Xin review Rakza Z bản thường và bản extra hard

729-FX

Trung Uý
Đợi mãi không bác nào review :)
Em mua rồi
Có vài đánh giá cơ bản thôi.
Lanh khá bền và bám xoáy, không dễ bể rìa, na ná như r7 chứ không như rX
Sponge cứng, tầm khoảng 38 39 độ
Chất lượng quả đánh khá tốt, không bằng hồi em chơi H3 bên trái nhưng kê chặn tốt hơn. Điểm trừ duy nhất là khi chặn mấy quả moi quá xoáy thì hay bị trượt bóng, nghe cái kéttt. :)))
Độ bền thì phải đợi thêm, vì em chơi khá ít.

kiennn

Trung Uý
Em mua rồi
Chất lượng quả đánh khá tốt, không bằng hồi em chơi H3 bên trái nhưng kê chặn tốt hơn. Điểm trừ duy nhất là khi chặn mấy quả moi quá xoáy thì hay bị trượt bóng, nghe cái kéttt. :)))
Trong video nó dính nhấc được quả bóng lên, bác có cần tấm dán nilon để bảo vệ mặt không? Và có dễ lau bụi không?

tosiosHD

Đại Tá
Em mua rồi
Bạn chơi Spin art của Butter chưa? Tôi nghĩ em raka Z na ná vậy

ducanhmh

Đại Tá
Em mua rồi
Đây là Z thường hay Z hard thế bác?

729-FX

Trung Uý
Em chơi Z thường nhé các bác. Độ dính thua kém H3 ạ. Em thấy mọi người bảo tầm 70% của H3 thôi. Mới đầu bóc ra có thể dính nhấc quả bóng lên. Vẫn phải film dán bảo vệ như H3. Nhưng con này dễ bảo quản hơn, k dễ bị mốc như H3. Spin art của Bty thì em chưa chơi, cả lô nhà Bty em chỉ được dùng duy nhất 1 miếng Rozena, thì so sánh sơ là Z bám hơn xíu, cứng hơn, chậm hơn chút, bóng ra biến hóa hơn. Chỉ bị cái điểm trừ là em đã nói ở cmt trên thôi ạ. Cái này em đã khắc phục bằng việc tune topsheet 1 chút.

bichngoc2012

Binh Nhì
Em mua rồi
So với h3 mk 39 độ thì như nào vậy bác về cảm giác xoáy, độ nảy, bóng giật em cảm ơn

uytru2535

Binh Nhì
Đã từng:
Đường sắt, song ngư 815, 729 dán sẵn
Butterfly: Mazunov, Innerforce AL - ALC - ZLC, Viscaria, Iolite Neo, tmb ZLC, Fukuhara, Photino, Pert Kobel, mizutani Jun,
Stiga: Rosewood XO, NCT 5, NCT 7, Optimus Sync, clipper CR, Master Active, Tube, CC7, Nostagic 5-7
Nittaku: Acoustic, Large Spear, Ludeack Fleet, Acoustic carbon inner
Victas: Koji Matsushita off, Quartet 2 speed
Darker: 7p2a point carbon, 7p2a carbon
Donic: Otcharov Carbo Speed, Espirit, Senso walner carbon
GiantDragon : Topspeed
Avalox: P500, P700
Andro: CS Velocity
DHS: PG7, King 2, 301, Long 5
Xiom: Zetro quad
Leoviz: Liberty

Hiện tại:
H3 Pro Blue - NA carbon inner ST - Ten 05 fx
H3 NT Blue - Yasaka Alnade - Ten 05

tla

Super Moderators
Đã từng:
Đường sắt, song ngư 815, 729 dán sẵn
Butterfly: Mazunov, Innerforce AL - ALC - ZLC, Viscaria, Iolite Neo, tmb ZLC, Fukuhara, Photino, Pert Kobel, mizutani Jun,
Stiga: Rosewood XO, NCT 5, NCT 7, Optimus Sync, clipper CR, Master Active, Tube, CC7, Nostagic 5-7
Nittaku: Acoustic, Large Spear, Ludeack Fleet, Acoustic carbon inner
Victas: Koji Matsushita off, Quartet 2 speed
Darker: 7p2a point carbon, 7p2a carbon
Donic: Otcharov Carbo Speed, Espirit, Senso walner carbon
GiantDragon : Topspeed
Avalox: P500, P700
Andro: CS Velocity
DHS: PG7, King 2, 301, Long 5
Xiom: Zetro quad
Leoviz: Liberty

Hiện tại:
H3 Pro Blue - NA carbon inner ST - Ten 05 fx
H3 NT Blue - Yasaka Alnade - Ten 05
Cây NA inner đánh so với NA thì ntn vậy bác?

