xin review mặt palio blit 2010 so với các loại ten05 , ten64 , rakza7 , rasant

tosiosHD

Đại Tá
Sắp có hội chơi blitz2010 thành lập rồi. Haha!
Blitz2010 có 1 đặc điểm mà ko có dòng mặt nào giống nó: đó là mút cũ chơi hay hơn mút mới! Nghĩa là mút càng chơi thì càng thấy xoáy hơn! Thế mới hay!

Blitz được in mác " made in Germany" nhưng thực tế là mặt tàu bác ạ.TS blitz có dính và cũng khá nhạy cảm,sp blitz là bọt khí nhưng rất đặc nên trọng lượng của miếng mút là trung bình đến hơi nặng blitz ko bị mốc nếu để ngoài ko khí nhưng nếu độ ẩm cao thì ko có mặt nào ko bị mốc và blitz bị mốc sp trước khi mốc ts. Tóm lại là blitz ko dễ bị mốc và rất bền bỉ, các bác cứ thoải mái sử dụng thôi.

Mình xin đính chính lại 2 điều:
- Mặt Palio Blitz 2010 là mặt sản xuất tại Đức 100%.
- Mặt Palio Blitz 2010 nếu nguyên bản không có tác động bên ngoài thì không có độ dính mà chỉ là có độ bám cao (grippy) giống với các dòng mặt Châu Âu và Nhật thông thường.

Cảm ơn các bạn đã tin tưởng và sử dụng sản phẩm Palio Blitz 2010 :). Nếu có vấn đề gì về chất lượng đối với các sản phẩm Palio chính hãng phân phối bởi Hoả Châu thì bên mình sẽ chịu trách nhiệm nhé.

dungatvt

Thượng Tá
Nếu bác kỹ tính thì có thể bọc, nhưng e lười lắm, đánh xong thậm chí chả lau chùi, bọc biếc gì cả, cho vào túi vợt mai bỏ ra đánh tiếp.
Thực tế blitz của e là mặt 2nd ông anh cho,trước đó em ko biết mặt đã được sử dụng bao lâu. Nhưng cho đến giờ e đã chơi được thêm 2 năm mà vẫn quá ổn, dự tính có thể chơi thêm khoảng 2 năm nữa. giờ ts vẫn bóng loáng mặc dù em là thằng hay giật bóng, mà cứ ko giật bạt là thua vì yếu phòng thủ. Tuy nhiên, cho đến giờ e ko thấy dấu hiệu lên chân gai của blitz. blitz có bị vỡ rìa các bác ạ, nhưng rất ít và chậm.
Review blitz thế này chỉ sợ các bác tưởng là em tiếp thị sản phẩm thôi. Ko phải vậy đâu nhé
Vậy chất dính sau 2 năm có bị mất đi không hay vẫn dính như lúc đầu vậy bác?

Trainee

Đại Tá
Vậy chất dính sau 2 năm có bị mất đi không hay vẫn dính như lúc đầu vậy bác?
Anh đừng quan tâm tới cái dính của nó, dòng này về cơ bản đặc tính kỹ thuật của nó không có cái dính. Khác hẳn với Rasant Grip.
Nhưng anh đánh loại này không hợp đâu vì nó cứng lắm. Anh có đánh thì đánh Blizt Soft thôi. Mà nếu anh tìm mặt mới thì hôm nọ ko lấy cái mặt Pulse Rider khuyến mãi ở VT Open đi. 890 -> 450. Em lấy 1 mặt, khá êm, bám xoáy, bền thì dòng này cũng khủng khiếp rồi.

nvh78

Đại Tá
OK bạn. Ten dễ đánh nhưng cũng dễ chặn thiếu độ dị của cú đánh nên đối phương rất dễ phòng thủ.
Ở đây mình so với độ xoáy của ten 05 (cảm giác đánh cứng nhất so với các dòng ten).
Thế này thì phải quất ngay 1 em blitz 2010 thôi, haha :v
Blizt 2010 dungf cho BH thì gò bóng nặng,tấn công hay nhưng để chặn đẩy thì ko thể bằng Ten đc.Nếu gặp phải đối phương tấn công bằng xoáy nhiều thì mặt này chặn rất hay bị bung bóng

nvh78

Đại Tá
blitz nảy và high throw mà bác, nhưng nó dính nên việc bắt ngắn ko phải là quá khó. Như e review ở trên, nếu bắt ngắn quen với blitz thì khá dễ chịu ( vì nó dính nên độ lưu bóng tăng thêm và việc bỏ nhỏ dễ dàng hơn) mà lại còn gây khó khăn cho đối thủ vì bóng khó đoán vì độ xoáy, điểm rơi và đường đi của bóng. Nếu bác nào đã và đang chơi tàu đạo như e thì thử lấy miếng H3 ra bắt ngắn xem sao. cảm giác blitz bắt ngắn có vài phần giống như vậy. Nhưng đối với e blitz dễ hơn H3 trong việc bắt ngắn, đại khái là vì H3 cứng, xịt và dính quá nhiều cho việc bắt ngắn.
H3 bắt ko ngắn cũng thành ngắn nhé

