xin tu van ve mat vot cua hang cornilleau

bóng bàn online

Đại Uý
.
so voi ten 05 thi loai nao gan giong: do xoay, toc do va cam giac.
Tương đương với ten 05 thì là Target Ultim 47.5 bạn à, tốc độ và độ bền thì Target 47.5> ten 05 nhiều. Ten 05 giật mỏng, nhẹ lực tốt hơn Target 47.5. Độ bám xoáy thì người chơi đánh giá Target 47.5 bám hơn nhưng quỹ đạo đường bóng thì Target 47.5 đi chìm còn Ten 05 thì cao. Một đặc điểm nổi bật của dòng Target nữa là trả xoáy tốt hơn ten bạn nhé.
Trong dòng Target mới có thêm Target Pro với độ cứng là 47 (tương đương ten 05 FX). Target Pro có độ bám xoáy cao, trợ lực nên dễ dàng phát động tấn công (giật moi, hất bóng). Khi quăng tay giật thì quỹ đạo bóng đi nhanh ở giai đoạn cuối, gây sốc cho đối phương.

Ma Cao

Trung Uý
E mới mua 2 mặt cũ Target, khoảng 70%. BH 42.5. FH 47.5. E rơ cắt nặng, giao bóng khó, bạt chứ kg biết giật. Trước đây E chơi FH bryce speed.

BH thì rất OK, nhưng vấn đề là E bạt bằng Target 47.5 sao cứ đi ra ngoài. Giao bóng thì ít xoáy vì bóng chưa "cắn" vào mút thì đã bung ra rồi.

Cho E hỏi: có cách tune nào làm cho mút này mềm và cắn xoáy hơn kg A? hay là mua mút 42.5 mới cho FH. E nghèo nên xin A tư vấn

bóng bàn online

Đại Uý
Trong tuần đầu của tháng 11 Bóng Bàn Online có khuyến mãi cho khách hàng tham gia diễn đàn và FB mua sản phẩm của Cornilleau (cốt và mặt). Các bạn đến Bóng Bàn Online 218 Đường Bưởi - Cầu Giấy - Hà Nội mua hàng thông báo cho cửa hàng biết là thành viên diễn đàn hoặc thành viên FB có kết bạn với Bóng Bàn Online hoặc like trang Bóng Bàn Online sẽ được hưởng khuyến mãi.

bóng bàn online

Đại Uý
E mới mua 2 mặt cũ Target, khoảng 70%. BH 42.5. FH 47.5. E rơ cắt nặng, giao bóng khó, bạt chứ kg biết giật. Trước đây E chơi FH bryce speed.

BH thì rất OK, nhưng vấn đề là E bạt bằng Target 47.5 sao cứ đi ra ngoài. Giao bóng thì ít xoáy vì bóng chưa "cắn" vào mút thì đã bung ra rồi.

Cho E hỏi: có cách tune nào làm cho mút này mềm và cắn xoáy hơn kg A? hay là mua mút 42.5 mới cho FH. E nghèo nên xin A tư vấn
Bạn dùng dầu Baby Oil hoặc dầu booster của hãng tune mặt sẽ mềm ra. Khi dán mặt vào cốt đừng lăn mạnh mà lăn vừa phải sao cho 2 lớp keo ở mút và cốt ăn vào nhau là ok. Lời khuyên cho bạn ngoài lề một chút là xu hướng bây giờ k nói "nghèo" nữa mà nói là khó khăn bạn nhé. Mà dù bạn giàu thì mình vẫn tư vấn chứ không phải nghèo mới cần tư vấn. hihi

tonic

Thượng Sỹ
Trước có hỏi nhưng lâu ko vào dd quên mất, tiện đây chủ shop cho mình hỏi lại viscaria thì chơi dòng target ultim nào ổn. Mình định làm một cặp giống nhau, dơ thì mình chưa đánh trận nhiều nên chả rõ :D, giờ đang chơi cơ bản thôi biết giật FH, BH chặn đẩy và bắn trái. Trước mình chơi FH xiom 5, BH calibra sound, đang định ngó target 45, xin tư vấn thêm nhé. Thanks bạn!

