xin review mặt palio blit 2010 so với các loại ten05 , ten64 , rakza7 , rasant

nvh78

Đại Tá
So với Rakza7 thì Blizt 2010: cứng hơn;xoáy lồng khó chịu hơn;bóng có độ vọt cao nên mình thấy nhanh hơn mặc dù trên bảng thông số R7 nhỉnh hơn tí;độ bền hơn hẳn và đặc biệt dán đi dán lại mà mút ko hề bị co lại;cắt bóng nặng hơn nhưng kê chặn kém hơn;trọng lượng mút nhẹ hơn.tóm lại là Blizt tấn công hay hơn thủ

dk.neu

Thượng Sỹ
Mình chưa chơi palio, có ông anh ở clb chơi, mặt này cảm giác dễ bể rìa. Ten 05 b giật dày bóng thì độ vọt rất cao và bóng đi cắm. Ten 64 m đánh trái nhưng cũng tập toẹ giật thấy có vẻ bóng đi chuội hơn 05

timoboll_qb

Thượng Sỹ
So với Rakza7 thì Blizt 2010: cứng hơn;xoáy lồng khó chịu hơn;bóng có độ vọt cao nên mình thấy nhanh hơn mặc dù trên bảng thông số R7 nhỉnh hơn tí;độ bền hơn hẳn và đặc biệt dán đi dán lại mà mút ko hề bị co lại;cắt bóng nặng hơn nhưng kê chặn kém hơn;trọng lượng mút nhẹ hơn.tóm lại là Blizt tấn công hay hơn thủ
có xoáy hơn ten và rasant ko bác :3 , nếu mà chơi bạt nhiều thì có nhanh nổi gai như mấy mặt ten không nhỉ :3

Last edited:

nvh78

Đại Tá
có xoáy hơn ten và rasant ko bác :3 , nếu mà chơi bạt nhiều thì có nhanh nổi gai như mấy mặt ten không nhỉ :3
Ten thì và buổi nữa mới lắp thử.Rasant chưa chơi nhưng nghe nói nhanh mất độ Tacky.Nếu bạt thì thoải mái đi,bền hơn Ten và tiếng kêu nghe rất sướng

tosiosHD

Đại Tá
+ Mình là fan của Palio nói chung, của Blitz nói riêng đây. Bạn mua về chơi thử đi, ko hợp thì để lại cho mình. Haha.
Blitz2010 là mút vợt hay, có chỗ đứng vững chắc nhất trong làng bóng bàn nghiệp dư vài năm trở lại đây. Nó quá hay khi dùng cho BH, chơi FH cũng rất tuyệt. Độ xoáy thì khỏi nói, độ bền thì vô đối!

Schlum

Đại Uý
+ Mình là fan của Palio nói chung, của Blitz nói riêng đây. Bạn mua về chơi thử đi, ko hợp thì để lại cho mình. Haha.
Blitz2010 là mút vợt hay, có chỗ đứng vững chắc nhất trong làng bóng bàn nghiệp dư vài năm trở lại đây. Nó quá hay khi dùng cho BH, chơi FH cũng rất tuyệt. Độ xoáy thì khỏi nói, độ bền thì vô đối!

Mặt Blitz đánh trái là lựa chọn số 1 trong danh sách các mặt đánh trái của mình.
Chặn đẩy, gò gài an toàn, đôi công tốt, tấn công bóng đi cắm, khá dị.

Aeolus đánh trái cũng tốt nhưng hợp hơn với giơ trái bạo lực hoặc trình cao. Mặt này đánh phải hay hơn blitz.

Last edited:

tosiosHD

Đại Tá
Mặt Blitz đánh trái là lựa chọn số 1 trong danh sách các mặt đánh trái của mình.
Chặn đẩy, gò gài an toàn, đôi công tốt, tấn công bóng đi cắm, khá dị.

Aeolus đánh trái cũng tốt nhưng hợp hơn với giơ trái bạo lực hoặc trình cao. Mặt này đánh phải hay hơn blitz.
+ Bạn chơi combo gì thế? Chia sẻ tí xíu được không?

Schlum

Đại Uý
+ Bạn chơi combo gì thế? Chia sẻ tí xíu được không?

Hiện nay mình dùng 3 combo, đang đánh theo thứ tự ưu tiên:

1. Cliper CR, FH Tibhar evolution MX-P BH Palio Blitz 2010 (cây này để chiến).
2. Adidas PowerTec Fiber, FH Tibhar evolution MX-P BH Palio Blitz 2010 .
3. TMB limited edition, FH Tibhar evolution MX-P BH Palio Blitz 2010 (cây này thình thoảng mang ra dạo thôi).

Thử rất nhiều mặt nhưng bây giờ kết nhất: phải Tibhar evolution MX-P và trái Palio Blitz 2010
2 mặt này hợp về lối đánh, độ bền và tính kinh tế cao.

Mặt Tibhar evolution MX-P của em Thơm @tibhar_vn tun thêm tý Long booster thì thôi rồi ...phê như con tê tê ... hay hơn ten ... dị như tầu.

tosiosHD

Đại Tá
Hiện nay mình dùng 3 combo, đang đánh theo thứ tự ưu tiên:

1. Cliper CR, FH Tibhar evolution MX-P BH Palio Blitz 2010 (cây này để chiến).
2. Adidas PowerTec Fiber, FH Tibhar evolution MX-P BH Palio Blitz 2010 .
3. TMB limited edition, FH Tibhar evolution MX-P BH Palio Blitz 2010 (cây này thình thoảng mang ra dạo thôi).

Thử rất nhiều mặt nhưng bây giờ kết nhất: phải Tibhar evolution MX-P và trái Palio Blitz 2010
2 mặt này hợp về lối đánh, độ bền và tính kinh tế cao.

Mặt Tibhar evolution MX-P của em Thơm @tibhar_vn tun thêm tý Long booster thì thôi rồi ...phê như con tê tê ... hay hơn ten ... dị như tầu.
Haha. Anh em mình hợp nhau cái khoản Blitz2010 và Evolution rồi. Mình cũng đang chiến Evolution EL-P đây. Phải nói là EL đánh trái thấy khá hay bạn ạ. Ko biết MX có cứng lắm ko, độ xoáy thế nào?

Schlum

Đại Uý
Haha. Anh em mình hợp nhau cái khoản Blitz2010 và Evolution rồi. Mình cũng đang chiến Evolution EL-P đây. Phải nói là EL đánh trái thấy khá hay bạn ạ. Ko biết MX có cứng lắm ko, độ xoáy thế nào?

Mặt này cứng nhất dòng evolution, xoáy như ten.

holo124

Đại Tá
mình cũng đồng ý vì đã dùng 2 miếng Blizt10 , độ bền cực tốt . Muốn thay mặt mà đánh mãi chả hỏng => nản

Schlum

Đại Uý
mình cũng đồng ý vì đã dùng 2 miếng Blizt10 , độ bền cực tốt . Muốn thay mặt mà đánh mãi chả hỏng => nản

Mặt Blitz có thêm 1 đặc điểm nữa là mua mới đánh chưa thích ... đánh càng cũ đánh càng thích ... khà khà ... khó thay thật.

Schlum

Đại Uý
+ Mình biết là MX-P là cứng nhất của dòng Evolution rồi mà. Nhưng bạn đừng nói nó xoáy như Ten nhé. Mình ko tin đâu!

Bạn phải tun thì nó mới xoáy ác ... còn dán thẳng vào cốt ko tun đánh cứng lắm nên ko thể xoáy nhiều được.

Bình luận từ Facebook