Xin tư vấn giữa butterfly mazunov và Xiom Strato

xuanvinhln

Binh Nhì
Chào các bác. Các bác lành nghề có thể tư vấn giúp em giữa butterfly mazunov và Xiom Strato cốt nào ngon hơn được không ạ. Hoặc giới thiệu cho em 1 cốt khoảng 1.5 triệu.

gik271

Thượng Tá
Chào các bác. Các bác lành nghề có thể tư vấn giúp em giữa butterfly mazunov và Xiom Strato cốt nào ngon hơn được không ạ. Hoặc giới thiệu cho em 1 cốt khoảng 1.5 triệu.
Xiom hàng tàu khuyên bạn đừng chơi. Bạn đừng có nghe mấy ông thương gia.
Mình đang chơi Mazunov. Thấy rất tốt. Thực tế cho thấy có số và ko số ko có sự khác biệt lớn đâu (ít nhất với 2 cái mình đang sở hữu, chơi gần 10 năm nay).

Đánh ngon hay ko là do kĩ thuật cơ bản, kinh nghiệm. Nhưng cái đầu kinh nghiệm là quan trọng đấy. Cốt tốt thì hỗ trợ bạn tốt, nhưng kĩ thuật, cảm giác ko tốt thì ko có nghĩa lí gì cả. Bạn có thể tìm kiếm với từ khóa Mazunov và thấy nhiều ng lớn tuổi ngại đổi mới vẫn chơi nó và chơi rất hay. Mazunov ko quá xuất sắc nhưng với người mới bắt đầu là rất tốt. Ko tự nhiên ng ta nổi tiếng được đâu.

Mình có đọc bạn tham gia ở topic này:
bongban.org/threads/can-ban-cot-mazunov-fl-cung-hai-mat-sriver.75522/
Mình có 2 con Mazunov tương tự và 1 mặt silver khá mới (Silver bền lắm). Nếu bạn muốn mình có thể để cho bạn giá ok hơn giá 1.5tr bạn mong muốn. Bạn có thể chọn con ko số hoặc có số ở chỗ mình + 01 mặt silver + 01 Hurricane mới hoặc Ten 05 cũ...

Last edited:

xuanvinhln

Binh Nhì
Xiom hàng tàu khuyên bạn đừng chơi. Bạn đừng có nghe mấy ông thương gia.
Mình đang chơi Mazunov. Thấy rất tốt. Thực tế cho thấy có số và ko số ko có sự khác biệt lớn đâu (ít nhất với 2 cái mình đang sở hữu, chơi gần 10 năm nay).

Đánh ngon hay ko là do kĩ thuật cơ bản, kinh nghiệm. Nhưng cái đầu kinh nghiệm là quan trọng đấy. Cốt tốt thì hỗ trợ bạn tốt, nhưng kĩ thuật, cảm giác ko tốt thì ko có nghĩa lí gì cả. Bạn có thể tìm kiếm với từ khóa Mazunov và thấy nhiều ng lớn tuổi ngại đổi mới vẫn chơi nó và chơi rất hay. Mazunov ko quá xuất sắc nhưng với người mới bắt đầu là rất tốt. Ko tự nhiên ng ta nổi tiếng được đâu.

Mình có đọc bạn tham gia ở topic này:
bongban.org/threads/can-ban-cot-mazunov-fl-cung-hai-mat-sriver.75522/
Mình có 2 con Mazunov tương tự và 1 mặt silver khá mới (Silver bền lắm). Nếu bạn muốn mình có thể để cho bạn giá ok hơn giá 1.5tr bạn mong muốn. Bạn có thể chọn con ko số hoặc có số ở chỗ mình + 01 mặt silver + 01 Hurricane mới hoặc Ten 05 cũ...
Cảm ơn bác.
- Bác giải thích cho e về có số và không số được không. Em thấy Mazunov bị đánh giá là nặng ạ.
- Tiện đây cho em hỏi cốt mazunov của bác còn mới không, sứt mẻ gì chưa ạ