bóng bàn online

Đại Uý
Trước có hỏi nhưng lâu ko vào dd quên mất, tiện đây chủ shop cho mình hỏi lại viscaria thì chơi dòng target ultim nào ổn. Mình định làm một cặp giống nhau, dơ thì mình chưa đánh trận nhiều nên chả rõ :D, giờ đang chơi cơ bản thôi biết giật FH, BH chặn đẩy và bắn trái. Trước mình chơi FH xiom 5, BH calibra sound, đang định ngó target 45, xin tư vấn thêm nhé. Thanks bạn!
Chuẩn luôn rồi bác @tonic , anh Đoàn CLB Nguyễn Phong Sắc - Đại La chơi FH là Target Ultim 50 và BH là Target Force 45 cho cốt này rất nghiền, anh ngoclinhsport ở Hòa Bình và nhiều người khác kết hợp Viscaria với Target 45 cho BH đều có những phản hồi tốt và chính xác. Với anh thì nên kết hợp FH là Target Ultim 47.5 và BH là Target Force 45!

Red Arc

Đại Tá
Tương đương với ten 05 thì là Target Ultim 47.5 bạn à, tốc độ và độ bền thì Target 47.5> ten 05 nhiều. Ten 05 giật mỏng, nhẹ lực tốt hơn Target 47.5. Độ bám xoáy thì người chơi đánh giá Target 47.5 bám hơn nhưng quỹ đạo đường bóng thì Target 47.5 đi chìm còn Ten 05 thì cao. Một đặc điểm nổi bật của dòng Target nữa là trả xoáy tốt hơn ten bạn nhé.
Trong dòng Target mới có thêm Target Pro với độ cứng là 47 (tương đương ten 05 FX). Target Pro có độ bám xoáy cao, trợ lực nên dễ dàng phát động tấn công (giật moi, hất bóng). Khi quăng tay giật thì quỹ đạo bóng đi nhanh ở giai đoạn cuối, gây sốc cho đối phương.

Tốc độ và độ bám xoáy theo mình đánh giá Target Ultim 47.5 không hơn Ten 05 được (cảm nhận cá nhân). Còn trả xoáy thì chưa khẳng định loại nào chiếm ưu thế vì khả năng trả xoáy của mình hơi kém!

Trainee

Đại Tá
Tốc độ và độ bám xoáy theo mình đánh giá Target Ultim 47.5 không hơn Ten 05 được (cảm nhận cá nhân). Còn trả xoáy thì chưa khẳng định loại nào chiếm ưu thế vì khả năng trả xoáy của mình hơi kém!
Một số cao thủ còn nói 5 Target (trước Pro) đánh với gai hơi kém vì nó hơi thiếu độ tinh tế.

Red Arc

Đại Tá
Một số cao thủ còn nói 5 Target (trước Pro) đánh với gai hơi kém vì nó hơi thiếu độ tinh tế.
Mình chơi theo cảm hứng và có xu hướng hơi bạo lực nên hầu như kg biết tinh tế là gì, bởi vậy đánh mút nào cũng được, cứ mới là khoái....sau này thêm một yếu tố quan tâm nữa là bền.

Tien Sy

Thượng Sỹ
Chủ shop cho mình hỏi mặt pilot của hãng so với các mặt cùng tầm giá như acuda, xiom vega, bluefire thì như thế nào ạ :)

fanbongban

Binh Nhì
Mình đang chơi target 42.5 cốt Sar - Cảm nhận lúc đầu hay đánh tụt lưới khi giật so với Ten 64, vì mình quen giật mỏng. Nhưng khi tăng độ ma sát khi giật thì cảm nhận hoàn toàn khác - Lúc đấy mặt target mới phát huy tác dụng cấu tạo chân mút hình tháp - Đảm bảo ai đã từng đánh mặt Ten 64 sẽ thấy ko còn khác nữa, nhưng đồng thời khi sang bàn đối phương cắm xoáy hơn nhiều. Độ bền thì chưa thể đánh giá chính xác được vì mình mới thử dùng được 3 tháng - hiện tại mặt vẫn như mới. Có thể nói bền hơn và kinh tế hơn mặt Ten và khi đánh chỉ cần thay đổi một chút kỹ thuật thì ko còn sự khác biệt nữa.
Target 42.5 bac co go vs chan day ko

