Xin review các mặt đánh trái hay cho dòng ALC

lehuy2507

Đại Tá
Hi C.Bác,

Hiện tại CLB mình có nhiều người chơi dòng ALC của Butterfly nhưng chưa tìm ra được mặt trái đánh ưng ý :(

Cụ thể là cây ZJK ALC & TMB ALC . Bác nào đã từng đánh qua 2 cây này thấy mặt trái nào phù hợp vui lòng góp ý giúp mình và review cảm nhận khi đánh mút đó với ạ

Theo các Bác thì Hexer Duro & Rasant powersponge mặt nào đánh trái hay hơn C. Bác :cool:

Cảm ơn C. Bác đã ghé thăm Topic ! Chúc C. Bác luôn vui vẻ :D

Lê Huy ;)

Last edited:

Son_ct

Đại Uý
Hi C.Bác,

Hiện tại CLB mình có nhiều người chơi dòng ALC của Butterfly nhưng chưa tìm ra được mặt trái đánh ưng ý :(

Cụ thể là cây ZJK ALC & TMB ALC . Bác nào đã từng đánh qua 2 cây này thấy mặt trái nào phù hợp vui lòng góp ý giúp mình và review cảm nhận khi đánh mút đó với ạ

Theo các Bác thì Hexer Duro & Rasant power grip mặt nào đánh trái hay hơn C. Bác :cool:

Lê Huy ;)
Mình xin nêu chút ý kiến cá nhân nhé, mặc dù trình siêu gà :D
Mình đang đánh Vis, đánh trái qua 1 số mặt thì thấy Blitz 2010 rất ổn, công thủ đều tốt. Mặt Target Force 45 mình đang đánh trái cũng rất hay, thủ tốt, khi công thì bóng lún vào mặt rồi vọt đi rất mạnh, nếu kỹ thuật tốt thì mặt này công trái rất ổn.
Tất nhiên phải tính cả các dòng Tenergy nữa :D

lehuy2507

Đại Tá
Dòng ALC chú oánh Acuda S2,Ten 05fx thì tuyệt luôn. A đầu độc biết bao nhiêu người rồi đấy.
Hi Anh,

Anh có chơi qua Hexer Duro & Rasant Power Grip đánh trái bao giờ chưa ạ ! Mấy mặt này so với S2 & 05Fx thì thế nào Anh

Lối đánh : chặn đẩy tốt , moi trái hay ạ !

Thanks Anh,
Lê Huy

tieuho_8x

Đại Tá
Nếu moi trái,chặn đẩy tốt thì e dùng Hexer Duro là hợp lý nhất nhé. Mềm mại và cắn xoáy. 05fx nói riêng hay Ten nói chung đc điểm lớn nhất là dễ đánh và dễ vào ^^
S2 và Rasant Powersponge thì dành cho giật và bạt sẽ phát huy đc tối đa tác dụng của mặt vợt. Nhưng Powersponge sẽ cho quả bóng đi cắm hơn,xoáy hơn,dị hơn S2 chút vì mặt S2 ma sát kém Powersponge chút đó e.

tieuho_8x

Đại Tá
Yêu nhiều E quá nhỉ;) Chú chơi qua ZJKALC2013 chưa? So vs mẤy E kia thế nào? :D
Thật ra cốt vợt hiện nay,e có mấy cây đời bướm cụ là e chưa chơi thôi,dòng nào e cũng đánh cả rồi. Riêng Zjk Alc 2013 thì đã từng sở hữu...3-4 cây :))
Zjk alc theo e thấy lực tất hơn Tmb,Vis tí ti,kiểm soát cũng tốt hơn xíu. Nhưng do tay e nhỏ nên cầm bọn ZJK e k xoay linh hoạt đc 2 bên. Zjk alc rất hay đấy bác nhưng nên mua khi tay to to và dài dài bác à ^^

