Xin ý kiến về Galaxy Yin-He T2

caykhewinter

Thượng Tá
Ngày trước, mình chọn combo sinh viên: Cốt T2, 01 bên sriver, 01 bên 729-5. Chưa dùng thì ông bạn khuyên nên đầu tư 01 cây cho ra hồn, chơi lâu dài.

Có ông anh mất vợt, k có khả năng sắm vợt mới, mình biếu luôn. Vậy là buông xuôi 380k không dùng được ngày nào.

Nay nhìn lại cấu trúc thì Galaxy Yin-He T2 đúng là cấu trúc của Sar. Ở Hội bóng bàn Huynh đệ của mình có người dùng sar, cũng có người dùng T2. Âm thanh toàn là gỗ cứng có phụ gia carbon, không khác nhau mấy. Mình hỏi ông anh kia thì ông anh bảo là nảy quá nên hãm lại bằng sriver, 01 bên dùng 729-2; bản thân anh ta dùng vợt này giành không ít huy chương trong và ngoài tỉnh. Tuy nhiên, đó là khả năng sử dụng Galaxy Yin-He T2 trình A của người chuyên huấn luyện bóng bàn tại Quảng Nam; vũ khí đối với anh ta không quan trọng.

Lội diễn đàn, thấy Dr Hồng Sơn và nhiều người dùng Galaxy Yin-He T2. Lại nghĩ, nếu Galaxy Yin-He T2 tốt như vậy mà giá cả hợp lý thì nên chăng dùng nó thay Sar.

Chỉ ngại, nhiều người vẫn chuộng hàng Nhật...

nam130

Trung Uý
Mình cũng từng dùng T2 cây nay độ nẩy khá tốt. So với tiền thì rất xứng đáng giá hơp lý. Đánh gần giống Sar. Độ nẩy kém Sar tý thôi, độ kiểm soát thì ko bằng. Nên combo vơi mặt mềm dễ điều khiển như Donic S3 hay Yasaka pride 40. Mình chỉ thấy nhược điểm so với mình la hơi nhẹ vì mình đánh công 2 càng xa bàn. Hiện tại mình đa nhược lại kây này cho 1 a cùng CLB, tới thời điểm này nó đã thọ dc 6 năm mà vẫn tốt.

Drhongson

Đại Tá
Nhiều người không chơi T2 vì mấy lý do
_ nghe đồn nó nảy hỗn ,khó kiểm soát ,... nên ngại thử .
_ Gía quá rẻ nên cũng ngại mất sĩ diện (hão) .
Riêng mình vẫn dùng T2 thấy rất ưng ý , dù nhiều bạn tặng cốt khác nhưng mình cũng đem tặng lại bạn bè . Mình dán mút Tenergy , Nitaku , Joola express chơi rất ngon . hihi .

caykhewinter

Thượng Tá
Mình cũng từng dùng T2 cây nay độ nẩy khá tốt. So với tiền thì rất xứng đáng giá hơp lý. Đánh gần giống Sar. Độ nẩy kém Sar tý thôi, độ kiểm soát thì ko bằng. Nên combo vơi mặt mềm dễ điều khiển như Donic S3 hay Yasaka pride 40. Mình chỉ thấy nhược điểm so với mình la hơi nhẹ vì mình đánh công 2 càng xa bàn. Hiện tại mình đa nhược lại kây này cho 1 a cùng CLB, tới thời điểm này nó đã thọ dc 6 năm mà vẫn tốt.
Dùng T2 6 năm như bác đúng là có thâm niên. Tay nghề của bác nâng lên, bác đổi vũ khí cũng đúng thôi. Cám ơn những cảm nhận chân thực của bác.

