Xin ng chỉ dẫn cách đánh khi gặp dơ cắt gò ác

thanhtqvn123

Binh Nhất
e gặp phải 1 a trình độ cao hơn
nếu a ấy đánh thì e k sợ. nhưng a ấy biết điểm yếu của e ở chân.
ông cắt bóng cực ác... chỉ 4-5 quả là e mất chân tự hỏng or mơi bóng
ai có cách nào sử lý đc k ạ.
sec bóng k làm khó đc ổng. ông ấy đôi công rất tốt làm sao thóat ra khỏi thế đôi công để mà cắt và cọn quả giật
e bất lực sau bao lần đọ tay
Thanks ae đã cho ý kiến

thanhtqvn123

Binh Nhất
e sec bong sang k công đc vì quả cắt lại bóng đi rất khó chịu...
càng siết chặt bóng càng nặng...
đưa bóng lỏng sang thì đúng thế đôi công...
trái e yếu còn phải tay ổn ạ...

liv123th

Binh Nhất
Kiểu này chỉ có nước phát xung và dài rồi chờ bóng cắt sang mà giật moi thôi, chờ cơ hội quả 2 quả 3 mà dứt điểm

return

Thượng Sỹ
Giao bóng ko làm khó được, đôi công cũng thua, chỉ gò bóng cũng làm bạn "chết" được thì bạn dưới từ 3 đến 4 bóng. Chỉ làm sao được đây?

Ttfan2012

Đại Tá
Mình nghĩ là bạn phải tập giật thêm và tập cho chân nhanh hơn nữa thì mới có ngày "tái ngộ" mà không bị thua thảm được thôi. :zingme51:

Thang2501

Thượng Sỹ
Mình mới tập bóng bàn (theo sách, đĩa hình và bạn tập thôi, không có thầy) được gần 2 năm.
Tâm lý của bạn cũng giống với tâm lý của mình và nhiều người khác.
Nếu bạn nhận thấy hoặc có ai góp ý cho bạn những điểm yếu (của bạn) thì mình phải theo đó mà tập để nâng cao dần kỹ thuật.
Sơ qua mình có thể tóm tắt lại một số chỗ bạn thấy còn yếu (hơn so với bác nào đó ở trên):
- Bộ chân (di chuyển).
- Gò bóng.
- Đôi công (đều 2 bên phải trái).
- Nâng cao hiệu quả của cú giật bóng.
Biết điểm yếu rồi, chỉ có cách là tập để bổ sung những chỗ còn thiếu đó.
Và bạn cần phải chủ động dành thời gian, tìm bạn tập để giúp mình.

Harry Potter VN

Binh Nhất
Nói như bạn thì trình bạn yếu hơn người đó rồi.
Cái chính cần góp ý với bạn là nên tìm hiểu về quả giao bóng bung, sock dài, ngang lên vào giữa bụng và tay phải bác ấy. Cố giao những điểm gây bất ngờ, ví dụ giả vờ nhìn bên trái, giao bóng thẳng vào bụng bạn nhé. Khi người đỡ lúng túng thì ko thể cắt nặng được, bạn tranh thủ giật xung hoặc bạt banh nhé :)
Không ai qua bên phải mà cắt đâu bạn nhé

hermesqn

Trung Uý
Bạn quay clip lại mọi người sẽ dễ biết đc bạn sai ở đâu tư vấn dễ hơn đó, có thể là bộ chân sai, có thể là kĩ thuật gò bóng của bạn sai...
Mình có 1 góp ý có thể giúp ích cho bạn là khi bạn gò bóng với những người gò công như thế này thì tốt nhất là đứng giữa bàn, tập bước đôi hoặc bước đơn, tuyệt đối không được bước chéo trong trường hợp này để không bị mất cân bằng, không nên xoay vai trong trường hợp này vì nó cũng sẽ làm bạn mất cân bằng. Bạn thử xem :zingme29:

Duc_NM

Đại Tá
Chả có cách nào khác là LUYỆN TẬP, LUYỆN TẬP, LUYỆN TẬP, CỌ XÁT, CỌ XÁT, CỌ XÁT. Nhanh thôi, bác sẽ đối phó được với những đối thủ khó chịu như vậy khi bác đã quen với nhiều kiểu bóng khác nhau. :zingme73:

