Xin review gai trung Dawei 388 C-2.

tunglam1409

Trung Sỹ
Bác nào chơi qua gai này cho em xin ít review ạ?
Gai này so với 388 C-1 thì thế nào ạ?
Rơ của em là moi xoáy, bắn trái, thì chơi lót dày bao nhiêu thì hợp lý ạ?
Tks các bác nhiều.

Trainee

Đại Tá
Bác nào chơi qua gai này cho em xin ít review ạ?
Gai này so với 388 C-1 thì thế nào ạ?
Rơ của em là moi xoáy, bắn trái, thì chơi lót dày bao nhiêu thì hợp lý ạ?
Tks các bác nhiều.
Với rơ đó, hiện B đang chơi mặt gì cho mình tham khảo với. Mình cũng chơi gai trung lót 1.5 Kokutaku 110, mà cảm giác hơi khó thủ, công thì dễ; hiện đag tính chơi lại Lion Rebirth 1.5.

tunglam1409

Trung Sỹ
Với rơ đó, hiện B đang chơi mặt gì cho mình tham khảo với. Mình cũng chơi gai trung lót 1.5 Kokutaku 110, mà cảm giác hơi khó thủ, công thì dễ; hiện đag tính chơi lại Lion Rebirth 1.5.
Em cũng giống bác, em chơi Moristo 1.5mm, cảm giác khó thủ, muốn chuyển gai trung cho dễ thủ hơn chút, nhưng vẫn muốn giữ quả bắn trái, thế nên đang băn khoăn giữa 388 C-1 và C-2.
Để em kiếm miếng C-2 lót 1.5 test thử xem thế nào? rồi em feedback lại cho bác.
Em cũng chui vào mấy diễn đàn của bọn khoai tây, nhưng chả thấy re-view gì, mặt này mới ra, chắc ít người chơi.

tunglam1409

Trung Sỹ
Re-view của bọn khoai tây đây bác:
Dawei 388C-2 is a new rubber developed in 2021.
The rubber is made of special materials and the pips are longer than short pips. It retains the speedy attack and sinking characters of a short pips while also be able to produce the effect of a long pips.

Vẫn công tốt, mà lại có hiệu ứng của gai dài, nghe hay vãi....

Trainee

Đại Tá
Re-view của bọn khoai tây đây bác:
Dawei 388C-2 is a new rubber developed in 2021.
The rubber is made of special materials and the pips are longer than short pips. It retains the speedy attack and sinking characters of a short pips while also be able to produce the effect of a long pips.

Vẫn công tốt, mà lại có hiệu ứng của gai dài, nghe hay vãi....
Gai trung thì hiệu ứng nó cao, nhưng thủ kiểu chặn đẩy, kê thì kém gai ngắn bác ạ; Moristo mà khó thủ thì các gai trung công tốt khác sợ rằng còn khó thủ hơn; Như 388C-1 dễ thủ thì công lại tụt quá, khó bắn; Cái khổ của chơi gai trung mà vẫn máu đánh ác là thế :D

tunglam1409

Trung Sỹ
Vâng bác, cũng không thể kỳ vọng công được như gai công, chỉ cần được 8/10 là ok rồi.
Em vừa hỏi, ở Việt Nam 388 C-2 chỉ có lót 1.0 mm thôi, muốn kiếm loại 1.5mm phải đặt ở khựa bác ạ.
Bác đang chơi 388 C1, công hơi tụt là sao hả bác? em đang định kiếm miếng 1.5 chơi thử?

Trainee

Đại Tá
Vâng bác, cũng không thể kỳ vọng công được như gai công, chỉ cần được 8/10 là ok rồi.
Em vừa hỏi, ở Việt Nam 388 C-2 chỉ có lót 1.0 mm thôi, muốn kiếm loại 1.5mm phải đặt ở khựa bác ạ.
Bác đang chơi 388 C1, công hơi tụt là sao hả bác? em đang định kiếm miếng 1.5 chơi thử?
Kể cả 1.8 bắn nó cũng hơi tụt, 388C-1 cắt chặn êm thôi. Em chơi Kokutaku 110 thì bắn thích, nhưng thủ bị dội quá; 563 - Legend thì trung hòa giữa 388C-1 và 110; Nếu ai chơi 388C-1 mà muốn công tốt hơn chút thì chọn 729 mặt 563 _ Legend chơi tốt hơn; Em thì nghĩ chắc 388C-2 sẽ giống con Legend kia.

Bình luận từ Facebook