Xin ý kiến về Bliz't 2010 và Fastarc G1.

Quạt mo

Đại Tá
Chào các bác, đầu xuân năm mới chúc các bác sức khỏe, an khang, lên bóng cùng năm tháng!
Số là em đang dùng cốt NA, BH thì đóng đinh với gai dài và anti rồi. FH thì đang phân vân giữa bliz't 2010 và Fastarc G1.
Nên xin ý kiến các bác đi trước đánh giá giúp em hai mặt này nhân tiện so sánh với Ten 05 luôn.
Trình em còn kém, gò, kê BH tạo cơ hội cho FH giật dứt điểm.
Cảm ơn các bác đã đọc tin!
Chân thành cảm ơn các bác đã đóng góp ý kiến giúp em và nhiều ae khác tiết kiệm thời gian và tiên bạc!

Last edited:

tosiosHD

Đại Tá
Mình chưa chơi G1, nhưng Blitz 2010 đã chơi hơn 3 năm với rất nhiều loại cốt khác nhau rồi. Nếu bạn vẫn còn phân vân và nghi ngờ về G1 thì mua ngay blitz 2010 đi. Mình chắc chắn rằng nó sẽ không làm bạn thất vọng đâu. Mình đang chơi Blitz 2010 với Tenor và Tosios thấy rất ok bạn ạ!

thanh dai ca77

Đại Tá
Cả hai mặt này em đã từng chơi cho FH và BH nên co ít cảm nhận như sau
+ Tốc độ thì có thể nói là khá tương đương
+ Độ xoáy thì G1 xoáy hơn, gò bóng thì G1 cũng cắn bóng hơn em này về độ xoáy có khi còn ngang hoặc nhỉnh hơn Te 05
+ Đánh FH thì G1 an toàn hơn kiểm soát dễ hơn nhưng xa bàn thì hơi đuối
Cá nhân em thấy G1 đánh BH hay hơn nhiều
+ Độ cứng thì G1 có khi cứng hơn Blits 2010 nên Blit's 2010 hợp với cốt cứng hơn, đạc biệt là Stiga CC7
+ Bạt bóng thì Blit's 2010 bạt tốt hơn do!
+ Chặn đẩy thì em Blit's chặn bóng khó chịu hơn vì bóng chuội, mặt khá mềm nên kiểm soát tốt. Nhưng em G1 có cái rất hay là khi chặn bóng trả qua hơi bị lắc làm đối phuong khó chịu
+ Nếu bạn chơi NA thì chơi G1 hay hơn
Còn nếu so với Te 05 thì có thể tương đương về độ xoáy còn về mọi mặt thì không so được đâu bác!
trên đây là cảm nhận của mình xin chia sẽ với bạn!

Quạt mo

Đại Tá
Cảm ơn các bác đã góp ý, sau một hồi cân nhắc đưa lên đặt xuống em quyết định làm con G1 của Nittaku cho đồng màu đồng chất với Acoustic.
Thanks for all!

• Like
Reactions: tla

Bình luận từ Facebook