Xin tư vấn mặt tg3-60

Lego

Trung Sỹ
Định mệnh, ra Take định lấy 05fx thì có lun 64 1.9. Đúng ý quất e nó lun, khỏi lăn tăn fx. Cảm giác cả buổi chiều là sướng zô cùng. BH rất thật tay, cảm giác bóng vào cốt nhiều. Cốt Hao 3 control và xoáy cao nên kết hợp w 64 1.9 cho bóng xoáy mà vẫn có tốc độ. K bít có tác động lên FH k mà hôm nay giật FH TG3-60 điểm rơi cảm giác vô cùng, bóng đi cắm, xoáy. Combo quá ưng ý từ khi chuyển qua Tàu TG3-60 / 64 1.9, vẫn thix H8 nhưng nặng quá hix

Last edited:

potay_87

Đại Tá
Định mệnh, ra Take định lấy 05fx thì có lun 64 1.9. Đúng ý quất e nó lun, khỏi lăn tăn fx. Cảm giác cả buổi chiều là sướng zô cùng. BH rất thật tay, cảm giác bóng vào cốt nhiều. Cốt Hao 3 control và xoáy cao nên kết hợp w 64 1.9 cho bóng xoáy mà vẫn có tốc độ. K bít có tác động lên FH k mà hôm nay giật FH TG3-60 điểm rơi cảm giác vô cùng, bóng đi cắm, xoáy. Combo quá ưng ý từ khi chuyển qua Tàu TG3-60 / 64 1.9, vẫn thix H8 nhưng nặng quá hix
sao bác ko thử sang h3-50 xem.
e thấy mặt đấy xoáy hơn tg3-60. tốc độ có thể ko bằng tg3-60.

Lego

Trung Sỹ
E ng
sao bác ko thử sang h3-50 xem.
e thấy mặt đấy xoáy hơn tg3-60. tốc độ có thể ko bằng tg3-60.
E nghĩ xoáy một phần do cốt nữa, nếu có thể trung hoà giữa cốt và mút thì tốt hơn. E thix cái cảm giác giật thật tay khi kết hợp TG3-60 với Hao 3, chủ yếu là cho mình cảm giác tay tốt nhất.

Acoustic

Đại Uý
Thành nói chính xác nè!
FBI thử qua H3,H8, H3-50 và TG3-60

Về độ bám : H3>H8>H3-50>TG3-60
Dễ chơi : TG3-60>H3-50>H8>H3

Hiện tại mình đang chơi H8 với Viscaria và cảm thấy tuyệt. Trước kia FBI chỉ mạnh về gai công bên trái, nhưng từ khi có miếng H8 thì càng phải cải thiện đáng kể và giúp mình vượt qua những khiếm khuyết rất nhiều!!!
Admin chơi gai công trái là mặt gì đấy ạ

huymdt

Thượng Tá
hihi bạn oánh H8 bao nhiêu độ? và TG3-60 bao nhiêu độ? đọc phần này của bạn, cảm giác như bạn oánh H8 39 độ và sau đó đổi sang TG3-60 37 độ!

E đánh H8 40 lấy của a @huymdt, còn Tg3-60 thì e thấy là mid hard. E tập w H8 đc 4 tháng, mới chuyển wa mấy ngày nay thui. Vì H8 nặng nên xoay wa BH e chỉ chặn đẩy hay bắn thui. Chuyển qua tg3-60 thì vợt nhẹ hơn nên xoay sở linh hoạt hơn, BH e giật nhìu hơn. FH thì giật thấy an toàn hơn nhưg vẫn k mất đi độ vọt hay gãy của cú giật. E đang định chuyển lun BH ten 05fx nhưng vẫn còn lăn tăn
Miếng H8 D40 đó nguồn langngoi đó em :), a lấy để dành chơi nhưng đợt rồi đuối quá giải tán hết tàu! Giờ thấy nhớ nhớ định quay lại đây... Hic!