Trainee

Đại Tá
Dở người à mà giờ bỏ tiền triệu ra mua Mazunov :)
Nếu kẹt tiền mà thích thì ~6-700K một cây Mazunov cũ là quá đáng lắm rồi.
Mua cây này về xác định cắt chọc, rồi bạt, còn nếu trẻ tuổi tập giật thì dùng nó thay tập tạ cũng tốt! ^^

bantaylua

Đại Uý
Bác gì ở trên đánh gần 10 năm 2 cây mazunov nên thấy nó hay là đúng rồi! Bác chưa được dùng các loại cốt vợt khác thì làm sao mà biết được loại nào hay dở nữa. Lại còn nói Xiom là cốt Tàu nữa chứ. Chết cười. Đúng là sống ở đồng bằng nên cứ tưởng quả đồi là cao nhất!

gik271

Thượng Tá
Cảm ơn bác.
- Bác giải thích cho e về có số và không số được không. Em thấy Mazunov bị đánh giá là nặng ạ.
- Tiện đây cho em hỏi cốt mazunov của bác còn mới không, sứt mẻ gì chưa ạ
Nặng thì đúng rồi. Nhưng mình có 1 cây Sar, do nó nảy và bám bóng kém nên phải dán 2 mặt Avalox (mặt này được đánh giá là rất bám, dính- thông số trên mạng) thì lại gặp nhược điểm là rất nặng.
Con ZLC Super của bạn mình (hơn 6 củ) dán Acuda BlueFire và ten cũng nặng lắm. mình đánh thử thấy nặng đầu.
Mình xin bảo lưu quan điểm nặng nhẹ ở đây còn do bạn chọn mặt vợt nữa. 100g so với 90 thì khác nhau đâu nhiều khi chọn mặt vợt dày mỏng?

Dở người à mà giờ bỏ tiền triệu ra mua Mazunov :)
Nếu kẹt tiền mà thích thì ~6-700K một cây Mazunov cũ là quá đáng lắm rồi.
Mua cây này về xác định cắt chọc, rồi bạt, còn nếu trẻ tuổi tập giật thì dùng nó thay tập tạ cũng tốt! ^^
ĐÚng, trên 1 tr có mà dở người!
Cốt Mazunow 600 --> 700k là ok rồi. Cốt loại này mới hơn triệu như các cửa hàng bán ko phải là hàng tốt như ngày xưa.

Mua mazunov thà kiếm 1 cấy CR thường 2nd (600-700k) hoặc PG7 (mới khoảng 600k); hơn tý kiếm em traiber Q 2nd khoảng 1 củ Oánh sướng gấp ngàn lần "cụ" mazunov vừa nặng vừa to khó mua mặt cũ.
Mazunop thường hợp với mấy mặt Yasaka (công nghệ cũ, bền). Bác đọc các bài khác nữa... Mấy mặt Ten đánh cũng hay nhưng mua cũ thì cũng bình thường, :D.

Bác gì ở trên đánh gần 10 năm 2 cây mazunov nên thấy nó hay là đúng rồi! Bác chưa được dùng các loại cốt vợt khác thì làm sao mà biết được loại nào hay dở nữa. Lại còn nói Xiom là cốt Tàu nữa chứ. Chết cười. Đúng là sống ở đồng bằng nên cứ tưởng quả đồi là cao nhất!
ha ha, đúng là nhầm. Xin lỗi, Germany nhỉ? à quên của Hàn xẻng chứ :D
“Xiom” refers to the term axiom, which is pronounced “ak-ceom” meaning “new paradigm”

Mình đang sở hữu 5 con để chơi hàng ngày thôi. Ko có tiền nên cũng chỉ toàn loại dưới 2tr (Sar thần thánh của mấy bố, Stiga lại thường, Liberty và Mazunov, cây này vẫn thích vì nó đi cùng với mình từ những ngày đầu tiên chơi bóng).
Vì bạn trên hỏi Mazunov nên trả lời. Ko khoe khoang gì cả. Chỉ là ý kiến cá nhân. Bạn không phải chém. :D

Last edited:

xuanvinhln

Binh Nhì
Mua mazunov thà kiếm 1 cấy CR thường 2nd (600-700k) hoặc PG7 (mới khoảng 600k); hơn tý kiếm em traiber Q 2nd khoảng 1 củ Oánh sướng gấp ngàn lần "cụ" mazunov vừa nặng vừa to khó mua mặt cũ.
Traiber Q mua ở đâu được giá 1 củ bác chỉ em với

Bình luận từ Facebook