xin review mặt palio blit 2010 so với các loại ten05 , ten64 , rakza7 , rasant

Tien Hung

Binh Nhì
các loại bác đưa ra chỉ có rakza là e chưa có dịp thử.
Blitz 2010 là một mặt trung bình đến hơi cứng,có độ dính và bám khá cao ( càng đánh càng dính), bền đến rất bền, vì dính nên kê chặn và gò có độ dị, độ lưu bóng khá và góc ra bóng khá cao.
Để so sánh với các loại thì cũng khó vì tính chất có phần khác nhau, nhưng blitz chơi FH khá và BH khá hay. BH e cũng thử qua kha khá loại rồi mà chưa có loại nào thấy ổn như blitz và ten 05 fx. Vì điều kiện khi tế ko đú đc với ten nên blitz vẫn là lựa chọn số 1 của e.
Tóm lại blitz 2010 là 1 sản phẩm đáng để dùng thử bác ạ.
Mặt Bilitz 2010 này có cứng hơn Ten 05 ko bạn và nặng bao nhiêu gam trên Cốt Vis.

Tien Hung

Binh Nhì
Hiện nay mình dùng 3 combo, đang đánh theo thứ tự ưu tiên:

1. Cliper CR, FH Tibhar evolution MX-P BH Palio Blitz 2010 (cây này để chiến).
2. Adidas PowerTec Fiber, FH Tibhar evolution MX-P BH Palio Blitz 2010 .
3. TMB limited edition, FH Tibhar evolution MX-P BH Palio Blitz 2010 (cây này thình thoảng mang ra dạo thôi).

Thử rất nhiều mặt nhưng bây giờ kết nhất: phải Tibhar evolution MX-P và trái Palio Blitz 2010
2 mặt này hợp về lối đánh, độ bền và tính kinh tế cao.

Mặt Tibhar evolution MX-P của em Thơm @tibhar_vn tun thêm tý Long booster thì thôi rồi ...phê như con tê tê ... hay hơn ten ... dị như tầu.
Bilitz 2010 này có cứng hơn Ten 05 ko bạn và nặng bao nhiêu gam trên Cốt Vis.

Tien Hung

Binh Nhì
So với Rakza7 thì Blizt 2010: cứng hơn;xoáy lồng khó chịu hơn;bóng có độ vọt cao nên mình thấy nhanh hơn mặc dù trên bảng thông số R7 nhỉnh hơn tí;độ bền hơn hẳn và đặc biệt dán đi dán lại mà mút ko hề bị co lại;cắt bóng nặng hơn nhưng kê chặn kém hơn;trọng lượng mút nhẹ hơn.tóm lại là Blizt tấn công hay hơn thủ
E đang dùng Zaka 7 cho bên trái. Đánh khá là ưng nhưng trên con Vis nặng 50g khá nặng. Bilizt 2010 này nặng ko a

Bình luận từ Facebook