truongpc

Trung Uý
Rất vui vì nhận được những nhận xét khách quan của các bác.
Mong các bác luôn ủng hộ cho Hãng để phát triển mạnh hơn giúp cho dụng cụ Bóng bàn tại Việt Nam đa dạng hơn nữa.
Thân.
Chào bạn.
Tôi chơi cốt Boll timo zlc, bạn giúp mình 2 câu hỏi của mình nhé.
1. Mình đang muốn mua mặt target cho FH, nên chọn mút nào?
2. Bạn có thể gửi cho mình chi tiết bảng so sánh thông số của target force và ultim với mặt ten tương ứng ko?

Trainee

Đại Tá
Chào bạn.
Tôi chơi cốt Boll timo zlc, bạn giúp mình 2 câu hỏi của mình nhé.
1. Mình đang muốn mua mặt target cho FH, nên chọn mút nào?
2. Bạn có thể gửi cho mình chi tiết bảng so sánh thông số của target force và ultim với mặt ten tương ứng ko?
Thuận giờ không làm hàng Cornilleau nữa.
Theo mình từng chơi và đang chơi thì nếu bạn rơ đánh mạnh mẽ FH có thể dùng GT H47, Ultim 47.5 còn nếu rơ moi móc đánh hiền an toàn thì dùng M43 hay Force 45.
So với Ten thì khó, vì 2 dòng có đặc trưng và điểm mạnh khác nhau nhiều. Chẳng mặt nào dễ đánh như Ten cả, vả chăng giá thành khác nhau nhiều, trong khi độ bền vật lý của Target là vượt trội.

xukaka

Đại Tá
Thuận giờ không làm hàng Cornilleau nữa.
Theo mình từng chơi và đang chơi thì nếu bạn rơ đánh mạnh mẽ FH có thể dùng GT H47, Ultim 47.5 còn nếu rơ moi móc đánh hiền an toàn thì dùng M43 hay Force 45.
So với Ten thì khó, vì 2 dòng có đặc trưng và điểm mạnh khác nhau nhiều. Chẳng mặt nào dễ đánh như Ten cả, vả chăng giá thành khác nhau nhiều, trong khi độ bền vật lý của Target là vượt trội.
---
Anh thấy Target thị trường không được ưa chuộng lắm. Nhiều bác làm đại lý hãng này nhưng không phát triển được đành phải kiêm thêm các hãng khác.
Dòng Target anh thấy khó thích nghi nhanh, ưu điểm là : cực bền, độ xoát cao, bóng đi rất thấp so với các dòng mút khác gây khó cho đối phương.
Nhược điểm là: khó thích nghi nhanh đòi hỏi phải làm quen từ từ, phát lực phải mạnh, kén cốt vợt của các hãng khác.

Trainee

Đại Tá
---
Anh thấy Target thị trường không được ưa chuộng lắm. Nhiều bác làm đại lý hãng này nhưng không phát triển được đành phải kiêm thêm các hãng khác.
Dòng Target anh thấy khó thích nghi nhanh, ưu điểm là : cực bền, độ xoát cao, bóng đi rất thấp so với các dòng mút khác gây khó cho đối phương.
Nhược điểm là: khó thích nghi nhanh đòi hỏi phải làm quen từ từ, phát lực phải mạnh, kén cốt vợt của các hãng khác.
Ông nào bán cũng phải đa dạng thôi anh.
Nhìn chung các mặt đời mới, bóc ra dán lại nhiều là kém. Dán phát ăn luôn đánh suốt thì ok.
Rasanter, Victas, Nittaku, Target Pro, .... đánh 1 tháng đầu và sau đó khác nhau kha khá.

Bình luận từ Facebook