Xin ý kiến tư vấn để mua mặt vợt.

MaiXuanViet

Moderator
Cho mình hỏi, lối đánh giật moi bên phải thì nên mua mặt như thế nào để phù hợp .

Còn tùy vào cốt của bạn nữa. Nếu cốt cứng thì dùng mặt mềm có độ xoáy cao, nếu cốt mềm thì dùng mặt độ cứng trung bình có độ xoáy cao.

tuyetvu79

Đại Tá
Còn tùy vào cốt của bạn nữa. Nếu cốt cứng thì dùng mặt mềm có độ xoáy cao, nếu cốt mềm thì dùng mặt độ cứng trung bình có độ xoáy cao.

100% người đồng ý
Bia
giật moi cần nhìu vào độ bám xoáy của mặt vợt và độ lưu bóng trên mặt vợt

Tosios

Đại Uý
giật moi dùng mặt tàu cho dị bóng bác ạ!!!!!!!!!!

Mình cũng đồng tình với ý bác này. Bóng sang rất khó bạt lại kể cả nó bổng. Trình E còi mà giật sang mấy cao thủ trên E khoảng 5 bóng bạt toàn ra ngoài.

TranHoa

Binh Nhì
Cho mình hỏi , mặt tàu thì dùng mặt hãng nào. Và mặt bên trái mình muốn kiểm soát bóng tốt thì dùng mặt nào .

MaiXuanViet

Moderator
Cho mình hỏi , mặt tàu thì dùng mặt hãng nào. Và mặt bên trái mình muốn kiểm soát bóng tốt thì dùng mặt nào .

Tàu chính hiệu là của DHS, bạn mới tập Tàu thì chơi miếng H3 Neo Tuned vừa rẻ vừa ngon (giá 440k). Còn mặt trái muốn kiểm soát tốt thì chơi Dawei Ultra Light 35 (giá 340k). Combo mút này đúng chuẩn ngon, bổ, rẻ và xoáy cuồn cuộn đấy Bia

jun2502

Binh Nhì
Sẵn đây cho mình hỏi, cốt cứng và cốt mềm khác nhau ntn , mút mềm và mút cứng khác nhau ntn ??? Trường phái nào thì xài cứng hoặc mềm , ???

MaiXuanViet

Moderator
Sẵn đây cho mình hỏi, cốt cứng và cốt mềm khác nhau ntn , mút mềm và mút cứng khác nhau ntn ??? Trường phái nào thì xài cứng hoặc mềm , ???

Cứng với mềm là 2 cảm giác ghi rất rõ mà. Cốt thì sẽ cảm nhận dc khi đánh, còn mút thì bạn có thể ấn bóp cũng thấy dc nó cứng hay mềm mà.

thường ngta kết hợp cốt và mút 1 thiên về cứng 1 thiên về mềm để vợt hài hòa hơn. Cứng-cứng thì khó điều khiển cần kỹ thuật cao và cảm nhận bóng tốt, mềm-mềm thì dễ bị thiếu lực.

Bạch Long

Thượng Sỹ
Anh chơi Donic Acuda S2 hoặc S3 nhé, dòng Acuda của Donic thiên về xoáy nên móc bóng cực an toàn và hiệu quả. Còn không anh có thể tham khảo Xiom Vega Japan, xoáy không kém và tốc độ còn nhỉnh hơn S2 Bia

tiachop

Thượng Tá
Các bác cho em hỏi, em có anh bạn rơ bạt bóng thì nên chơi mặt nào cho phù hợp ạ? Anh bạn em chơi cốt mazunov?

MaiXuanViet

Moderator
Các bác cho em hỏi, em có anh bạn rơ bạt bóng thì nên chơi mặt nào cho phù hợp ạ? Anh bạn em chơi cốt mazunov?

Bạt bóng thì chơi mút gai ngang đi cho rẻ mà lại ác bạn ạ. Dawei XP 2008 là chuẩn men. Mút này giật ko ngon, nhưng gò bóng thì nặng như chì và bạt thì như búa tạ :)

Bình luận từ Facebook