Xin review về cốt joola aircacbon

Het_3g

Binh Nhì
Như tiêu đề trên. Em muốn tham khảo ý kiến của các a/c những ai đã sử dụng cốt này rồi ah. Em xin cảm ơn.

Trainee

Đại Tá
A có thể tư vấn giúp e cốt vợt nào cùng tính năng mà ngon bổ rẻ hơn không ah. Thanks a
Ngày trc mình chơi con Aero Soft Carbon của Corniileau thấy khá hay, nhưng hình như giá giờ cũng đắt.
Nếu bạn muốn cốt nhẹ hều kiểu đó mà rẻ thì có thể xem xét dòng vợt 2 tốc chuyên chơi gai; Nói chung giá cũ sẽ rất rẻ.

M.Hoang

Đại Tá
Ngày trc mình chơi con Aero Soft Carbon của Corniileau thấy khá hay, nhưng hình như giá giờ cũng đắt.
Nếu bạn muốn cốt nhẹ hều kiểu đó mà rẻ thì có thể xem xét dòng vợt 2 tốc chuyên chơi gai; Nói chung giá cũ sẽ rất rẻ.
Bác chơi nhiều cốt vậy @@. Cho em hỏi có loại cốt nào mà cán nó kiểu như vis và cân bằng không bác. Em chơi mấy cây có sợi của các hãng thì đa phần cán nó cái eo và phần đầu cán nó hơi nhỏ thành ra khó đánh trái. Đang kiếm 1 cây đánh trái dễ mà hơi khó.

Het_3g

Binh Nhì
E chơi 2 mặt mút, e muốn kiếm cốt nào 2 càng linh hoạt ah. Trọng lượng tầm 8xg hợp lý, chứ nhẹ quá e sợ tay hơi bồng bềnh. Nhờ bác tư vấn giúp

Trainee

Đại Tá
E chơi 2 mặt mút, e muốn kiếm cốt nào 2 càng linh hoạt ah. Trọng lượng tầm 8xg hợp lý, chứ nhẹ quá e sợ tay hơi bồng bềnh. Nhờ bác tư vấn giúp
Con Air có 7x thôi;
Vợt chơi gai nhưng chơi 2 mút khá hay bạn.
8x thì đa số cốt mới bây giờ đều cỡ đó, chứ không nặng như xưa; Bạn thích loại nào, tầm tiền nào, tính năng sao, ... nói ra là anh em đưa cho một loạt lựa chọn ngay.
Cốt vợt tầm 7x mà dán 2 mút vào thì nói chung sẽ bị nặng đầu. 85-90gr thì mình thấy đa số anh em chơi 2 mút lựa chọn, tùy theo sở thích và mút đánh là mút gì nữa.

Trainee

Đại Tá
Bác chơi nhiều cốt vậy @@. Cho em hỏi có loại cốt nào mà cán nó kiểu như vis và cân bằng không bác. Em chơi mấy cây có sợi của các hãng thì đa phần cán nó cái eo và phần đầu cán nó hơi nhỏ thành ra khó đánh trái. Đang kiếm 1 cây đánh trái dễ mà hơi khó.
Cán nhái kiểu Vis nhiều mà nhỉ; Cá nhân mình chơi gai trung/công trái; Đánh đơn thì 7 trái 3 phải; Đánh đôi đánh 8 phải 2 trái thấy hầu như cán cây nào thon thon chút đều OK, cho nên mình nghĩ không nhất khoát phải cán Vis.
Xem qua dòng cốt mới bây giờ thấy hầu như cán nó làm đều dễ xoay: Lin Gao, Alnade, Clipper Wood, Hogo, .... đến cả mấy cây Tibahar, Joola, ... cán cũng na ná nhau mà nhỉ.
Nếu không hợp cán kiểu như bạn nói (dòng cán kiểu Long 5?) thì xem xét dòng cán AN của Butterfly ấy.

Het_3g

Binh Nhì
E chơi 2 mút mềm stiga bác ah. Giá thành khoảng 2 đến 4 triệu. E muốn chơi tấn công 2 càng linh hoạt. Cảm ơn a

Trainee

Đại Tá
E chơi 2 mút mềm stiga bác ah. Giá thành khoảng 2 đến 4 triệu. E muốn chơi tấn công 2 càng linh hoạt. Cảm ơn a
Budget tới 4 tr thì thoải mái lựa chọn bạn ơi. Nên mua cốt đã qua sử dụng like new; Dùng đồ Butterfly cho dễ bán nếu không ưng và gần như không lỗ.
Nếu muốn chơi chậm chuẩn thì bạn xem xét dòng ALC; còn nhanh gắt, thì đánh ZLC.
Theo ý mình thì chơi ZLC phong trào cho nó đỡ mất lực: TMB ZLC, Zun ZLC, ZJK LZC, Harimoto ZLC, .... mua cốt cũ đã qua sử dụng, giá tầm 3-4tr thì quá ổn.
Rẻ hơn thì bạn có thể quan tâm tới một số cây không thuộc Butterfly:
P/s: Mình cũng đang rao mấy cây giá rẻ, khá có tên; nhưng nói vào đây không tiện và mất hay, kê kê.

Het_3g

Binh Nhì
Budget tới 4 tr thì thoải mái lựa chọn bạn ơi. Nên mua cốt đã qua sử dụng like new; Dùng đồ Butterfly cho dễ bán nếu không ưng và gần như không lỗ.
Nếu muốn chơi chậm chuẩn thì bạn xem xét dòng ALC; còn nhanh gắt, thì đánh ZLC.
Theo ý mình thì chơi ZLC phong trào cho nó đỡ mất lực: TMB ZLC, Zun ZLC, ZJK LZC, Harimoto ZLC, .... mua cốt cũ đã qua sử dụng, giá tầm 3-4tr thì quá ổn.
Rẻ hơn thì bạn có thể quan tâm tới một số cây không thuộc Butterfly:
P/s: Mình cũng đang rao mấy cây giá rẻ, khá có tên; nhưng nói vào đây không tiện và mất hay, kê kê.
Vậy xin phép a e inbox a nhé

Trainee

Đại Tá
Vậy xin phép a e inbox a nhé
Bạn xem tham khảo giá nhé; để biết cây vợt từ mới chuyển qua cũ nó giảm giá sao. Còn giao dịch giờ thì chịu rồi, mình đang dính phong tỏa tới sau 3/8 mới biết đc có ra ngoài hay không.

Leo PP

Binh Nhì
Có bác nào bán lại cốt Joola Air carbon ko nhỉ? Có inbox mình nhé.

Bình luận từ Facebook