xin tư vấn dao cắt mặt vợt gấp gọn

tac_ke_mon

Binh Nhì
Nhà e chật, lại có trẻ em. mua mấy cái dao mổ về để nó vớ dc thì ghê quá. Các bác tư vấn cho e loại dao nào cắt dc mặt vợt như dao giọc dấy mà cho lưỡi vào gọn dc với.
cảm ơn các bác trước

Doralikesmath

Trung Sỹ
Mua dao mổ dạng gấp lại treo móc khóa á bác, kiểu kiểu ntn

Attachments

317.6 KB · Đọc: 19

Trainee

Đại Tá
Nhà e chật, lại có trẻ em. mua mấy cái dao mổ về để nó vớ dc thì ghê quá. Các bác tư vấn cho e loại dao nào cắt dc mặt vợt như dao giọc dấy mà cho lưỡi vào gọn dc với.
cảm ơn các bác trước
Em thì lấy lọ C sủi nhỏ nhét tuốt vào đó đóng lại cho lành!

jincheonlong

Trung Sỹ
chẳng biết do kỹ năng mình kém hay do mặt vợt sao mà mình xài dao mổ mỗi lần cắt mặt H3 rụng cả tay, khó chịu quá mình mua cây kéo cho nhanh gọn và lẹ, có bác nào có kinh nghiệm dùng dao mổ mà làm 1 đường là cắt xong mặt không ạ chia sẻ cho em với !

Doralikesmath

Trung Sỹ
Chủ yếu lúc ấn xuống lần đầu b phải xuyên qua hết sponge và topsheet, nếu không quen tay thì thường bị chỉ xuyên qua sponge mà chạm nhẹ tới topsheet thôi nên phải cắt nhiều đường, dễ bị xấu á b. Mình cũng xài H3 :D

jincheonlong

Trung Sỹ
Chủ yếu lúc ấn xuống lần đầu b phải xuyên qua hết sponge và topsheet, nếu không quen tay thì thường bị chỉ xuyên qua sponge mà chạm nhẹ tới topsheet thôi nên phải cắt nhiều đường, dễ bị xấu á b. Mình cũng xài H3 :D
cảm ơn bạn để khi nào mua mút mới mình làm thử :D

Trainee

Đại Tá
cảm ơn bạn để khi nào mua mút mới mình làm thử :D
chẳng biết do kỹ năng mình kém hay do mặt vợt sao mà mình xài dao mổ mỗi lần cắt mặt H3 rụng cả tay, khó chịu quá mình mua cây kéo cho nhanh gọn và lẹ, có bác nào có kinh nghiệm dùng dao mổ mà làm 1 đường là cắt xong mặt không ạ chia sẻ cho em với !

Có thể xoa thêm chút nước (nước trơn kiểu rửa chén bát, xà phòng, hay dầu gội đầu, ....) vào lưỡi dao rồi cắt!
Lưỡi dao rẻ ~2000/lưỡi nên dùng 1 lần rồi bỏ, hạn chế tiếc dùng lại chi!..

Bình luận từ Facebook