Xin ý kiến review Cốt Hurrican King 2

toantrang01088189

Đại Uý
Như tiêu đề trên các Bác cho mình xin ý kiến review Cốt DHS Hurricane King 2.
Cốt đó kết hợp mặt tàu và nhật ổn không?Tốc độ và cảm giác cùng điều khiển E nó như thế nào?
Ai đã từng chơi qua cho mình xin chút cảm nhận nhé.
Thanks all !

dung.vima

Moderator
King 2 là dòng thuần gỗ cây này mình đã chơi khoảng 3 tháng, đánh mặt tầu hợp.

Bác có thể cho em xin ít info cụ thể hơn về em này được không ?

Số lớp gỗ : 5 or 7 ?
Độ dày : khoảng trên hay dưới 6mm ?
Tốc độ và kiểm soát ? (nếu có thể so sánh nó na ná với loại cốt nào khác thì càng tốt)
Một số đặc điểm khác ...

Thanks bác nhiều !

Dũng Cửu

Đại Tá
Các cao thủ cho xin cảm nhận nào :D

cây King II 656 độ dày 5,8 mm (nặng từ 86 đêns 91 g)dòng cốt dành cho vdv hầu hết trên 90% là 5 lớp cây king 2 này cũng thế anh à
King II là cây cốt có tốc độ cao được phát triển trên lối đánh đồng đều nhanh,mạnh,xoáy được phát triển dụa trên lối đánh của vdv Quang li quin 2 lần vô đich thế giới là cốt tuơng đối toàn diện đánh dc nhiều dòng mặt ít rung hơn cây timo boll zlc nếu so với tmb zlc tốc độ cao hơn hẳn và độ tạo xoáy lớn hơn độ kiểm soát kém hơn tmb zlc nói chung cây cốt này đang được hãng dhs hỗ trợ giá bán với tầm giá 2 củ 500k thì đây quả là cây toàn diện về các tính năng
đánh mặt tầu FH và các dòng bọt khí như :ten 64,sigma II PRO hoặc euro,evolation của tibhar,hexer hd thì cực hay bên bh tùy chọn:D
anh muốn rv có thể alo em sdt 0988 48 28 34 hoặc yahoo em:tiendung.1984

Last edited:

Dũng Cửu

Đại Tá
King II so với King III thì thế nào ah?

speed King II < King III
Spin KING II > KING III
CONTROL KING II > KING III
KING III có thể thích ứng các dòng mặt các bạn nào chơi dòng tam ca,amutart mà muốn chuyển sang đánh cốt mỏng để phát huy quá trái,chặn bóng và đỡ giao bóng thì đây quả là lựa chọn hợp lý

toantrang01088189

Đại Uý
Hôm nay chiến thử King 2 mình có chút cảm nhận:
Mình đã đánh các cốt với mặt tàu: NA, XO,King 2 ( kết hợp mặt H3NT+Ten 05)
King 2 - XO : Tốc độ cao , nẩy hơn, xoáy hơn, nặng và ít rung so với XO.Dán H3 vào hơi nặng đầu.
Đôi công trái và phải thì bóng nẩy đều và chắc. Chặn bóng thì đều và bóng sang hơi cắm, hơi chút khó chịu.
Giật phải uy lực hơn, xa bàn không thiếu lực.( nhiều lúc tăng lực quá ra ngoài bàn ) Bóng sang thì rất cắm và hiểm.
Giật trái rất mạnh và bám xoáy.Giật cổ tay trong bàn cảm giác rất an toàn, bóng sang thì lao rất nhanh.
Gò,cắt trong bàn tạo xoáy rất khó chịu :D
Tầm giá để đón E King 2 về là rất hợp lý với giá trị của E nó.
Quan trọng là chính mình luyện tập rất và rất nhiều để có thể điều khiển King 2 đúng như đẳng cấp của chính E nó.

Bình luận từ Facebook