Xin review của các ace đã đc dùng hayabusa nào

kechamchich

Binh Nhì
Vừa qua Xiom đã giới thiệu cốt hayabusa tại VN và cũng có 1 video clip review của các cao thủ. Nhưng do nghi ngờ về độ chân thực của tính năng ưu việt "công toàn thủ diện":p nên em mạo phép post lên nhờ các ace đã dùng mấy em này cho em xin ít review, ko thì em lại tốn tiền theo bướm mất thôi :eek::eek:

tuyetvu79

Đại Tá
Vừa qua Xiom đã giới thiệu cốt hayabusa tại VN và cũng có 1 video clip review của các cao thủ. Nhưng do nghi ngờ về độ chân thực của tính năng ưu việt "công toàn thủ diện":p nên em mạo phép post lên nhờ các ace đã dùng mấy em này cho em xin ít review, ko thì em lại tốn tiền theo bướm mất thôi :eek::eek:
hji.......................!
:):):):):):)
mình chỉ thik HAYBUSA này thui...
http://autopro.com.vn/20090205113350979ca0047/suzuki-hayabusa-run-ray-voi-toc-do.chn

k pít khi nào mới sắm được
ặc...ặc....!
thèm Bia

Dũng Cửu

Đại Tá
Hi hi mình dùng cốt hayabusa zxi mặt phải sigma pro,trái xiom omegaIV pro cốt này phải đánh các dòng mặt bọt khí như ten05,64,hexer hd.sigma pro,euro .omega IV pro ,cốt đánh kiểm soát rất tốt,giật bóng bám xoáy,chặn bóng an toàn nhưng phát lực hơi yếu nên phải đánh những dòng mặt bọt khí sẽ được cả lực và xoáy ^_^

dung.vima

Moderator
Hi hi mình dùng cốt hayabusa zxi mặt phải sigma pro,trái xiom omegaIV pro cốt này phải đánh các dòng mặt bọt khí như ten05,64,hexer hd.sigma pro,euro .omega IV pro ,cốt đánh kiểm soát rất tốt,giật bóng bám xoáy,chặn bóng an toàn nhưng phát lực hơi yếu nên phải đánh những dòng mặt bọt khí sẽ được cả lực và xoáy ^_^

Có oánh được với mút tàu không bác cửu ơi :D

Bạch Long

Thượng Sỹ
Em thử rồi nài, chẳng biết ng khác thử ntn, nhưng em thấy đánh giật ngon hơn hẳn Viscaria of em. :D

kechamchich

Binh Nhì
về mặt cấu tạo, zxi chính là stradivarius, chỉ thay mỗi aramid carbon thành zephilium và xcarbon. có bác nào đã thử zx chưa ạ cho e xin review, quan tâm mỗi em này vì khả năng tạo xoáy có vẻ cao hơn ( em rơ thích đánh xoáy, ít bạt)

kodematem

Trung Sỹ

minh đang đánh haybusa ZXi FH sigma euro 1 ,BH vega pro , cốt trong lượng 84g ,mặt sigma euro 1 hơi nặng, tông cây vợt khi xong 180g nói chung là ok với mình.có vài nhận xét như sau : giật, bạt tốt . chặn đẩy ổn. cốt hơi dung tăng lực bóng đi nhanh ( smat 1 buổi đi 2 trái bóng,hihi) .đánh 2 càng là ổn .mình thích lối chơi này. trình còi xin các cao thủ chèm nhẹ tay

thuhungn

Trung Sỹ
Mình chơi cả 3 cây ZLC, Barwell Fleet và Hayabusa ZXI rồi.
Cảm nhận cốt Hayabusa ZXI nảy hơn 2 cây kia, hợp với mặt bọt khí, dán FH Razka 9, BH ten 05 FX hoặc Fastart S1 cầm là đánh quen được luôn, bóng đi rất có lực, gần bàn hoặc xa bàn đều rất tốt, cốt cắn xoáy, công thủ toàn diện, giật và đối giật rất ngon, chặn đẩy rất tốt. Nói chung cốt này với tầm tiền 3.5tr là rất hợp lý.
Chỉ có 1 điểm nhỏ là khi dán mặt, cốt hơi nặng đầu một chút, chắc là do thiết kế của hãng để tăng uy lực của quả giật. !!

Last edited:

Bạch Long

Thượng Sỹ
Mình chơi cả 3 cây ZLC, Barwell Fleet và Hayabusa ZXI rồi.
Cảm nhận cốt Hayabusa ZXI nảy hơn 2 cây kia, hợp với mặt bọt khí, dán FH Razka 9, BH ten 05 FX hoặc Fastart S1 cầm là đánh quen được luôn, bóng đi rất có lực, gần bàn hoặc xa bàn đều rất tốt, cốt cắn xoáy, công thủ toàn diện, giật và đối giật rất ngon, chặn đẩy rất tốt. Nói chung cốt này với tầm tiền 3.5tr là rất hợp lý.
Chỉ có 1 điểm nhỏ là khi dán mặt, cốt hơi nặng đầu một chút, chắc là do thiết kế của hãng để tăng uy lực của quả giật. !!

Cây này e đánh cảm giác rất giống Innerforce ZLC, nhưng Innerforce rung hơn, kêu chát chúa hơn. Cây này cán thon - nhỏ + mặt vợt to nên sẽ nặng đầu, quả giật sẽ uy lực và xoáy hơn :D

Bình luận từ Facebook