Xin tư vẫn mặt vợt cho Zetro Quad!

Trau_CoDoc

Trung Uý
Tình hình em mới đổi sang cây Zetro Quad nhưng cốt nặng quá. Em đánh Xiom Omega IV pro đã quen rồi nhưng dán mặt này vào thì nặng quá. Các bác nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp e mặt nào nhẹ hơn và tính năng gần giống Xiom Omega IV pro với ạ. Thanks mọi người!!!

Tình hình em mới đổi sang cây Zetro Quad nhưng cốt nặng quá. Em đánh Xiom Omega IV pro đã quen rồi nhưng dán mặt này vào thì nặng quá. Các bác nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp e mặt nào nhẹ hơn và tính năng gần giống Xiom Omega IV pro với ạ. Thanks mọi người!!!

Bạn nên dùng mặt vợt cùng hãng, Xiom có các mặt khá nhẹ như Xiom Vega Elite - Xiom Omega 4 Elite, rất thích hợp với cốt nảy như Zetro Quad.

Trau_CoDoc

Trung Uý
Hiện giờ e đang sử dụng 2 mặt cho FH là Xiom Omega IV và Andro Hexer HD. Thấy 2 mặt này đều phù hợp với lối giật moi quả 1 và tăng lực những quả tiếp theo của em. Chỉ có điều 2 mặt này đều nặng quá. Híc. Đang tìm mặt có tính năng giống 2 mặt trên mà trọng lượng giảm đi chút xíu. 2 mặt của bác hùng hà đưa ra em tìm nhưng chẳng có thông số gì cả. Không biết 2 mặt này so với 2 mặt em đang đánh FH có nhiều khác biệt không ạ.

PoorPlayer

Thượng Sỹ
Hexer nhẹ mà ta?? Chỉ có Xiom Omega IV là nặng thôi. Thay miếng Xiom bằng miếng gì đó nhẹ là ok rồi.

Trau_CoDoc

Trung Uý
Hexer nhẹ mà ta?? Chỉ có Xiom Omega IV là nặng thôi. Thay miếng Xiom bằng miếng gì đó nhẹ là ok rồi.
Bác ơi Hexer HD 47g lận nhẹ gì đâu ạ. http://www.bongbanviet.com/index.as...ng-tin-san-pham&cid=2-Mặt-vợt&pid=35-Hexer HD. Còn miếng Xiom Omega IV nhẹ hơn với 43g nhưng vẫn không ăn thua lắm vì Xiom Zetro Quad vốn đã nặng rồi bác ợ. Muốn kiếm mặt nào ~40g mà tính năng vẫn tương đương 2 mặt e đang sử dụng ấy. Hic

PoorPlayer

Thượng Sỹ
Không biết chỉ số đó lấy đâu ra nhỉ???
Mình dán Hexer HD cả 2 bên Sardius đánh vẫn thấy bình thường. Xiom Vega và Xiom Omega IV do trong Sponge có hạt carbon (Carbo Sponge màu đen) nên miếng lót cứng, giòn và nặng hơn mút thường. Còn lót của Hexer xốp và nhẹ :)

Trau_CoDoc

Trung Uý
Không biết chỉ số đó lấy đâu ra nhỉ???
Mình dán Hexer HD cả 2 bên Sardius đánh vẫn thấy bình thường. Xiom Vega và Xiom Omega IV do trong Sponge có hạt carbon (Carbo Sponge màu đen) nên miếng lót cứng, giòn và nặng hơn mút thường. Còn lót của Hexer xốp và nhẹ :)
Thông số của bóng bàn Hỏa Châu mà bác. Em thấy miếng đó ghi 47g. Thực ra thì từ hôm chuyển sang Zetro Quad em mới dán Hexer HD. Vì trc đó em dùng KeyShot Light khá nhẹ. Nên chuyển sang cây này dán mặt cũng khó mà cảm nhận ^^!

PoorPlayer

Thượng Sỹ
Mới check lại trên tabletennisdb.com, đúng là Hexer HD Weight 5.4 Medium-Heavy. Vậy là.... cảm giác của mình khác người @@.

Trau_CoDoc

Trung Uý
Hexer HD khá nặng đấy, 2 mặt vợt xiom mình tư vấn cho bạn thuộc hàng nhẹ nhất + mềm nhất của xiom đó bạn ạ!

Chú ơi. 2 mặt Xiom đó so với Xiom Omega IV pro thì thế nào hở chú. Cháu ở Phú Thọ hồi nọ có lấy 2 mặt Xiom Omega IV pro ở chỗ chú. 1 lần màu đen và 1 lần màu đỏ mua kèm với mặt H3 cho ông anh. Thấy đánh rất hợp và đã quen với mặt này. 2 mặt chú tư vấn cho cháu tính năng có tương đương Xiom Omega IV pro không chú?

Trên cơ sở cũ bạn đang dùng là omega IV pro thì omega IV Elite là hợp lý nhất vì hoàn toàn giống nhau về công nghệ, chỉ khác elite mềm hơn nên về tốc độ elite chậm hơn nhưng khả năng tạo xoáy và điều khiển tốt hơn, nhẹ hơn nữa, phù hợp cốt cứng như zetro

Bình luận từ Facebook