nam130

Trung Uý
MìnhTE="Drhongson, post: 391083, member: 30"]Nhiều người không chơi T2 vì mấy lý do
Riêng mình vẫn dùng T2 thấy rất ưng ý , dù nhiều bạn tặng cốt khác nhưng mình cũng đem tặng lại bạn bè . Mình dán mút Tenergy , Nitaku , Joola express chơi rất ngon . hihi .[/QUOTE]
Mình thấy dòng T2 này khá tốt nếu dán tenergy thì quá tuyệt vời. Mình dùng từ hồi đầu tiên khi nó vào VN, lúc đó giá khoẳng 270k

nam130

Trung Uý
TE="caykhewinter, post: 391089, member: 13424"]Dùng T2 6 năm như bác đúng là có thâm niên. Tay nghề của bác nâng lên, bác đổi vũ khí cũng đúng thôi. Cám ơn những cảm nhận chân thực của bác.[/QUOTE]
Ne
Dùng T2 6 năm như bác đúng là có thâm niên. Tay nghề của bác nâng lên, bác đổi vũ khí cũng đúng thôi. Cám ơn những cảm nhận chân thực của bác.
Nếu đk kinh tế ko cho phép và ko ngại như bác Drhongson ở trên thì dùng kây này khá tuyệt vời

caykhewinter

Thượng Tá
Nhiều người không chơi T2 vì mấy lý do
Riêng mình vẫn dùng T2 thấy rất ưng ý , dù nhiều bạn tặng cốt khác nhưng mình cũng đem tặng lại bạn bè . Mình dán mút Tenergy , Nitaku , Joola express chơi rất ngon . hihi .
Mút của bác thì dùng cốt 729 - 1020 đánh cũng thần sầu rồi, k cần đến T2 đâu.

caykhewinter

Thượng Tá
[/QUOTE] Nếu đk kinh tế ko cho phép và ko ngại như bác Drhongson ở trên thì dùng kây này khá tuyệt vời[/QUOTE]

Thật ra T2 cũng cấu trúc Hinoki và carbon, hình thức đẹp. Trung Quốc là nước có nền bóng bàn phát triển nên vợt của họ sản xuất tất yếu không tệ. Yin-he là hãng sản xuất cốt vợt danh tiếng. Hàng Nhật thì có lợi thế về Hinoki bản địa và kỹ thuật sản xuất luôn được cải tiến nên độ nảy và độ kiểm soát có khác đôi chút. Dùng 6 năm như bác Nam 130 mới cảm nhận được cũng là cao tay lắm.

Last edited:

atnguyen23

Trung Uý
Các bác cho em hỏi yinhe với 729 có cốt gỗ nào 5 7 lớp mỏng ,cứng ,tốc độ trung bình ,kiểm soát tốt để tập không .giá khoảng 3 400k thôi nhé

caykhewinter

Thượng Tá
Các bác cho em hỏi yinhe với 729 có cốt gỗ nào 5 7 lớp mỏng ,cứng ,tốc độ trung bình ,kiểm soát tốt để tập không .giá khoảng 3 400k thôi nhé
Vào web dungcubongban va dungbongban, bongbanviet thì nhiều lắm. Xem cấu trúc, độ nảy và độ kiểm soát để dễ chọn bác ơi.

nam130

Trung Uý
Nếu đk kinh tế ko cho phép và ko ngại như bác Drhongson ở trên thì dùng kây này khá tuyệt vời[/QUOTE]

Thật ra T2 cũng cấu trúc Hinoki và carbon, hình thức đẹp. Trung Quốc cũng là nước có nền bóng bàn phát triển nên vợt của họ sản xuất tất yếu không tệ. Yin-he cũng là hãng danh tiếng. Hàng Nhật thì có lợi thế về Hinoki bản địa và kỹ thuật sản xuất luôn được cải tiến nên độ nảy và độ kiểm soát có khác đôi chút. Dùng 6 năm như bác Nam 130 mới cảm nhận được cũng là cao tay lắm.[/QUOTE]
Khoang 400k đổ lại chỉ có YinHe là dùng tốt thôi

Shikagm

Trung Uý
Em có cây U2 của yinhee 7 lớp gỗ mới tinh nè đẹp lắm, em tâng thử thấy nảy ngon, để bác 500k thôi.

Bình luận từ Facebook