aunhh

Đại Tá
sec bóng k làm khó đc ổng. ông ấy đôi công rất tốt làm sao thóat ra khỏi thế đôi công để mà cắt và cọn quả giật
Thanks ae đã cho ý kiến
Theo mình nghĩ bạn đã gặp một đối thủ trên cơ rất nhiều: cả về trình độ, kinh nghiệm và độ quái. Đây cũng là trường hợp của mình đã gặp một ông chú một năm về trước. Không bao giờ thắng được chú đó cả trừ những lần chú tập cho mình quính ( đưa bóng cho mình giật). Mình chỉ có thể nói ngắn gọn ntn thôi: bạn phải tập luyện nhiều hơn nữa. Khi trình độ của mình nâng tầm thêm nữa thì mình sẽ xử lý bóng tốt hơn. Khi đó bạn có thể tự nghiệm ra và so sánh trình độ của mình so với trước đây. Bạn tập gò tốt vào, tập di chuyển, tập giật bóng lỏng, nặng, các cú giật bóng lỏng sau khi giật bóng nặng, tập đôi công trái tay, phải tay...
Và bây giờ, chú ấy đang trở lại là hình ảnh của mình 1 năm về trước.
Bạn hãy kiên trì tập luyện!!!
Chúc bạn thành công

Profess.medical

Đại Uý
chết chết các bác khuyên thế này thì chết:)).bóng bàn hiện đại bjo ai cắt với go`:)).bác tập nhuần nhuyễn cho em vài điểm sau.né giật,lao giật,giật moi,phát lực,bỏ nhỏ.như sau:
1:né giật =phán đoán+bước chân(bước chân né giật thì có rất nhiều clip trên youtube rồi bác tham khảo rồi tập)
2:lao giật cái này cần thân pháp đúng như cái tên "Lao giật"bác tập lao thật nhanh+phát lực
3:giật moi:chuyên khắc chế mấy đường cắt bóng rồi^^moi quả đầu rồi bắn quả sau thôi ạ.
4:phát lực :kinh nghiệm bản thân em lực bóng của bác sẽ mạnh lên rất nhanh nếu tập với vợt gỗ không hoặc vợt sắt
5:bỏ nhỏ:hihi làm phát giao dài rồi bỏ nhỏ đối phương lao vào đơ thì cho phát giật bắn=đy nhặt.
em chân thành khuyên bác xu hướng bây giờ khác xưa rồi ạ.hãy tấn công trước thay vì để đối phương tấn công trước^^.chúc bác nhanh thành cao thủ ạ

quankhu2

Binh Nhì
Thanks ae đã cho ý kiến
Trong bong bàn đôi chân là wuan trọng theo minh tap chân la ok

anluongiaobong

Thượng Sỹ
Thanks ae đã cho ý kiến
theo mình bạn thử dùng những quả giao bóng nhanh và ít xoáy sau đó chủ động cướp công moi xoáy lên trước..trong trường hợp người ta cắt bóng nặng.bạn cố gắng đặt bóng sâu bàn ra 2 góc 1 chút rồi chuyển người tấn công trước.chúc bạn thành công

waa

Đại Uý
Mỹ Trang gặp Linh cắt, ngang cơ mà cứ thua, mãi sau này mới khắc phục được. Gặp rơ cắt nặng em cứ việc nâng bóng nhẹ qua rồi chờ thời cơ giật bạt 1 phát, thua thì thôi chứ léng phéng tấn công thì thua sớm, nhất là gặp tên cắt nặng nhưng ôm bàn, moi cà ri qua nó đẩy 2 góc chạy cắm đầu .
Sau này quen bài ta cắt lại cho nặng hắn cũng chả làm gì được mình, mình tập được bóng nặng , và yếu cơ nên chung nước học thầy ...

doccothankiem_hp

Thượng Tá
Em Đang đối mặt với một đối thủ trên cơ em rồi đấy,chỉ có cố gắng tập luyện Liên tục cho tròn động tác thì mình quay lại thách đấu cũng đã muộn đâu -Axelo

Gà Ri

Đại Uý
Gặp người cắt tốt thì em toàn giao bóng tủn mủn 2 3 nảy làm đối phương phải nhao lên đỡ và mình xỉa bóng vào góc trống của họ, sau đó tùy theo họ xử lý ntn rồi tính tiếp

Profess.medical

Đại Uý
Thanks ae đã cho ý kiến
Người ta công yếu thì tốt rồi.quả nào cắt ác thì cắt lại,cắt an toàn thôi.cứ cắt cho tới lúc bóng ngon.còn không thì thi cắt.^^.1 người cắt an toàn và 1 người cắt ác thì ai hỏng trước bác hiểu ý em chứ.khi mình cầm giao bóng thì cứ thốc mạnh vào 2 cánh bằng quả chuội hoặc quả bon nhanh.nhưng quả bon nhanh thì chỉ dc séc vào vị trí xa người ta nhất thôi.chứ vào chỗ người ta đứng người ta ép đôi công thì lại nộp.Dùng quả giao chuội vào 2 cánh và thay đổi ngắn dài là họ bí thôi bác ạ.lúc đấy tha hồ có bóng ngon mà nện.^^.Chúc bác thành công.

Bình luận từ Facebook