Xin tư vấn mặt vợt cho cốt Michael Maze ???!!!

tosiosHD

Đại Tá
Chào các bạn. Mình vừa mua cho ông anh mình cốt Michael Maze. Giờ mình muốn mọi người tư vấn cho mình chọn 2 mặt vợt hợp lý cho cốt đó. Lối đánh của ông anh mình là FH giật xoáy, ít giật xung; BH kê, gò, đẩy... Ai có mút cũ chất lượng còn tốt để lại cho mình nhé! Cảm ơn mọi người đã đọc bài!

Ttfan2012

Đại Tá
Haha. Combo của bạn ngày trước giống mình à? Có duyên đấy. Vậy sao giờ bạn lại đổi combo?

Combo ngày trước của mình giống bạn có nick tiachop: NA FH: H3NT và BH: Palio Blitz soft. Mình là dân đánh mặt Tàu mà.:)

thelanqb

Moderator
gửi bạn bài viết của anh Lion.
.....................n..

Em đã chuyển Timo Boll ALC > Timo Boll ZLC -> Michael Maze và thấy:
Timo Boll ALC: phát bóng xoáy, nảy ngắn, bóng nảy trung bình, gò khá, kiểm soát tốt, giật an toàn
nhưng bạt thì rất thất vọng, ngược lại trái tay (ve hay líp trên bàn) rất tốt và chuẩn, giật trái cũng
khá OK, giá tầm 3Tr.

Timo Boll ZLC: phát bóng xoáy, nảy dài, bóng nảy trung bình cao, gò khá, kiểm soát tốt, giật bắn,
bạt OK, đánh xa bàn tốt, trái tay (ve, líp trên bàn, giật trái) tốt và chuẩn, giá tầm 4.3Tr, hình như là
cây vợt đắt nhất nhì và rất được ưa chuộng hiện nay.

Michael Maze: cùng chất liệu như Timo Boll ALC, phát bóng xoáy, nảy ngắn dài linh hoạt, gò tốt,
kiểm soát rất tốt, giật khá, bạt cực tốt (theo em đây là cây vợt bạt tốt nhất em từng chơi, tốt hơn
cả Timo Boll ZLC (trên các diễn đàn bóng bàn quốc tế cũng đều công nhận Michael Maze bạt tốt
nhất và là một cây vợt huyền thoại), trái tay tốt (ve, líp trên bàn, kê chặn đấy), giật trái khá tốt, xa
bàn nếu khéo đánh cũng rất hay, em dán 2 mặt đều là Donic Coppa X1 Gold đánh rất hợp và thik.
Nếu dán với mặt Acuda S2 thì thấy líp trái tay trên bàn bóng đi rất căng và xoáy, còn khi bạt phát
ra âm thành đùng đùng như sấm, đối thủ điếc hết cả tai.

Lại bàn về cốt, đúng như bác docmaorg nói, đổi nhiều chỉ tổ loạn đao pháp, tuy nhiên, để tìm ra
một cốt + bộ mút phù hợp với nó và phù hợp với lối đánh của mình rất khó, có người chọn phát
được ngay, có người phải trải qua nhiều lần thì mới kiếm được combo ưng ý.

Vì lẽ đó, em đã chọn dùng lại Michael Maze + Donic Coppa X1 Gold chứ không phải Timo Boll là
sự lựa chọn số một, quan trọng nhất là hợp và giúp mình hình thành và phát triển động tác cũng
như lối chơi các bác ạ. Chúc các bác tìm được vợ ưng ý.

Kiếm cùn

Trung Sỹ
Em cũng đang chơi cây này FH: Sigma II Euro, BH: Hexer duro (bác có thể tham khảo)
Cây này bác nên kết hợp mút có độ cứng trung bình đến cứng và chọn mấy dòng Tension, bọt khí ... mấy cái công nghệ mới đánh cho đỡ mệt

tuyetvu79

Đại Tá
Chào các bạn. Mình vừa mua cho ông anh mình cốt Michael Maze. Giờ mình muốn mọi người tư vấn cho mình chọn 2 mặt vợt hợp lý cho cốt đó. Lối đánh của ông anh mình là FH giật xoáy, ít giật xung; BH kê, gò, đẩy... Ai có mút cũ chất lượng còn tốt để lại cho mình nhé! Cảm ơn mọi người đã đọc bài!

bh: kê, gò, đẩy..chặn, chụp thì chơi em mới về này nè RASANT POWERSPONGE
[url=http://upanh.com/view/?id=errd2pbx5oq][img]http://nx4.upanh.com/b5.s36.d2/f882efa839737390ba3e3986adc28a4b_56357014.rasantpowersponge250x250.jpg[/url][/IMG]
http://bongban.org/forum/showthread.php/15941-CẢm-nhẬn-rẤnt-power-spong

còn fh thì chơi ten thì quá ok rùi

Tosios

Đại Uý
Giật xoáy ít xung thì dùng maze có vẻ không hợp lắm. E cũng chơi lối chơi đó nhưng đã kết hợp maze với đủ loại mặt tàu như NT, NT blue, NT neo blue nhưng độ xoáy vẫn chưa được như mong muốn nên đành chia tay em nó. Maze chặn đẩy, đôi công, bạt thì ngon rồi.

tosiosHD

Đại Tá
Giật xoáy ít xung thì dùng maze có vẻ không hợp lắm. E cũng chơi lối chơi đó nhưng đã kết hợp maze với đủ loại mặt tàu như NT, NT blue, NT neo blue nhưng độ xoáy vẫn chưa được như mong muốn nên đành chia tay em nó. Maze chặn đẩy, đôi công, bạt thì ngon rồi.
+++Oh, xem qua thông số Maze tốc độ 8.5, kiểm soát 8.0 mình tưởng cốt này hợp với rơ giật xoáy chứ? Tốc độ chậm như vậy mà giật xoáy ko hợp sao???

