mảnh đời cũng như số phận bất hạnh trong cuộc sống, cũng như chia sẽ những vấn đề chung của DĐ khi cần, mình đề xuất tên gọi quỹ
1. {QUỸ - TẤM LÒNG HIỆP SỸ ORG }
2. {QUỸ - ĐỒNG HÀNH HIỆP SỸ ORG }

Sau khi có TK của quỹ được mở ACE DĐ hoặc những người có niềm đam mê chơi bóng hoặc các tổ chức quần chúng, cá nhân trong và ngoài nước người ta có thể ủng hộ thông báo trên topic này và như vậy topic này sẽ trở thành tiêu điểm thường xuyên duy trì trên trang chính DĐBB này.
Về thời gian ủng hộ đi suốt quá trình phát triển lớn mạnh của DĐBB
Chúc cho TK Tên "Quỹ " ngày càng lớn mạnh nhân rộng /.

Last edited:

tranthelong

Super Moderators
Trong các cuộc nói chuyện với Thuận tcgroup và cũng ngay mới tuần trước có dịp ngồi cafe tâm sự với Thuận. Em cũng đã nói rằng việc cần thiết phải làm ngay và luôn là phải lập quỹ diễn đàn bằng hình thức nào đó. Có thực mới vực được đạo. Rất nhiều anh chị em sẵn sàng đóng góp dù ít hay nhiều để duy trì và phát triển diễn đàn, đóng góp cho xã hội. Những khoản đóng góp nhỏ bé gom lại sẽ thành một khoản lớn không ngờ. Nay ý tưởng đó đã được bác nhoveem và Admin biến thành hiện thực. Bác Đoàn Châu vừa mới đột ngột ra đi, tất cả anh chị em diễn đàn mất đi một người hiệp sĩ quá đỗi thân thương. Nén đau thương thành hành động, hy mọi người hãy cùng nhau ủng hộ và xây dựng quỹ Tuy Hiệp Sĩ như một sự tưởng nhớ đến anh, để tiếp nối sự đóng góp không ngừng nghỉ của anh cho diễn đàn, một con người với tấm lòng bao la, rộng mở, chân thành, một tấm gương mãi tỏa sáng. Bác Đoàn Châu đã đi xa nhưng hình ảnh một người hiệp sĩ vô cùng đáng mến chắc chắn sẽ còn đọng lại trong ký ức mọi người!
Em xin đóng góp 1000k vào quỹ, khoản đóng góp tuy không nhiều nhưng nếu có 1000 người đóng góp như em thì bongban.org sẽ trở lên cực kỳ vững mạnh, làm nên những kỳ tích...

Nhoveem

Moderator
Thanks mọi người . Anh admin làm tài khoảng gấp để mọi người gửi vào nha. Quỹ sẽ chỉ dùng tiền lãi để sử dụng nên chắc chắn quỹ sẽ mãi song hành cùng bongban.org
1 lần nữa mọi người lại phải nhờ anh admin vất vả rồi . Xin cám ơn anh cũng như các min, mod khác vì tất cả những gì đã làm cho phong trào bóng bàn

oldamultat

Trung Sỹ
Cùng với tâm huyết xây dựng phong trào bóng bàn em xin đóng góp xây dựng quĩ bước đầu là 2 triệu đồng. Sau này, theo phong trào ace mình lại đóng góp ủng hộ thêm nhé.

cuongphong_nitaku

Trưởng bản
Bước đầu mình xin đóng góp quỹ 1 Triệu đồng.Với tinh thần Tuy Hiệp sĩ chúng ta hãy cùng nhau phát triển Diễn đàn và phong trào bóng bàn ngày càng lớn mạnh như bác Tuy đã làm và hằng mong muốn

metri

Binh Nhì
Cảm ơn Chức đã có ý tưởng tuyệt vời.
Cảm ơn Admin đã phản ứng nhanh nhậy, chính xác.
Thiết nghĩ việc lập quỹ Đoàn Châu - Tuy Hiệp Sĩ sẽ làm cho Anh Châu sống mãi với cộng đồng bóng bàn chúng ta.
Đúng như Admin đã viết, về tên Quỹ, cách quyên góp và sử dụng thì tất cả thành viên quan tâm nên đưa ra ý kiến, rồi BQT tổng hợp lại và quyết định.
Ý kiến cá nhân tôi:
+ Tên Quỹ: Đoàn Châu - Tuy Hiệp Sĩ
+ Đóng góp: mọi người tự nguyện
+ Duy trì quỹ: Gửi tiết kiệm, lấy lãi để sử dụng
+ Sử dụng quỹ: nên chia làm hai phần
- Ủng hộ những địa phương đang gặp khó khăn khi gây dựng phong trào (Như anh Châu đã từng làm nhiều lần)
- Giải thưởng cho những cá nhân có tâm huyết và đóng góp xuất sắc cho phong trào.
Cả hai phần trên đều nên để đông đảo thành viên bình bầu