QuangHung

Đại Tá
Thật ra cốt vợt hiện nay,e có mấy cây đời bướm cụ là e chưa chơi thôi,dòng nào e cũng đánh cả rồi. Riêng Zjk Alc 2013 thì đã từng sở hữu...3-4 cây :))
Zjk alc theo e thấy lực tất hơn Tmb,Vis tí ti,kiểm soát cũng tốt hơn xíu. Nhưng do tay e nhỏ nên cầm bọn ZJK e k xoay linh hoạt đc 2 bên. Zjk alc rất hay đấy bác nhưng nên mua khi tay to to và dài dài bác à ^^
Tay A tuy không to nhưng hơi bị dài..cầm mấy con TMB + MJ lọt thỏm ..hihi A đang đặt cây ZJK 2013 cán ST rồi..chú không phải kiếm hộ A nhé.. Thanks..sẵn có ten 05 FX ..mai qua chỗ anh Dũng 9 lấy thêm quả A BA CU S2 theo lợi dụ dỗ của chú về quất thôi..:D

tiachop

Thượng Tá
Hi C.Bác,

Theo các Bác thì Hexer Duro & Rasant power grip mặt nào đánh trái hay hơn C. Bác :cool:

Lê Huy ;)
Mặt trái ưng ý cho dòng ALC?

Thực ra mặt trái ưng ý ngoài việc phối hợp phù hợp với cốt vợt thì còn phụ thuộc lối đánh của bạn, chặn đẩy, gò bóng hay giật bóng; động tác tay của bạn là nhanh hay chậm vì nó sẽ thích hợp với mút cứng hay mềm.

Do đó bạn phải đưa ra lối đánh của bạn và bạn quen chơi mềm hay cứng. Rasant Power grip cứng hơn Hexer Duro khá nhiều.

tieuho_8x

Đại Tá
Tay A tuy không to nhưng hơi bị dài..cầm mấy con TMB + MJ lọt thỏm ..hihi A đang đặt cây ZJK 2013 cán ST rồi..chú không phải kiếm hộ A nhé.. Thanks..sẵn có ten 05 FX ..mai qua chỗ anh Dũng 9 lấy thêm quả A BA CU S2 theo lợi dụ dỗ của chú về quất thôi..:D
Dạ vâng.
Có gì mời bác qua cửa hàng,có gì cần tư vấn e sẽ cố gắng hỗ trợ ^^

thethao

Đại Tá
Tùy từng rơ mà chọn mặt vợt. nhưng trình độ phong trào thường đánh trái chủ yếu moi xoáy và kê chặn là chủ yếu nên chọn Hexer duro hay baracuda loại thường đánh ngon chán ko cần đắt tiền lắm ko phát huy hết khả năng mặt vợt như Ten đánh cũng phí. Vài lời góp ý cá nhân mình!

lehuy2507

Đại Tá
Tùy từng rơ mà chọn mặt vợt. nhưng trình độ phong trào thường đánh trái chủ yếu moi xoáy và kê chặn là chủ yếu nên chọn Hexer duro hay baracuda loại thường đánh ngon chán ko cần đắt tiền lắm ko phát huy hết khả năng mặt vợt như Ten đánh cũng phí. Vài lời góp ý cá nhân mình!
Trải qua bao nhiêu Em rồi cũng quay về với TMB ALC hả Anh :D .Thanks Anh đã góp ý giúp Em nhé ;)
theo e chuẩn nhất các bác cứ chọn mặt cứng trung bình đến cứng và mặt nhiều xoáy bên FH , nhiều lực bên BH là chuẩn ALC . góp ý tí cho thêm vui nha các bác
Thanks Bác , Bác đã thử mặt nào thì cho mình xin thông tin mặt luôn với nhé

QuangNhotNB

Trung Uý
hồi trước e đã thử qua mấy mặt nhưng chỉ có ten là mang lại cảm giác tuyệt vời thôi ah. đắt sắt ra miếng mà. FH 05 BH 64 bác sẽ ko bjo phải thất vọng so với kĩ thuật của mình đâu. nếu chơi mà ko ưng ý thì bác cứ thử sửa động tác đi khi đó bác sẽ thấy uy lực của từng cú đánh

lehuy2507

Đại Tá
hồi trước e đã thử qua mấy mặt nhưng chỉ có ten là mang lại cảm giác tuyệt vời thôi ah. đắt sắt ra miếng mà. FH 05 BH 64 bác sẽ ko bjo phải thất vọng so với kĩ thuật của mình đâu. nếu chơi mà ko ưng ý thì bác cứ thử sửa động tác đi khi đó bác sẽ thấy uy lực của từng cú đánh
Minh đang chơi Combo này cho TMB ZLC của mình :D

Bình luận từ Facebook