Xin review về DHS PG9 VS DHS PG7

HXTrung

Binh Nhì
Em hiện là học sinh đang tập chơi bóng bàn và dự định sẽ nâng cấp lên vợt tốt hơn. Hiện tại e đang nhắm đến cây DHS PG9, đồng thời cũng có 1 cây cùng giá và tính năng cũng y chang là DHS PG7. Các anh chị nào đã trải nghiệm cả 2 cốt vợt cho em xin được tư vấn với. Em cảm ơn ạ!

Coban_laNentang

Đại Uý
Em hiện là học sinh đang tập chơi bóng bàn và dự định sẽ nâng cấp lên vợt tốt hơn. Hiện tại e đang nhắm đến cây DHS PG9, đồng thời cũng có 1 cây cùng giá và tính năng cũng y chang là DHS PG7. Các anh chị nào đã trải nghiệm cả 2 cốt vợt cho em xin được tư vấn với. Em cảm ơn ạ!
Pg7 cháu nhé. Pg9 ko có gì đặc sắc hơn.
Nhưng hên xui vì 7 và 9 đều giá bình dân nên chất lượng mỗi cây mỗi khác. Chú đánh 2 cây này rồi và thấy pg7 vẫn là lựa chọn đáng hơn.

HXTrung

Binh Nhì
Pg7 cháu nhé. Pg9 ko có gì đặc sắc hơn.
Nhưng hên xui vì 7 và 9 đều giá bình dân nên chất lượng mỗi cây mỗi khác. Chú đánh 2 cây này rồi và thấy pg7 vẫn là lựa chọn đáng hơn.
Sao vậy ạ? Con nghe nói DHS PG9 đánh nhanh hơn PG7, theo trải nghiệm của chú thì như nào nhỉ?

hoangday113

Thượng Sỹ
Sao vậy ạ? Con nghe nói DHS PG9 đánh nhanh hơn PG7, theo trải nghiệm của chú thì như nào nhỉ?
Bình thường những câu hỏi kiểu này sẽ k có ai trả lời được cho bạn và người ta rất ngại comment kiểu này.
Nếu bạn có hỏi thì nên thêm vào càng chi tiết càng tốt.
Ví dụ: đang chơi cốt gì mặt vợt gì, combo cần giá khoảng bn, lối chơi là gì, đã học hay được ai chơi cùng clb tư vấn chưa, tại sao phải nâng cấp, …

linh729

Thượng Tá
3 năm trước mình từng mua cả PG7 và PG9, có một điều chắc chắn là cán cây PG9 to hơn PG7 một chút.
Cảm nhận khi dán cùng 1 loại mặt vợt :
Cảm giác tiếp bóng : PG7 êm hơn
Cảm giác tạo ma sát, kéo bóng (giật, gò) : PG7 cho nhiều cảm giác hơn, tạo xoáy dễ hơn
Chặn bóng : PG9 dễ chặn hơn (có thể là do nó không ngậm bóng nhiều như PG7 nên dễ chặn hơn)
Đờ mi : PG9 dễ thực hiện hơn (tương tự như chặn)
Càng trái : PG9 hay hơn (đều 2 càng)
Càng phải : PG7 hay hơn (chú trọng càng phải nhiều hơn)

Nói chung là với những người mới tập thì thường thích cảm giác dễ điều khiển, êm, số người đánh được tốt càng trái không nhiều nên đa số sẽ bình chọn cho PG7. Tuy nhiên nếu bạn sớm phát triển được lối đánh 2 càng, biết chặn và đờ mi thì dùng PG9 sẽ hợp hơn.
Cùng là 1 lô PG7 hoặc PG9 thì vẫn có những sự khác biệt về trọng lượng, cảm giác nặng đầu hoặc nhẹ đầu, độ tinh xảo của cái cán ... tốt nhất bạn cứ đến tận cửa hàng, cầm tận tay, vung nhẹ 2 bên. thấy cái cốt nào vừa tay hơn, cầm cho cảm giác thoải mái hơn, cân bằng hơn, dễ điều khiển hơn thì chọn cây đó.
Vì cuối cùng cảm giác điều khiển vẫn là cảm giác quan trọng nhất, tốc độ có thể bù bằng mặt vợt hoặc nội lực kỹ thuật.

Coban_laNentang

Đại Uý
3 năm trước mình từng mua cả PG7 và PG9, có một điều chắc chắn là cán cây PG9 to hơn PG7 một chút.
Cảm nhận khi dán cùng 1 loại mặt vợt :
Cảm giác tiếp bóng : PG7 êm hơn
Cảm giác tạo ma sát, kéo bóng (giật, gò) : PG7 cho nhiều cảm giác hơn, tạo xoáy dễ hơn
Chặn bóng : PG9 dễ chặn hơn (có thể là do nó không ngậm bóng nhiều như PG7 nên dễ chặn hơn)
Đờ mi : PG9 dễ thực hiện hơn (tương tự như chặn)
Càng trái : PG9 hay hơn (đều 2 càng)
Càng phải : PG7 hay hơn (chú trọng càng phải nhiều hơn)

Nói chung là với những người mới tập thì thường thích cảm giác dễ điều khiển, êm, số người đánh được tốt càng trái không nhiều nên đa số sẽ bình chọn cho PG7. Tuy nhiên nếu bạn sớm phát triển được lối đánh 2 càng, biết chặn và đờ mi thì dùng PG9 sẽ hợp hơn.
Cùng là 1 lô PG7 hoặc PG9 thì vẫn có những sự khác biệt về trọng lượng, cảm giác nặng đầu hoặc nhẹ đầu, độ tinh xảo của cái cán ... tốt nhất bạn cứ đến tận cửa hàng, cầm tận tay, vung nhẹ 2 bên. thấy cái cốt nào vừa tay hơn, cầm cho cảm giác thoải mái hơn, cân bằng hơn, dễ điều khiển hơn thì chọn cây đó.
Vì cuối cùng cảm giác điều khiển vẫn là cảm giác quan trọng nhất, tốc độ có thể bù bằng mặt vợt hoặc nội lực kỹ thuật.
Thượng tá nói chuẩn rồi. Nhưng mình nhớ PG9 và 7 cán ngang nhau thôi. Nhìn thấy là bé so với các loại khác. pg7 bán lâu rồi, còn pg9 cu cháu đang chơi.

lion

Đại Tá
Bạn có thể vào trang này để tham khảo thông số và so sánh về 2 cốt vợt nhé, mình cũng chơi PG7 nhiều và có đánh giá tương đối về cây vợt này, bạn vào mục dụng cụ, cốt vợt, tìm topic club người chơi PG7 để tham khảo nhé. Cơ bản thì PG7 cân bằng hơn PG9, PG9 thiên về tốc độ hơn, cứng hơn, khó kiểm soát hơn. Nếu mới chơi thì mình nghĩ không nên dùng PG7, nên dùng cây thuần gỗ của Butterfly cho cảm giác bóng tốt hơn.
https://revspin.net/blade/

729-FX

Trung Uý
Thích pg9 thì cứ mua, k hợp thì pass lại thôi. Mình từng đánh pg7 thấy khá ổn. G9 hình như lớp ngoài là koto chứ k phải limba như g7, bóng nó bật ra nhanh, thích hợp ôm bàn. Nói chung là cứ thử mới biết được.

goker

Binh Nhất
Làm cây vợt cũ mà chơi vì mình đang tập cháu ạ, vợt 2nd kiếm cây nào hình thức xấu 1 tí cũng đc

Bình luận từ Facebook