Cá nhân tôi xin ủng hộ quỹ số tiền 20 triệu VND

Em xin có ý kiến như sau ạ:
Về cơ bản em đồng ý hết với bác TQH, chỉ có phần thứ hai trong mục sử dụng quỹ thì em nghĩ là nên dùng số tiền còn lại để sử dụng cho phần liên hoan tổng kết của giải open hàng năm. Thường đó là lúc anh em ngồi lại với nhau tâm sự, giao lưu, và đó cũng là lúc thưởng thức những thùng bia mà chú Tuy gửi (em thấy như vậy có vẻ phù hợp với những việc chú hay làm). Buổi liên hoan cuối giải thường rất vui nhưng BTC thường xuyên phải bù rất nhiều tiền do một số anh em muốn tham gia nhưng không có đủ điều kiện đóng góp. Trong trường hợp không tổ chức được giải open, chúng ta sẽ chia cho các giải premiership địa phương (tỷ lệ tùy theo số lượng vDV tham gia) góp phần vào buổi liên hoan tổng kết giải. Như vậy rất nhiều người được hưởng từ quỹ mang tên chú Tuy cho dù đó có thể chỉ là một cốc bia.
Em hơi bị tâm hồn ăn uống một tý, mong các bác nhẹ tay.

Nhân đây em cũng xin đóng góp 3T. Mong quỹ sẽ nhanh chóng phát triển ạ

choctietlon

Super Moderators
Vô cùng thương tiếc chú Tuy Hiệp Sỹ !
Chú đã ra đi nhưng sẽ vẫn còn sống mãi trong lòng mọi người trong ngôi nhà bongban.org !

Việc thành lập quỹ Tuy Hiệp Sỹ là một việc tuyệt vời và cần sự ủng hộ của tất cả các thành viên Diễn đàn.
Tôi thiết nghĩ:
Núi Thái Sơn không chê hòn đá nhỏ mà thành cao và lớn.
Bể Đông không chê lạch nước nhỏ mà thành rộng và sâu.

Tất cả các thành viên đều hăng hái tham gia ủng hộ thì không có gì là không thể.

CTL xin được góp chút tấm lòng 1000k vào quỹ Tuy Hiệp Sỹ.

NTBB

Super Moderators
Sáng nay công việc của NTBB bận không ngóc đầu lên được, bây giờ mới vào diễn đàn.

Ý tưởng thành lập Quỹ để tưởng nhớ bác Đoàn Châu và giữ mãi hình ảnh và tinh thần thể thao của bác là rất tuyệt vời. Về tên gọi, đã có nhiều ace tiến cử. Theo NTBB, tên gọi Quỹ này nên ngắn gọn, dễ đọc (nôm na là thuận miệng) và quan trọng là phải toát lên được tinh thần hào hiệp vì phong trào bóng bàn của bác Đoàn Châu, và khi gọi tên Quỹ là ai cũng biết về một người đã hết mình cho bóng bàn. Vì thế mình đề xuất tên Quỹ là "Quỹ Hiệp Sỹ Đoàn Châu".

Mình xin đóng góp bước đầu 1000k vào Quỹ. Mong rằng nhiều thành viên đã từng biết, đã từng gặp bác Đoàn Châu; và những ace mới có thể chưa biết, chưa gặp bác nhưng cảm nhận được tinh thần, tình cảm của bác giành cho BB qua những thông tin trên diễn đàn mấy ngày nay sẽ nhiệt tình ủng hộ.

binhlt

Trung Sỹ
Mình xin đóng góp bước đầu vào Quỹ 1 triệu đồng , về tên của Quỹ không nên để đích danh ai cả mà tinh thần của Quỹ toát lên tinh thần Hiệp Sĩ trong mọi hoạt động mà Bác Châu đã là người đi tiên phong .
Tên cần ngắn gọn binhlt để xuất : "Quỹ Hiệp Sĩ .ORG"

