Xin sỰ giúp ĐỠ tỪ các bẠn trên diỄn Đàn , help help .......

Status
Không mở trả lời sau này.

Fiona_Coder

Binh Nhất
Anh mình mới mua 2 cái mặt tenergy 05-fx , 1 đỏ , 1 đen. Đánh rất xịt, 05-fx kiểu gì mà nhấn tay vào thấy cứng còng còng , cảm giác cứng như mặt bryce. Mình nghĩ là hàng fake . Nhưng cũng ko rõ có phải là fake thật ko nữa các bạn trên diễn đàn xem và góp ý cho mình với ! ( thật giả lẫn lộn ko phân biệt đc nữa rồi )

Xin cảm ơn !!!

Last edited:

PinOk

Thượng Sỹ
Theo mình khả năng đúng là mặt này là hàng fake vì mình cũng đang sài mặt ten nên thấy Logo và chữ in nổi của mình k đc sắc nhọn như hàng bạn này . Do mặt cũ nên k dám post ảnh lên. Bác nào có mặt tenergy xịn mới post thử được không ạ !

kmfirecat

Thượng Sỹ
Mời các chuyên gia sài ten vào đánh giá. Khi sờ vào các chữ in nổi trên mặt vợt rất cứng và sắc, thậm chí rê tay trên mặt chữ còn đau tay. Đây là ten giả hay ten thật, khổ thân chú em mới ra Hà Nội đi học mua phải hàng không biết thật giả, mong anh em đóng góp ý kiến!!!!!

linh729

Thượng Tá
Anh mình mới mua 2 cái mặt tenergy 05-fx , 1 đỏ , 1 đen. Đánh rất xịt, 05-fx kiểu gì mà nhấn tay vào thấy cứng còng còng , cảm giác cứng như mặt bryce. Mình nghĩ là hàng fake . Nhưng cũng ko rõ có phải là fake thật ko nữa các bạn trên diễn đàn xem và góp ý cho mình với ! ( thật giả lẫn lộn ko phân biệt đc nữa rồi )

Xin cảm ơn !!!

Có 3 dấu hiệu cưc kỳ quan trọng giúp phân biệt Ten thật và Ten giả :
== 1 là mùi : Ten thật có mùi thơm nhẹ, Ten giả có mùi hơi hôi hôi.
== 2 là độ dai của topsheet : lấy móng tay gẩy (gãi) 5 lần vào 1 góc nào đó trên cánh bướm hoặc chữ T, chữ Y. Ten thật ko có hiện tượng gì xảy ra. Ten giả xảy ra sự bong tróc 1 vài mảnh nhỏ tại chỗ bị gẩy (gãi).
== 3 là độ mịn của bề mặt Topsheet tại vùng logo in nổi, dễ nhìn nhất là 2 cái cánh bướm : Ten thật láng mịn. Ten giả hơi ráp và xuất hiện những nếp nhăn rất nhỏ.

Theo đánh giá sơ bộ bằng mắt thì mình thấy 99% 2 miếng ten của bạn là fake.
Bạn nên công khai địa chỉ mua hàng để anh em diễn đàn biết mà tẩy chay và tránh tiền mất tật mang. (liệu có phải là 1 địa chỉ nào đó trên phố Trịnh Hoài Đức ko nhể ....)

Last edited:

Fiona_Coder

Binh Nhất
cám ơn bạn nha ! mình còn post thêm 2 hình rõ hơn nữa kìa, bạn có thể xem lại . Bạn có chắc chắn nó là ten giả ko ? Sau khi có 1 vài thành viên xác nhận sự việc này , mình sẽ công khai địa chỉ mà mình đã mua ( do đây là 1 địa chỉ cực kỳ uy tín ). Làm ơn giúp mình lật tẩy bộ mặt lừa đảo của nó !!!
Các bạn trên diễn đàn chú ý nhé ! Mình cũng muốn nhắc lại là : do đây là 1 cửa hàng rất uy tín nên mình chưa dám nói thẳng, nếu chưa có khẳng định chắc chắn từ phía các bạn. Mong các bạn sẽ ủng hộ và giúp mình !!!

linh729

Thượng Tá
cám ơn bạn nha ! mình còn post thêm 2 hình rõ hơn nữa kìa, bạn có thể xem lại . Bạn có chắc chắn nó là ten giả ko ? Sau khi có 1 vài thành viên xác nhận sự việc này , mình sẽ công khai địa chỉ mà mình đã mua ( do đây là 1 địa chỉ cực kỳ uy tín ). Làm ơn giúp mình lật tẩy bộ mặt lừa đảo của nó !!!
Các bạn trên diễn đàn chú ý nhé ! Mình cũng muốn nhắc lại là : do đây là 1 cửa hàng rất uy tín nên mình chưa dám nói thẳng, nếu chưa có khẳng định chắc chắn từ phía các bạn. Mong các bạn sẽ ủng hộ và giúp mình !!!

bạn thử 3 dấu hiệu test mà mình nêu trên chưa.?

binhtinh

Trung Sỹ
Sao bác ML lại muốn mua 2 mặt này. Vẫn chưa biết hàng thật hay fake mà, chủ thớt mua hàng ở đâu đấy? Có địa chỉ là đánh giá chất lượng đc

Fiona_Coder

Binh Nhất
địa chỉ là đánh giá được chất lượng sao . trời !!! Cái địa chỉ này có uy tín đến nỗi , mình còn ko thể ngờ nó lại lừa mình như thế . Tức ko để đâu cho hết .