VPSV

Đại Uý
Em chơi Z thường nhé các bác. Độ dính thua kém H3 ạ. Em thấy mọi người bảo tầm 70% của H3 thôi. Mới đầu bóc ra có thể dính nhấc quả bóng lên. Vẫn phải film dán bảo vệ như H3. Nhưng con này dễ bảo quản hơn, k dễ bị mốc như H3. Spin art của Bty thì em chưa chơi, cả lô nhà Bty em chỉ được dùng duy nhất 1 miếng Rozena, thì so sánh sơ là Z bám hơn xíu, cứng hơn, chậm hơn chút, bóng ra biến hóa hơn. Chỉ bị cái điểm trừ là em đã nói ở cmt trên thôi ạ. Cái này em đã khắc phục bằng việc tune topsheet 1 chút.
Em mới "lụm" được combo Rakza Z extra Hard (đỏ), với mizuno Q5 (đen) trên cốt Stiga Eternity 89g ST với giá khá mềm. 2 mặt người bán rao mới đánh 2 h đồng hồ như hình

Đang phân vân ko biết nên để chơi hay nên chia lại cho anh em cặp mặt này đây. Đang đánh battle ii 39 pro quen cho FH cảm giác rất hợp tay. Ko biết các bác đánh battle 2 pro chưa, so sánh giúp em với rakza Z extra Hard với ạ. Em tính trải nghiệm thử q5 cho BH xem có hơn G1 ko. Nếu ngon thì thay G1 cho BH em đang chiến.

Trước chơi Rakza 7 thấy cũng hay nhưng giờ vào lực mạnh đánh Rakza7 ko ngon bằng mặt B2pro.
Cốt đang ship về vn, dự sau tết nhận hàng.

• Like
Reactions: tla

tla

Super Moderators
Em mới "lụm" được combo Rakza Z extra Hard (đỏ), với mizuno Q5 (đen) trên cốt Stiga Eternity 89g ST với giá khá mềm. 2 mặt người bán rao mới đánh 2 h đồng hồ như hìnhView attachment 137723
View attachment 137724
Đang phân vân ko biết nên để chơi hay nên chia lại cho anh em cặp mặt này đây. Đang đánh battle ii 39 pro quen cho FH cảm giác rất hợp tay. Ko biết các bác đánh battle 2 pro chưa, so sánh giúp em với rakza Z extra Hard với ạ. Em tính trải nghiệm thử q5 cho BH xem có hơn G1 ko. Nếu ngon thì thay G1 cho BH em đang chiến.

Trước chơi Rakza 7 thấy cũng hay nhưng giờ vào lực mạnh đánh Rakza7 ko ngon bằng mặt B2pro.
Để lại em cặp mặt đi

VPSV

Đại Uý
Để lại em cặp mặt đi
A hihi, bác cũng có hứng thú với rakza z extra hard hả. Cốt bác chơi nhẹ ráp 2 mặt này chắc combo ko nặng quá đâu (lợi thế cốt nhẹ). Để sau tết hàng về em check xem đúng hàng lướt 99% ko đã nhé bác. Nhìn hình em thấy ổn, nhưng chưa dám hứa với bác đâu (nhưng sẽ ưu tiên). Vì nhiều khi sponge rách mà người bán ko rao.
Cặp mặt này trình trung cấp còn chưa tự tin múc, bác chắc cũng cao thủ đấy:cool:.

Last edited:
  • Like
Reactions: tla

tla

Super Moderators
A hihi, bác cũng có hứng thú với rakza z extra hard hả. Cốt bác chơi nhẹ ráp 2 mặt này chắc combo ko nặng quá đâu (lợi thế cốt nhẹ). Để sau tết hàng về em check xem đúng hàng lướt 99% ko đã nhé bác. Nhìn hình em thấy ổn, nhưng chưa dám hứa với bác đâu (nhưng sẽ ưu tiên). Vì nhiều khi sponge rách mà người bán ko rao.
Cặp mặt này trình trung cấp còn chưa tự tin múc, bác chắc cũng cao thủ đấy:cool:.
chủ yếu tại em đánh cốt mềm nên phối được :)

729-FX

Trung Uý
Em mới "lụm" được combo Rakza Z extra Hard (đỏ), với mizuno Q5 (đen) trên cốt Stiga Eternity 89g ST với giá khá mềm. 2 mặt người bán rao mới đánh 2 h đồng hồ như hìnhView attachment 137723
View attachment 137724

hi cảm ơn bác đã share cho ae, nhưng mà em lại quay về 2 miếng h3 :( không cai nổi. Em nghĩ nếu xét nguyên bản thì B2 pro sẽ thua đám bọt khí một chút, còn lại thì hơn.

Bình luận từ Facebook