Drhongson

Đại Tá
Spy xin được góp quỹ 1000K và xin đề nghị tên quĩ là " Quỹ Hiệp Sỹ Đoàn Châu" vì mình muốn được thấy tên bác mãi luôn đồng hành với cùng với anh em.

michael maze

Super Moderators
Maze cũng đồng ý với quan điểm lập quỹ với tên gọi quỹ Đoàn Châu hay quỹ Tuy hiệp sĩ , để tên anh luôn sống mãi với diễn đàn chúng ta . đồng thời cũng mong ban quản trị lập riêng 1 thư mục nói về những hoạt động của quỹ này về phong trào , có thể thư mục mang tên " quỹ Đoàn Châu và những hành động thiết thực ' . Đồng thời hàng năm , những a e có hoạt động tích cực vì phong trào sẽ được nhận giải thưởng mang tên ' Đoàn Châu ' .Cá nhân maze xin ủng hộ cho quỹ 1000k .

Last edited:

BigBigBog

Hạ Sỹ
Thưa các cô, chú bác anh chị em thành viên diễn đàn

Sự ra đi của chú Đoàn Châu là một mất mát không gì kể xiết của gia đình, bongban.org nói riêng và các anh chị bóng bàn nói chung. Cùng vượt qua sự mất mát này và để tinh thần bóng bàn của chú Đoàn Châu sống mãi, BBB hoàn toàn ủng hộ việc thành lập quỹ Đoàn Châu để cổ vũ sự phát triển của bóng bàn nghiệp dư cũng như ủng hộ cho các phong trào mà chú Châu vẫn thường làm.
BBB xin đề xuất về việc thành lập và duy trì “quỹ Đoàn Châu” như sau: (dựa trên việc thành lập và duy trì một quỹ mà BBB được biết)
1. Thành lập quỹ:
- Diễn đàn kêu gọi và tiếp nhận sự ủng hộ của các anh chị em cho đến ngày 27/3/2013( ngày thể thao Việt Nam và cũng là ngày Sinh nhật diễn đàn)
- BQT diễn đàn cử đại diện tại 3 miền Bắc Trung Nam với các thông tin cần thiết như tài khoản…để việc ủng hộ của các anh chị em được dễ dàng và thuận tiện (tiền mặt, chuyển khoản). Mọi việc tiếp nhận đều được công khai trên diễn đàn
- Đến 27/3/2013, BQT cử thành viên có uy tín để tổng hợp và chốt số tiền các anh chị đã ủng hộ
- BQT cử thành viên có uy tín mở một sổ tiết kiệm có thời hạn 12 tháng
2. Sử dụng quỹ
- Số tiền lãi từ sổ tiết kiệm sẽ được sử dụng vào mục đích:
a. Cổ vũ sự phát triển của bóng bàn nghiệp dư (mua các hiện vật như bàn bóng bàn, vợt bóng bàn tặng các trường học, các CLB, các hiện vật này được khắc tên hoặc in tên quỹ)
b. Số dự còn lại mua bia uống mừng trong ngày tổng kết giải cúp bongban.org hoặc các giải khác….(theo ý kiến của BBB số dư này chỉ chiếm tỷ trọng nhỏ, mang tính chất tưởng niệm chú Đoàn Châu chia vui cùng các giải thi đấu)
- Theo ý kiến của BBB, việc đóng góp liên hoan hay tổ chức giải là một bài toán khó cho BTC, tuy nhiên để quỹ tưởng niệm chú Đoàn Châu có ý nghĩa thiết thực và lâu dài, quỹ nên được sử dụng vào các mục đích nhân ái nhằm động viên sự phát triển của bóng bàn nghiệp dư, cũng như cổ vũ các cháu nhỏ tham gia chơi thể thao…
3. Duy trì quỹ
- Đến kỳ hạn của sổ, số tiền gốc ban đầu sẽ được duy trì, và bổ sung khi có thêm sự ủng hộ của các anh chị diễn đàn (BQT nên duy trì kêu gọi sự ủng hộ của các anh chị diễn đàn hàng năm từ ngày giỗ của chú Châu cho đến ngày 27/3)
- Đến kỳ hạn nhận lãi và duy trì sổ, thành viên được ủy thác đứng tên sổ tiết kiệm cần công khai số tiền lãi, số tiền gốc…trên diễn đàn để các thông tin tài chính đều minh bạch
Vài dòng góp ý của BBB, mong BQT và các thành viên xem xét.
Cá nhân BBB cũng xin được đóng góp 1 triệu và quỹ.
Xin cảm ơn.

Bình luận từ Facebook