xin tu van ve mat vot cua hang cornilleau

duytranct5

Trung Sỹ
Hom nay mình vừa mua mặt target 42.5. Cảm giác của mình có phần giông bạn Linh69. Tụt hơn so voi mặt cũ là Xiom - Vega pro. Độ nảy kém hơn. Phải phát lực nhiều hơn. Độ bám xoáy thì tương đương. Mình phải đánh dầy bóng hơn. Có ưu điểm là kiểm soat tốt hơn. Có lẽ mình chơi 45 hoặc 47 sẽ fù hợp hơn, vì độ nảy sẽ tương đương với mắt cũ của mình. Chắc thời gian tới mình phải chỉnh lại lối chơi một chút.

bóng bàn online

Đại Uý
Hom nay mình vừa mua mặt target 42.5. Cảm giác của mình có phần giông bạn Linh69. Tụt hơn so voi mặt cũ là Xiom - Vega pro. Độ nảy kém hơn. Phải phát lực nhiều hơn. Độ bám xoáy thì tương đương. Mình phải đánh dầy bóng hơn. Có ưu điểm là kiểm soat tốt hơn. Có lẽ mình chơi 45 hoặc 47 sẽ fù hợp hơn, vì độ nảy sẽ tương đương với mắt cũ của mình. Chắc thời gian tới mình phải chỉnh lại lối chơi một chút.
Anh Duy à, a giật nghiền bóng vào là ok. chú Hạnh bộ y tế (chơi được 2 năm như anh) cũng lấy 1 mặt 42.5 kết hợp với Zang Jike ALC (cảm giác gần giống cốt của anh) lúc đầu cũng nói khó điều khiển nhưng hôm nay khi em giao lưu và trao đổi với chú ấy thì cảm nhận khác hẳn, đường bóng của chú ấy mãnh liệt hơn, đi tốc độ và hiểm hơn. Mà còn 1 điểm nữa, mong mọi người phân biệt được là độ nảy và tốc độ là khác nhau hoàn toàn, tốc độ bóng đi do vợt đánh vào bóng, còn độ nảy là bóng chủ động lao đến đập vào vợt và nảy ra anh nhé. Với dòng mặt Target khi thủ thì bóng an toàn hơn, dễ điều khiển hơn và không bị bung ra như các mặt vợt khác, còn khi mình chủ động đánh thì tốc độ của nó rất nhanh.

duytranct5

Trung Sỹ
Hom nay noi chuyen voi Tu la anh muon co mat tuong duong voi mat T05Fx. Truoc do anh cung doc qua nhung ko nho rõ cac chỉ số dộ cứng của dong target. Thuc ra anh hay giat mong, khi cần day thi van dieu chinh dc. Chi co dieu chieu nay di danh thử thì thấy hơi xịt. Ko đanh xa bàn được. Anh vẫn lấy quả giật làm chủ đạo. Bấy gio qua giật của anh moi nguời chê yếu. Anh dung 47.5 thì hợp lý hơn. Có ai mua 42.5 thi bảo anh, để anh đổi sang 47.5 . Chứ mất 2 năm như người khác để thich nghi và thay đổi thì lâu quá. Bao giờ mới lên hạng A được:))))

duytranct5

Trung Sỹ
Chia se voi Tu ve độ nảy và tốc độ : anh nghĩ la khái niem thì đúng như em nói. Nhung yeu to anh huong den cả 2 dieu do thì vẫn là 1 ma. Chỉ la cai nào chuyen động so với cái nào thôi.còn bản chất , cấu trúc vật liệu là yếu tố quyết định.

thik bong ban

Trung Uý
Hom nay noi chuyen voi Tu la anh muon co mat tuong duong voi mat T05Fx. Truoc do anh cung doc qua nhung ko nho rõ cac chỉ số dộ cứng của dong target. Thuc ra anh hay giat mong, khi cần day thi van dieu chinh dc. Chi co dieu chieu nay di danh thử thì thấy hơi xịt. Ko đanh xa bàn được. Anh vẫn lấy quả giật làm chủ đạo. Bấy gio qua giật của anh moi nguời chê yếu. Anh dung 47.5 thì hợp lý hơn. Có ai mua 42.5 thi bảo anh, để anh đổi sang 47.5 . Chứ mất 2 năm như người khác để thich nghi và thay đổi thì lâu quá. Bao giờ mới lên hạng A được:))))
Bác cho e hình và giá nhé