À, còn 1 điều nữa là. Mua ở đâu rồi tự khắc mình sẽ nói nhé !!! Đề nghị các thánh cò ko có pm lung tung, gọi điện thoại.

Bitch , please !!!

Last edited:

kmfirecat

Thượng Sỹ
địa chỉ là đánh giá được chất lượng sao . trời !!! Cái địa chỉ này có uy tín đến nỗi , mình còn ko thể ngờ nó lại lừa mình như thế . Tức ko để đâu cho hết .
Gà thì bị lừa kêu gì mà kêu, tập trung xem anh em đánh giá hàng thật hay hàng fake đê. xem fake loại mấy nhé!!!!!!! hehehehe

phungducthang

Đại Tá
Nêu ban mua mơi thi ban con giư cai vo hôp không? Ban chup anh cai tem hinh bâu duc va ma vach nưa nhe. Đo cung la nhưng dâu hiêu co thê phân biêt (No rât quan trong vi khi mua mơi chi co thê quan sat ngoai vo bao bi, it khi nao boc ra)

Fiona_Coder

Binh Nhất
bạn thử 3 dấu hiệu test mà mình nêu trên chưa.?

mình đã thử dấu hiệu 1 và 3 , thì công nhận : 1 là lúc mới mua về nó có mùi cực kỳ khó ngửi, chả biết là mùi gì, gần giống mùi nhựa đốt . 3 là sờ vào mấy dòng chữ tenergy butterfly thấy rất cứng, sờ rát cả tay luôn, hàng thật sờ vào thì mềm mại đúng ko

Với còn 1 cái là, lúc lấy ngón tay nhấn vào mặt vợt thì thấy rất cứng, 05 chắc phải mềm chứ nhỉ, đằng này lại còn là 05 - fx

linh729

Thượng Tá
mình đã thử dấu hiệu 1 và 3 , thì công nhận : 1 là lúc mới mua về nó có mùi cực kỳ khó ngửi, chả biết là mùi gì, gần giống mùi nhựa đốt . 3 là sờ vào mấy dòng chữ tenergy butterfly thấy rất cứng, sờ rát cả tay luôn, hàng thật sờ vào thì mềm mại đúng ko

Với còn 1 cái là, lúc lấy ngón tay nhấn vào mặt vợt thì thấy rất cứng, 05 chắc phải mềm chứ nhỉ, đằng này lại còn là 05 - fx

thế thì ten của bạn là fake chuẩn rồi đấy. Thôi, rút kinh nghiệm.!

hermesqn

Trung Uý

mình cũng có 1 miếng ten05fx vẫn còn đánh đc nè (sau khoảng 6 7 tháng), đem ra ngửi thử thì mình thấy nó có mùi như mủ cây cao su + độ mềm trung bình chứ k cứng như bryce mà bạn nói :)
À mà có khi bác chủ mua ở địa chỉ uy tín thì có thể đc đổi đó, hehe. Mà cho mình hỏi là 2 miếng Ten bạn mua bao bì có tem chính hãng j` ko zậy? hay tem cũng giả nốt

QUIET_RAMBO

Thượng Sỹ
mình nge đồn là cửa hàng này chuyên cung cấp hàng cho tuyển vn đấy. các bác thử làm gia cát dự xem .mình cũng ko ngờ.nhưng ten 05fx mà sờ vào cứng đơ thì fake 100% rùi

PinOk

Thượng Sỹ
Mình thấy tốt nhất cửa hàng nào bán thì nên liên lạc với bạn ý để đổi lại mặt xịn chứ làm ăn thế này khó bền lắm ! nhắc ra cũng k hay ho cho lắm ... Bia

trin_hoa_an

Trung Uý

Xin cảm ơn !!!

Mới gọi điện hỏi chủ thớt coi có phải hàng nguồn từ mình không, thì chủ nói hàng mua mới 100% vậy là không phải.
Nên bớt lo. Hì

vàng thật không sợ lửa:)

hàng thật hay giả, cầm vào là biết ngay bạn à. Nếu là hàng mới thì ngửi là ra ngay. còn hàng cũ thì chú ý phân biệt được mùi của keo dán vợt là xong. Mỗi loại keo có đặc trưng khác nhau. Vì nó là bản quyền của mỗi hãng. Bia

Last edited:
Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận từ Facebook