+++Oh, xem qua thông số Maze tốc độ 8.5, kiểm soát 8.0 mình tưởng cốt này hợp với rơ giật xoáy chứ? Tốc độ chậm như vậy mà giật xoáy ko hợp sao???

Bác này có vẻ lăn tăn về vụ này nhỉ, cốt mỏng rung nhẹ tốc độ tương đối và độ bám khá cao ( như vậy đủ thể hiện được e nó hợp với rơ gì rồi ). Nhưng quan trọng nhất vẫn phải là kĩ thuật bác ơi - đánh sadius giựt moi xoáy còn được nữa là n e này.
Về mút dòng này ko hề kén mút - loại nào e nó cug ok cả. Bác sở trường moi xoáy + kết hợp e này bám mềm thì nên trọn mặt vợt cứng xíu nhưng độ tacky trên bề mặt cao là được
Rất nhiều dòng mút đáp ứng yếu tố đó - butter có ten - andro ( có rasant - rasant tubo - hexer - plasma....) - donic - nittaku...đếm ko nổi

tosiosHD

Đại Tá
+++ Bạn taymonkhanh_vt hiểu lầm ý mình rồi. Tại vì ở trên bạn Tosios ở trên nói cốt này giật xoáy có vẻ không hợp lắm nên mình đưa ra thông số tốc độ 8.5, kiểm soát 8.0 để giải thích với bạn ấy rằng thông số như vậy thì quá hợp cho rơ giật xoáy rồi mà. Thực ra cốt này mua hộ ông anh, mình không được trải nghiệm, nên không biết thế nào được. Hy vọng ông ấy đánh hợp thì tốt. Dù sao cũng cám ơn mọi người đã tư vấn cho mình nhé.

lion

Đại Tá
Em đã dùng 2 cây Maze trong thời gian 4 năm và nhận xét:
+ Phát bóng tốt, xoáy, ngắn dài theo ý muốn
+ Kê chặn đẩy tốt
+ Gò, cài tốt, đỡ giao bóng tốt
+ Trên bàn tốt, Maze đặc biệt chính xác khi líp bóng trên
bàn kiểu Zhang Jike (hay tại em chưa dùng qua Viscaria,
Zhang Jike thử nên em chưa cảm nhận hết)
+ Trái tay mạnh mẽ, ổn định
+ Bạt cực tốt (em chưa thấy cây vợt nào bạt tốt như Maze)
+ Giật ổn định và an toàn, không quá xoáy, phản công xa
bàn hay đỡ bóng xa bàn không khó khăn.
+ Thích hợp với dòng mút bọt khí, không quá mềm, không
quá cứng. Nếu là Acuda S2 thì khi bạt cực sướng bởi bóng
nổ rất to khi chạm vợt. Giật với Acuda S2 cũng rất vào bàn,
đánh xa bàn cũng được. Nếu là X1 Gold thì cho cảm giác
bóng chuẩn xác cao, êm ái, kê chặn đẩy rất tốt, trái tay tốt.
Nếu là X2 Platin Soft thì cho quả trái cực kỳ uy lực.

Tóm lại, với tính năng và giá cả hợp lý thì em nghĩ Maze là
một sự lựa chọn tốt. Nhiều diễn đàn bbtg cũng công nhận
Maze là một trong những cốt vợt huyền thoại của Butterfly.

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
Bác này có vẻ lăn tăn về vụ này nhỉ, cốt mỏng rung nhẹ tốc độ tương đối và độ bám khá cao ( như vậy đủ thể hiện được e nó hợp với rơ gì rồi ). Nhưng quan trọng nhất vẫn phải là kĩ thuật bác ơi - đánh sadius giựt moi xoáy còn được nữa là n e này.
Về mút dòng này ko hề kén mút - loại nào e nó cug ok cả. Bác sở trường moi xoáy + kết hợp e này bám mềm thì nên trọn mặt vợt cứng xíu nhưng độ tacky trên bề mặt cao là được
Rất nhiều dòng mút đáp ứng yếu tố đó - butter có ten - andro ( có rasant - rasant tubo - hexer - plasma....) - donic - nittaku...đếm ko nổi

Bác nói chuẩn ! cốt này không hề kén mút !

doantronghoan

Trung Tá
+ Kê chặn đẩy tốt

Gặp đúng Fan maze, Đạt đâu mang sổ ra mà chép vào kìa!!!!!!!!!!!!!!!!!!

tosiosHD

Đại Tá
Ha ha! Mình mua cốt này cho ông anh mà. Tư vấn cho ông ấy rồi. Coi như giờ đã hoàn thành nhiệm vụ. Mình đang trải nghiệm Esteem của Darker, muốn tìm những ai đã dùng qua để trao đổi kinh nghiệm mà khó tìm quá. Phải chăng cốt này ở Việt Nam rất ít người chơi???

Cong Do

Binh Nhì
+ Kê chặn đẩy tốt

Bác cho mình hỏi là bác dùng michael maze hay maze performace a? 2 loại này khác nhau nhiều ko a? Em chủ yếu bạt bóng ngắn trên bàn nên nghe bác nói thấy mê cây này quá :)

Bình luận từ Facebook