Xin review mặt Rakza X

Daoky09

Đại Tá
Mình lắp bản 10 soft mà ! Thấy phê hơn TEN05 nên bỏ chuyển sang luôn, nhân tiện đây cho hỏi bạn nào đánh thử silver G3 chưa ? mình đang muốn lắp nó vì trước đây trái toàn dùng silver L. Đánh thử mấy mặt khác không hợp nhưng lại muốn thay đổi chút vì Silver L cổ điển quá
Dòng Sriver có 7 loại:
1) Cổ điển có 3 loại: Sriver (speed 10, spin 8.0, cứng 38 ); Sriver EL( 10, 8.0, 35 ); Sriver FX ( 10, 8.0, 33 ). Giá 580.000đ
2) Trung có 2 loại: Sriver G2 ( 11.5, 9.5, 36 ); Sriver G2 FX ( 11.5, 9.5, 32 ). Cách đây khoảng 10 năm Trường Huy có bán, giá nằm giữa Sriver và Sriver G3. Dòng này ít người chơi nên khả năng không còn nhập về VN nữa.
3) Đời Cuối cùng có 2 loại: Sriver G3 ( 13.5, 10, 38); Sriver G3 FX ( 13.5, 10, 32 ). Giá 1.050.000đ.
Mình đã chơi hết các loại, Bạn là Mod chắc trình cao hơn mình nên không dám tư vấn. nhìn vào Thông số chắc bạn có thể quyết định được có thay thế hay không?
P/S: hiện tại mình cũng đang chơi Sriver EL bên BH của cốt Gatien Pure rất ổn; và chơi Sriver G3 bên FH của Tosios cũng rất hay. chúc bạn thành công.

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Dòng Sriver có 7 loại:
1) Cổ điển có 3 loại: Sriver (speed 10, spin 8.0, cứng 38 ); Sriver EL( 10, 8.0, 35 ); Sriver FX ( 10, 8.0, 33 ). Giá 580.000đ
2) Trung có 2 loại: Sriver G2 ( 11.5, 9.5, 36 ); Sriver G2 FX ( 11.5, 9.5, 32 ). Cách đây khoảng 10 năm Trường Huy có bán, giá nằm giữa Sriver và Sriver G3. Dòng này ít người chơi nên khả năng không còn nhập về VN nữa.
3) Đời Cuối cùng có 2 loại: Sriver G3 ( 13.5, 10, 38); Sriver G3 FX ( 13.5, 10, 32 ). Giá 1.050.000đ.
Mình đã chơi hết các loại, Bạn là Mod chắc trình cao hơn mình nên không dám tư vấn. nhìn vào Thông số chắc bạn có thể quyết định được có thay thế hay không?
P/S: hiện tại mình cũng đang chơi Sriver EL bên BH của cốt Gatien Pure rất ổn; và chơi Sriver G3 bên FH của Tosios cũng rất hay. chúc bạn thành công.

Vậy là vẫn sirver EL mà dùng thôi ! com bô bạn dùng như vậy thì rõ ràng 2 mặt này có sự khác biệt đáng kể ! cám ơn

aunhh

Đại Tá
Không biết mặt rakza x hay x soft hợp với timo boll zlc nữa, anh nào đã kết hợp cho em xin chút kinh nghiệm, cảm ơn!
Mình chưa dùng Razka X, Razka X soft bao giờ, nhưng đang xài Razka 7 soft cho BH Super ZLC ZJK. Giật trái, móc xoáy bá đạo luôn

aunhh

Đại Tá
Khoảng 2 ngày trước, mình đi quýnh bb, gặp một người dán Razka X cho BH trên Amultart, mình thấy mút co nhiều quá. Trong khi đó mình dánh Razka 7 soft lần thứ 2, chưa thấy hiện tượng co mút, chỉ thấy bị dài ra phía đầu vợt. Có lẽ do mình lăn tay mạnh nên nó bị giãn ra.

Heo con

Đại Tá
Vừa lắp em này vào trái ! thông số kinh khủng luôn speed 94 , xoáy 98, độ bám dính 3.0 với thông số kỹ thuật thì tên này cực xoáy tốc cũng khá ổn còn hợp với việc đánh không thì không biết ! giá = 2/3 TEN.
Em này gắn mặt gì trên amultart vậy đại ca @hiepasc . Em đang xài mặt fh là rakza 7 và bh là rakza 7 soft

nvh78

Đại Tá
e ? là mặt này cứng hay mềm bác ơi , có hợp với cốt cứng k ạ
bác cho e ? mặt của bác là X hay X soft ạ , X thường thì có cứng bằng 9 và 7 k ạ
Mặt Rakza X cứng nhé em ơi.cứng hơn Rakza 7 đó.
Độ cứng: Rakza X:7.5
Rakza 7:6.1
Rakza X soft:5
Rakza 7 soft:2.7
Rakza 9:7.6
TMB 5000 nếu BH dán độ cứng từ Rakza 7 trở xuống thôi.

Heo con

Đại Tá
Mặt Rakza X cứng nhé em ơi.cứng hơn Rakza 7 đó.
Độ cứng: Rakza X:7.5
Rakza 7:6.1
Rakza X soft:5
Rakza 7 soft:2.7
Rakza 9:7.6
TMB 5000 nếu BH dán độ cứng từ Rakza 7 trở xuống thôi.
Em amutart dán mặt x bên nào vậy đại tá @nvh78 , hay mình xài x soft vậy a? nếu xài x soft thì dán mặt nào ạ

nvh78

Đại Tá
Em amutart dán mặt x bên nào vậy đại tá @nvh78 , hay mình xài x soft vậy a? nếu xài x soft thì dán mặt nào ạ
FH nên dùng mặt cứng,mặt mềm rất tốn lực và dễ tụt bóng nếu ko có lực
BH dùng mặt mềm nếu chỉ phòng thủ và chặn đẩy,nếu BH tấn công tốt thì dùng cứng lên chút nữa

Heo con

Đại Tá
FH nên dùng mặt cứng,mặt mềm rất tốn lực và dễ tụt bóng nếu ko có lực
BH dùng mặt mềm nếu chỉ phòng thủ và chặn đẩy,nếu BH tấn công tốt thì dùng cứng lên chút nữa
vậy xài rakza x soft bên FH hả @nvh78

Bình luận từ Facebook