Ý tưởng bố trí các trận đấu, giao lưu qua diễn đàn

Dũng Gai

Moderator
Chào những VĐV yêu thích bóng bàn Lào Cai
Hiện tại Lào Cai đã được admin ưu tiên mở 1 box để mọi người có dịp vào giao lưu, chém gió trao đổi về bóng bàn. Qua thời gian cho thấy, để sắp xếp những trận giao lưu đều phải a lô rất mệt, rồi thì cũng không biết các đội giao lưu sẽ gồm những ai, sắp xếp đôi thế nào.... Riêng phần này cũng sẽ làm cho các bên bị động khi cử nhân sự tham gia các trận đấu.
Hiện nay, đã có diễn đàn, đề nghị các anh chị em Lào Cai hãy lập nick để mở rộng và làm phong phú tầm hoạt động của bóng bàn Lào Cai. Qua đó những trận giao hữu có thể sắp xếp qua mạng như diễn đàn đang làm...
Đây là 1 ý tưởng cũ, nhưng mới với Box Lào Cai.
Trong thời gian Tết Dương lịch, khi CLB Gạch ra mắt, hy vọng sẽ có những thông tin khá chính xác trên mạng để các CLB dễ tham gia...
Mọi người ủng hộ ý tưởng này nhé.

Duongapaco

Đại Tá
Anh ủng hộ ý tưởng của em, còn một ý tưởng nữa em xem có được ko nhé: Mình có thể thành lập Hội các CLB Bóng bàn Lào Cai được ko em, khi đã có Hội ( thay cho LĐBB chửa lâu quá chưa đẻ được ) để phát triển phong trào Bóng bàn Lào Cai theo mô hình xã hội hóa thì cũng hay đấy chứ, cấp tỉnh có BCH và chủ tịch hội, dưới các CLB có các chủ tịch CLB hoạt động, sinh hoạt, tập luyện và đóng hội phí tự nguyện, có chế độ thăm hỏi khi ốm đau, hiếu, hỉ, khi thi đấu giao lưu trong nội bộ tỉnh và với các tỉnh bạn cũng hay, sau này phát triển lên ta tổ chức giải vô địch các CLB tỉnh và có thể mở rộng ra các tỉnh bạn cùng tham gia, công tác tài trợ cũng thuận lợi hơn đấy

Last edited:

Drhongson

Đại Tá
Mình ủng hộ mạnh ý tưởng rất hay của hai bác , cái gốc của phong trào
là công tác TỔ CHỨC , nhất là lúc ban đầu này .
Lào cai có phong trào mạnh , anh em chơi bóng bàn đông ,
nhưng còn ít nick quá , hy vọng khi các ý tưởng trên sớm thành hiện thực
thì chắc chắn Box Lào cai sẽ sôi nổi ngay.

Dũng Gai

Moderator
Thực ra ước mơ thành lập liên đoàn bóng bàn của riêng em vẫn còn. Em nghĩ Lào Cai hoàn toàn có thể làm được điều đó, còn ý tưởng Bác Yên em thấy cũng tuyệt, nhưng cần phải bàn thêm. Phải phát triển các CLB là cốt trước hãng.

Duongapaco

Đại Tá
Cảm ơn bác Drhongson vì đã quan tâm theo dõi các hoạt động Bóng bàn của tỉnh Lào Cai qua diễn đàn, LC là một tỉnh miền núi, trình độ dân trí còn thấp, phong trào thể thao còn chậm phát triển so với các tỉnh thành miền xuôi nhưng nhất định Bóng bàn sẽ phát triển trở thành bộ môn mũi nhọn của thể thao Lào Cai trong tương lai. Nick có nhiều đấy bác ah nhưng mọi người chỉ xem thôi chứ ko thảo luận, chém gió nhiều. Mong rằng anh chị em Bóng bàn LC hãy vào diễn đàn để thỏa chí của mình nhé

Dũng Gai

Moderator

Em thấy box Lào Cai rôm rả đó chứ bác?

Drhongson

Đại Tá
Em thấy box Lào Cai rôm rả đó chứ bác?
Đúng rồi , mình thấy Lào cai chỉ cần có ai ới 1 cái là nhiều mem vào hưởng ứng ngay .
Ví dụ topic mời<< đánh đôi >>hay topic <<...huynh đệ tương tàn >>... rất xôm . chúc mừng các bạn .
Hy vọng có dịp Sài gòn - Lào cai nối nhịp cầu bia bóng . hì

Last edited by a moderator:

Bình luận từ Facebook