Xin tư vấn bóng 40+ cho máy bắn bóng.

Shimizu

Trung Sỹ
Em đang muốn mua bóng 40+ tập về thay cho bóng 40. Em đang dùng máy Oukei TW-2700-V1 không biết có phải chỉnh gì liên quan đến máy không? Có cụ nào đã dùng bóng 40+ cho máy bắn bóng chưa cho em xin tư vấn.
Cám ơn các cụ nhiều.

dungatvt

Thượng Tá
Em đang muốn mua bóng 40+ tập về thay cho bóng 40. Em đang dùng máy Oukei TW-2700-V1 không biết có phải chỉnh gì liên quan đến máy không? Có cụ nào đã dùng bóng 40+ cho máy bắn bóng chưa cho em xin tư vấn.
Cám ơn các cụ nhiều.
Mình thử bóng 40+ cho máy newgy 1050 bị kẹt bóng liên tục, phải dùng dũa mài bớt một số chi tiết mới dùng được.

Shimizu

Trung Sỹ
Mình thử bóng 40+ cho máy newgy 1050 bị kẹt bóng liên tục, phải dùng dũa mài bớt một số chi tiết mới dùng được.
Cám ơn bác đã tư vấn chắc em cũng phải cho thử bóng 40+ vào xem nó có bị kẹt không đã.
Có cụ nào dùng máy outkei như em thử bóng 40+ chưa? cho em xin tư vấn.

Trainee

Đại Tá
Cám ơn bác đã tư vấn chắc em cũng phải cho thử bóng 40+ vào xem nó có bị kẹt không đã.
Có cụ nào dùng máy outkei như em thử bóng 40+ chưa? cho em xin tư vấn.
Máy ở clb em là máy Outkei TW-2700 mà, nên em mới khẳng định như trên!

Cám ơn các cụ nhiều.
Máy bắn bóng từ thời bóng 40 thường khi dùng với bóng 40+ là sẽ có vấn đề bạn nhé. Cỡ nòng khác nhau sẽ dẫn đến bắn không chính xác, nếu bóng to quá có thể còn bị kẹt bóng.

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Vấn đề các bạn là cần cho vào test thử nếu trên tài liệu của máy chỉ báo hỗ trợ đến 40 thường thôi.
- Một số máy chỉ cần mài đi một vài vị trí trong đường dẫn bóng như vị trí gần đầu nòng, vị trí gần với cảm biến, role đếm bóng , ...
- Một chi tiết quan trọng là nếu máy không hỗ trợ bóng 40+ thì mà sau khi sử lý vài chi tiết như trên sẽ có hiện tượng bóng bắn lệch, bắn yếu hoặc mạnh hơn ,... Hiện tượng này do khe tiếp xúc của bánh xe bắn bóng nhỏ hơn nên cần xử lý một chút như kê đệm, mài ,.. để tăng khoảng cách nên thêm 0.5mm nữa là hoàn thiện.

Chúc các bạn thành công.

Vodka94

Trung Sỹ
Sau khi tham khảo các bài viết về máy bắn bóng của bác Hiệp Asc, hôm nay quyết định rước em nó về. Quên không hỏi bác dùng loại bóng tập nào bền mà giá cả hợp lý nhất :)

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Sau khi tham khảo các bài viết về máy bắn bóng của bác Hiệp Asc, hôm nay quyết định rước em nó về. Quên không hỏi bác dùng loại bóng tập nào bền mà giá cả hợp lý nhất :)

Máy có thể dùng được cho bóng 40,40+. HIện tại mình đang chỉnh để cho bóng 40 vì chi phí mua bóng 40 rẻ hơn . Bạn có thể vẫn dùng 40+ bình thường nếu bóng ra nảy không đều thì bạn nên nới vít chỉnh khoảng cách bánh xe ra 1 chút ( khoảng 1mm ) Lưu ý nên dùng 1 loại bóng nhé.

Shimizu

Trung Sỹ
Nhân tiện các bác cho em hỏi nơi mua điều khiển hoặc sửa điều khiển của máy outkei tw-2700-v1.Vì cái điều khiển của em bị chập chờn chế độ on/ off.

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Nhân tiện các bác cho em hỏi nơi mua điều khiển hoặc sửa điều khiển của máy outkei tw-2700-v1.Vì cái điều khiển của em bị chập chờn chế độ on/ off.

Lỗi này bị nhiều mình cũng sửa cho 1 bác cái nút ON/OFF trên remote rồi bạn gửi cái remote điều khiển về cho Hiệp để sửa nhé ( thay nút cứng mà không mất zin nhé )

Shimizu

Trung Sỹ
Cám ơn bác đã tư vấn cách làm rất hay. Thế mà em không nghĩ ra, em sẽ tự làm thử trước nếu không được sẽ nhờ bác Hiệp sau nhé! Em xin mời bia bác khi nào bác có thời gian ghé qua CLB -Đoàn Kết Long Biên nhé!

Shimizu

Trung Sỹ
Lỗi này bị nhiều mình cũng sửa cho 1 bác cái nút ON/OFF trên remote rồi bạn gửi cái remote điều khiển về cho Hiệp để sửa nhé ( thay nút cứng mà không mất zin nhé )
Cám ơn bác Hiệp, em đã sửa được cái điều khiển theo sự tư vấn của bác rồi.
Hy vọng sớm được gặp bác và giao lưu.

Văn Khiển

Thượng Sỹ
Vào thethaodong.vn xem

Máy có thể dùng được cho bóng 40,40+. HIện tại mình đang chỉnh để cho bóng 40 vì chi phí mua bóng 40 rẻ hơn . Bạn có thể vẫn dùng 40+ bình thường nếu bóng ra nảy không đều thì bạn nên nới vít chỉnh khoảng cách bánh xe ra 1 chút ( khoảng 1mm ) Lưu ý nên dùng 1 loại bóng nhé.
@hiepasc CLB e có máy newgy 2050 gần đây bị lỗi cứ bắn vài quả là reset lại, bác có cách nào giúp e cái nhé

Bình luận từ Facebook