Xiom Sigma II - bản nâng cấp đáng giá!

Bác Hùng Hà cho tôi hỏi Xiom Sigma II dán vào cốt V1 quad có ổn không

Xiom Sigma II bạn nên dán bản Europe vì cốt V1 Quad tuy mỏng nhưng khá cứng và tốc độ rất cao. Mặt vợt Sigma II Europe sẽ là tối ưu cho cốt V1 Quad, kiểm soát và tạo xoáy cực tốt, độ bền hơn các dòng mút bọt khí khác rất nhiều, 1 đặc điểm nữa là nhẹ hơn phiên bản Sigma I. Cảm ơn bạn.

Xiom Sigma II Pro mang lại những kết quả thực sự tốt cho các cầu thủ chuyên nghiệp. Phiên bản chuyên nghiệp ( Pro ) với công nghệ Internal Mechanic Boost (IMB) giúp kiểm soát năng lượng và độ xoáy của trái bóng. Xiom Sigma II Pro được phát triển dựa trên những nhu cầu của các cầu thủ hàng đầu Châu Âu.

HungGL

Đại Tá
Xiom Sigma II Pro là mặt vợt FH mình ưng ý nhất từ trước đến nay. Trước đây mình đánh Vega Pro và cũng có đợt đánh Sigma I nhưng thấy so với II thì phải nói là khác hẳn!
Về tốc độ: II>I>Vega Pro
Xoáy : II>Vega >I
Kiểm soát II~Vega> I
Độ cứng II ~ I>Vega
Nặng II~I>Vega

Mọi ngày mình chiến với e Vega Pro (mặt vợt ưng ý nhất của mình tính đến thời điểm trước khi được gặp em II) thì đã thấy phê và xoáy lắm rồi; Nhưng đúng là lắp mặt II vào như hổ mọc thêm cánh! Mặt cực bám, nảy mà cảm giác rất thích! Uy lực so với Vega thì phải một 10 một 7,8. Đánh rất thích, không lo thiếu lực!
Có điều nếu bạn nào cốt hoặc mặt BH nặng quá thì sẽ khó làm quen vì mút này nặng hơn Tenergy.
Ngoài vấn đề về trọng lượng ra thì mặt này đúng là số 1 với cá nhân mình! Giờ chỉ lo về độ bền, nhưng như mình nghĩ và trải nghiệm thì mút Xiom rất bền nên vđề này chắc cũng không cần quan tâm nhiều! hihi

bogiahn1

Thượng Sỹ
Theo quan điểm cá nhân của tôi mặt sigma 2 pro lắp bên phải FH thì phải lắp bên trái mặt sigma 2 euro thì mới cân bằng được. Tôi đã từng lắp FH sigma 1 pro và BH là sigma 2 euro thì vợt cầm mất cân bằng kinh khủng, đầu vợt cực kỳ nặng, nhưng khi lắp mặt sigma 2 pro bên FH thì vợt cực kỳ cân bằng. Nếu theo bác Hùng GL mặt sigma 2 pro nặng ~ sigma 1 pro thì tại sao lại có hiện tượng như vậy? Xin ý kiến các bác.

Theo quan điểm cá nhân của tôi mặt sigma 2 pro lắp bên phải FH thì phải lắp bên trái mặt sigma 2 euro thì mới cân bằng được. Tôi đã từng lắp FH sigma 1 pro và BH là sigma 2 euro thì vợt cầm mất cân bằng kinh khủng, đầu vợt cực kỳ nặng, nhưng khi lắp mặt sigma 2 pro bên FH thì vợt cực kỳ cân bằng. Nếu theo bác Hùng GL mặt sigma 2 pro nặng ~ sigma 1 pro thì tại sao lại có hiện tượng như vậy? Xin ý kiến các bác.

Trên thực tế mặt vợt Sigma II sẽ nhẹ hơn Sigma I 1 chút bạn nhé và mặt Pro thường cũng nhẹ hơn mặt Europe.

phantom0011

Thượng Sỹ
Mình đánh cốt Mizutani Jun thì theo các bạn nên lắp Xiom loại nào bên mặt phải (FH), Pro hay E. Mặt này so với Rasalt thì cái nào cứng hơn, mình không sợ nặng vì bên trái có mặt rất nhẹ và không thể thay thế rồi. Cảm ơn và chờ tư vấn từ các cao thủ.

ping80

Trung Uý
Mình đánh cốt Mizutani Jun thì theo các bạn nên lắp Xiom loại nào bên mặt phải (FH), Pro hay E. Mặt này so với Rasalt thì cái nào cứng hơn, mình không sợ nặng vì bên trái có mặt rất nhẹ và không thể thay thế rồi. Cảm ơn và chờ tư vấn từ các cao thủ.

Mình mới cắt miếng Sigma II Euro cho FH TMB ZLC, cảm thấy cũng không thua gì Ten05 FX, trọng lượng chắc cũng xấp xỉ nhau.
Chưa thử miếng Pro, nhưng miếng Euro khá mềm -> mềm hơn Rasalt .

Hôm trước shop dán hộ bằng keo gì đó của XIOM, đánh được đúng 2 buổi thì cả 2 mặt Donic & Xiom đều có hiện tượng bong --> mình phải dùng keo sữa loại xịn để dán lại. :)

Mình mới cắt miếng Sigma II Euro cho FH TMB ZLC, cảm thấy cũng không thua gì Ten05 FX, trọng lượng chắc cũng xấp xỉ nhau.
Chưa thử miếng Pro, nhưng miếng Euro khá mềm -> mềm hơn Rasalt .

Hôm trước shop dán hộ bằng keo gì đó của XIOM, đánh được đúng 2 buổi thì cả 2 mặt Donic & Xiom đều có hiện tượng bong --> mình phải dùng keo sữa loại xịn để dán lại. :)
Các sản phẩm mút bọt khí dán lần đầu bằng keo sữa Xiom thường phải dán lại lớp thứ 2 mới chắc bác ạ :)

Bình luận từ Facebook