Lego

Trung Sỹ
Miếng H8 D40 đó nguồn langngoi đó em :), a lấy để dành chơi nhưng đợt rồi đuối quá giải tán hết tàu! Giờ thấy nhớ nhớ định quay lại đây... Hic!
Hehe e đã lắp H8 vào lại rùi a, TG3-60 hợp với Ten 64 bên BH nhưg dạo này e có chút tiến bộ bên BH, đánh trễ hơn, giật nhìu hơn nên ten 64 có vẻ nhanh wa. E chuyển wa Ten 05 1.9 bên BH nên FH phải lắp lại H8 cho cân bằng, giờ kiếm của e nặng 190g, e tập thêm tạ cho cú giật nên giờ thấy đầm và đánh ngon tay rùi. Nhưg đúng là nếu đánh nổi H8 thì bóng cho kình lực nhìu hơn, xoáy dị hơn.

Tungnui89

Binh Nhì
Em mới xúc cây nitaku Brawel fleet, trái pailo aelous, phải tg3 - 60, chưa giám dùng h3 sợ ko theo đc vì đang đánh mut nhật Đức. Các bác chơi qua com bo trên cho em ít kinh nghiệm. Thanks all

lamtq

Đại Tá
Em mới xúc cây nitaku Brawel fleet, trái pailo aelous, phải tg3 - 60, chưa giám dùng h3 sợ ko theo đc vì đang đánh mut nhật Đức. Các bác chơi qua com bo trên cho em ít kinh nghiệm. Thanks all
trong tay r thì cứ fang nhìu vào là ra kinh ngiệm thôi b. bóng bàn cảm giác mỗi ng mỗi khác chả ai tư vấn = thực chiến of mình

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Ai đang chơi Ten quen rồi, muốn sang Tầu BH nên chơi TG3-60 sẽ ít bị xuống bóng hơn.

Ai đang chơi Đức Nhật, khác Ten, muốn sang Tàu BH nên chơi H3-50 sẽ phù hợp nhanh hơn.

Chống chỉ định, đang tập BH, tức là chưa có BH đều, đủ đòn, thì đừng hi vọng sang Tàu thì có luôn, dễ chơi hơn thôi, chứ không thể tự nhiên sinh ra được.

Chơi Tàu quen, tức là quen với topsheet có ticky rồi, thì các đòn BH giật mất bóng, là tất yếu, nếu không mất bóng được, thì nên trở về Đức Nhật, vì như thế là thực sự không phát được lực của BH

Ưu thế đầu tiên của BH Tầu, không phải là phòng thủ dễ hơn, mà là khởi công dễ hơn, dù đương nhiên là phòng thủ dễ hơn và an toàn hơn

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Còn một mặt Tàu dành cho BH nữa mà ít người chơi, là Haifu hàng NT, khá đắt, khoảng gần 1 củ, lai giữa Tàu và Ten, dễ chơi, nhưng không hay được như Tàu về độ ác hiểm

Ưu thế là nếu từ Đức Nhật sang, thì không phải thay đổi gì cả, không phải làm quen, cảm giác đánh bóng dễ dàng như chưa đổi mặt, và chơi rất an toàn.

Tungnui89

Binh Nhì
trong tay r thì cứ fang nhìu vào là ra kinh ngiệm thôi b. bóng bàn cảm giác mỗi ng mỗi khác chả ai tư vấn = thực chiến of mình
vâng, em đang đánh cái cốt leoviz rubi+ trái ten64, phải blit 10 muốn thử tàu đạo anh ạ.

Lego

Trung Sỹ
vâng, em đang đánh cái cốt leoviz rubi+ trái ten64, phải blit 10 muốn thử tàu đạo anh ạ.
Hôm kia mới thử lắp lại Ten 64 BH trên cốt Infinity thì thôi rồi, nảy, nhanh, k kiểm soát đc, mất lun BH, làm H3 bên FH ảnh hưởng lun. Sợ quá về tháo ra dán lại Ten 05 1.9 zô ngay và liền. Jo k loạn đao nữa, mất cảm giác đánh là khó chịu nhất

Pluripotenial

Đại Uý
Các bác cho e hỏi, trọng lượng của mặt tg3-60 với H3-50 sau khi cắt là bao nhiêu gram ạ, kích thước mặt như cốt avalox p700.
Em cảm ơn.

Bình luận từ Facebook