timoboll_qb

Thượng Sỹ
Anh đừng quan tâm tới cái dính của nó, dòng này về cơ bản đặc tính kỹ thuật của nó không có cái dính. Khác hẳn với Rasant Grip.
Nhưng anh đánh loại này không hợp đâu vì nó cứng lắm. Anh có đánh thì đánh Blizt Soft thôi. Mà nếu anh tìm mặt mới thì hôm nọ ko lấy cái mặt Pulse Rider khuyến mãi ở VT Open đi. 890 -> 450. Em lấy 1 mặt, khá êm, bám xoáy, bền thì dòng này cũng khủng khiếp rồi.
pulse rider còn hàng ko bác :3

Blizt 2010 dungf cho BH thì gò bóng nặng,tấn công hay nhưng để chặn đẩy thì ko thể bằng Ten đc.Nếu gặp phải đối phương tấn công bằng xoáy nhiều thì mặt này chặn rất hay bị bung bóng
Chuẩn luôn.
Về giật Blitz 2010 có tính uy hiếp và khó chịu hơn Ten khá nhiều nhưng về chặn đẩy thì Ten vẫn có độ kiểm soát cao hơn và ổn định hơn. Khi chặn nhiều người khen Blitz 2010 khó chịu hơn thì theo mình thực ra nó không chuẩn bẳng Ten mới có cảm giác đó. Cũng vì đều quá nên nhiều người cũng nói là đánh mặt Ten đường bóng hơi hiền. Nói chung là tùy theo giơ đánh và cảm giác sẽ hợp với mặt vợt cụ thể.

timoboll_qb

Thượng Sỹ
Chuẩn luôn.
Về giật Blitz 2010 có tính uy hiếp và khó chịu hơn Ten khá nhiều nhưng về chặn đẩy thì Ten vẫn có độ kiểm soát cao hơn và ổn định hơn. Khi chặn nhiều người khen Blitz 2010 khó chịu hơn thì theo mình thực ra nó không chuẩn bẳng Ten mới có cảm giác đó. Cũng vì đều quá nên nhiều người cũng nói là đánh mặt Ten đường bóng hơi hiền. Nói chung là tùy theo giơ đánh và cảm giác sẽ hợp với mặt vợt cụ thể.
Hỏa châu so sánh luôn cho em blitz 2010 với ten05 và ten64 dc ko ạ :3 ( speed, spin, hardness)

timoboll_qb

Thượng Sỹ
Bó tay, thế mà cũng hỏi giảm giá khi nào mà không biết nhỉ? Thế nó bán khi nào và ở đâu bác có biết không? :)
Bác có họ với Heo c không vậy?
em cứ tưởng giải có đăng trên diễn đàn, mua dc trên web luôn :3

Schlum

Đại Uý

Không hẳn thế .... bung hay không là do lúc tiếp bóng có hợp lý và quen độ nẩy hay không thôi.

aunhh

Đại Tá
Mình mới dùng Aeolus 450 cho SZLC ZJK. Đánh trái thử thì cảm giác cứng, flick trong bàn khó ăn xoáy. Nền xài lại Razka 7 soft cho bên trái. Mặt này flcik, móc xoáy, giật cầu vồng, giật xung rất hay, rất bám xoáy, cảm giác rất sướng. Mình chơi bên phải khi đánh bóng cũ ( ko phải bóng plastic 40+)thì giật bóng, bóng cầu vồng cao, an toàn, bóng dễ vào, ít mất lực mất sức. Đó là 2 bữa đầu tiền quýnh. 2 hôm rồi, quýnh cảm giác phải tăng lực lên khi giật bóng nặng. Ko biết là do mình để cây vợt trong phòng có máy lạnh hay ko vì mình để ý mấy lần mình bỏ cây vợt trong phòng làm việc có máy lạnh thì đánh cảm giác xịt hơn. Nếu dán mút lại thì có được cảm giác như lúc đầu hay ko? Mình chơi được khoản 1 tuần mặt Aeolus 450 thôi.
Về mặt ổn định thì đúng là thua Ten.

dungatvt

Thượng Tá
Hôm trước mình có đến chỗ VT open nhưng chỉ còn khuyến mãi cốt vợt với mặt vợt target thôi.

Bình luận từ Facebook