QuangHung

Đại Tá
Bạn cho mình biết, cốt vợt bạn đang sử dụng, lối chơi của bạn (gần bàn, trung bàn, xa bàn - công 2 càng hay thủ 1 càng công 1 càng, lối giật moi, xung, vào bóng dày hay mỏng... ),mặt vợt Cornilleau bạn định sử dụng cho FH hay BH. Mình sẽ tư vấn cho bạn. Tiện nhất có thể trao đổi qua mục chat ở FB. địa chỉ FB của mình https://www.facebook.com/profile.php?id=100008134355909
FH moi +lai bạt..cho cây Zjk ALC thi nên dùng miếng target nào vậy bạn..Mình cũng đang định ring 1 E..Thanks

bóng bàn online

Đại Uý
FH moi +lai bạt..cho cây Zjk ALC thi nên dùng miếng target nào vậy bạn..Mình cũng đang định ring 1 E..Thanks
Tùy vào khả năng đánh của mỗi người chơi bạn à. Mặt Target giật moi mỏng bóng không phải là điểm mạnh mà là giật nghiến vào bóng, mặt vợt hơi ngửa một chút. Mình hôm trước vừa cầm vợt ZJike ALC đánh với 42.5 thì rất nghiền, đối phương sử dụng mặt H3 tuyển tỉnh để cắt bóng rất nặng khi giật mình phải vào dày bóng và để bóng nún sâu vào mặt vợt. Để uy lực hơn thì dùng Target 45!!!

bóng bàn online

Đại Uý
Vâng anh. hihi ý em nói anh Hạnh mới chơi bóng bàn được 2 năm chứ k phải là 2 năm để thích nghi mặt vợt. Anh Duy thử đánh vài buổi xem sao, có thể bóc ra dán lại xem thế nào giúp em rồi hãng quyết định anh à. Mà anh chưa giao bán đã có gạch rùi đấy. ^^

Dongnh

Thượng Sỹ
Minh dang choi Amultart, voi FH Solcion, dang dinh dung Target Sound 37,5 danh BH. Nho cac Bac tu van dum minh ve do cung cua 37,5 so voi Ten FX. Thank nhieu.

Last edited:

bóng bàn online

Đại Uý
bác đã chọn được mặt gì chưa? cảm nhận ntn? em cũng định chuyển sang dùng dòng này.
Target Pro, mut moi nhat trong dong Target cua Cornilleau cho bam xoay cao, tro luc khi giat moi mong nhe, toc do dang dc moi nguoi choi danh gia rat cao. A Duy ranh wa e de anh test thu anh nhe!!!

Last edited:

Dongnh

Thượng Sỹ
Target Sound 37.5 mem de danh va cho cam giac rat tot khi danh BH ban a!
Thank Bác. Cho hỏi thêm cái. Mình đã đánh mặt Target 45 nhưng thấy cứng hơn cả TEN 05 nên phải gỡ ra. Không biết TG 42,5 độ cứng so với TEN 05, 64 và Calibra Spin thì thế nào nhỉ? Mỗi lần thay mặt vợt tốn lúa nhiều nên nhờ tư vấn trước.

tapchoi

Trung Sỹ
Thank Bác. Cho hỏi thêm cái. Mình đã đánh mặt Target 45 nhưng thấy cứng hơn cả TEN 05 nên phải gỡ ra. Không biết TG 42,5 độ cứng so với TEN 05, 64 và Calibra Spin thì thế nào nhỉ? Mỗi lần thay mặt vợt tốn lúa nhiều nên nhờ tư vấn trước.
45 độ thì sao cứng hơn Ten 05 được. Chẳng qua là mặt Ten 05 cứng, nhưng đánh nó có độ êm nên bác cảm giác mặt Ten 05 mềm hơn mặt Target force thôi. Đó chính là cái hay của Ten và sao mọi người lại thích.

Last edited:

bóng bàn online

Đại Uý
Vâng, mặt Target 42.5 mềm như ten 64, nếu bác thích dùng mặt mềm cho FH thì chọn em Target 42.5 là ok rồi. Còn Target Sound 37.5 có độ cứng thấp nhất (mềm như Acuda S3) cho BH.

Bình luận từ Facebook