Xin mời anh em tham gia hội đánh bóng kém nhưng chém thì vô đối

kmfirecat

Thượng Sỹ
Thưa toàn thể ACE diễn đàn, xin trân trọng kính mời ACE vào topic này chém gió tán gẫu hoặc có thể kể những mẩu chuyện, giai thoại vui về bóng bàn của bản thân hoặc của người khác, đăng những clip vui hài về bóng bàn để anh em thư giãn thoải mái. Trước hết em xin kể một câu chuyện của mình và đăng 1 clip vui share cùng mọi người.
Vào một ngày đẹp trời từ thành phố về quê kết thúc một chuỗi ngày tháng dài dằng giặc học hành vất vả, đang yên ả ngả lưng trên giường bỗng một anh hàng xóm sang chơi, nói chuyện về bia bọt bóng bàn thế là cái máu bóng bàn lại nổi lên, cũng kể từ ngày đó mình được uống Bia miễn phí hơi nhiều. Cụ thể là như thế này:
Ông hàng xóm là chủ một sới bóng bàn + 1 quán thịt chó trên thành phố, nổi tiếng là cao thủ số 2 ở sới. Ông hàng xóm mở lời đường ngọt thách đấu bóng bàn với mình, trận đầu tiên 2 anh em lên trường cấp 3 gần nhà đánh giao lưu bia bọt, mình lúc đó gà chỉ biết gò, cắt và bạt nhưng cũng giành chiến thắng đc uống bia miễn phí. Uống bia xong ông hàng xóm lại mở lời đường mật:
Mai anh với chú đánh lại nhưng đánh tiền, thôi thì chú mới học xong chưa có tiền đánh nửa củ!
Mình thấy ngang cơ cửa trên chút nên máu hơn:
Vâng! đánh nửa củ một trận anh em làm vài trận cho vui anh nhé ^^. Thế là tối hôm đó điện ngay cho thằng bạn đểu mời làm ông bầu. Sáng sớm hôm sau 2 thằng vác đồ nghề lên trường cấp 3, lúc đó kiếm của mình là 1 em xạ điêu made in Thái Bình city, 2 mặt yasaka extremet đời Tống ^^. Ông hàng xóm đánh Hyundai getz đen nhánh bóng lộn từ thành phố về. Cửa xe mở ra, mình và thằng bạn nháy nhau hôm nay bắt được khách sộp rùi đây mày ơi ai dè khởi động vỡ mất 2 quả bóng xong giọng ông hàng xóm ồm ồm:
Hôm nay anh với chú đánh một trận xong chú với bạn anh đánh một trận, bạn anh cho chú 3 quả. Mỗi trận 100k!
Nghe xong thất vọng tràn trề về ông hàng xóm nhưng cũng tự hào đôi chút, à hóa ra hắn sợ mình rồi thôi đành:
Vâng! buổi đầu thế cũng được anh à.
Vào trận mình chán chả buồn đánh, vừa cò cưa vừa nghĩ thui bỏ con săn sắt bắt con cá rô. Đánh một thôi một hồi kết thúc sec 4 tỉ số 2 đều. Sec 5 mình lại giở bài cò cưa kéo xẻ thằng nào khỏe thì thua. Và đúng như vậy ông hàng xóm mình ở ngược chiều nắng, ánh sáng rọi vào lóe mắt bạt quả nào bóng bay vào tường quả ấy. Kết quả mình thắng tỷ số 3-2 thằng bạn đều của mình hớn hở như chó con được chó mẹ cho bú. Trận 2 mình gặp đúng cao thủ đầu đầy mủ thui chẳng đánh làm gì nữa mệt người chịu thua 3-0 trắng. Thế mới biết giang hồ hiểm ác, đại gia luôn có vệ sỹ đi theo. 11h 30 hai bên sửa soạn ra về thì bỗng lại nghe giọng ông hàng xóm:
Thôi trưa rùi anh với chú đánh trận 100k nữa, kiếm cốc nước mía uống đỡ khát.
Mình nhanh mồm nhanh miệng:
Trưa rồi anh ơi thôi hôm nay mình giao lưu, đánh trận này ai thua mời mọi người bữa thịt cầy!
Ông hàng xóm: Thôi để khi khác anh tí nữa bận đi đám cưới ( chắc là cưới con chó con bò nào đây chứ đám cưới người thì giờ này còn đám nào nữa ).
Thôi được rồi, ok ông anh!
Vào trận mình đánh cho ông anh hàng xóm nát hàng nát hàng, 3-0 trắng đi nhanh chóng! Lúc nộp tiền:
Hôm nay a k quen bàn ở đây, lần sau chú cho anh 2 trái k thì lên bàn nhà anh đánh hòa.
Dạ vâng, để hôm nào em lên em với anh đánh tiếp nhé, thôi trưa rồi mấy anh em đi ăn cơm đi anh.
Thôi anh với bạn có việc phải đi hẹn chú khi khác!
Ông hàng xóm đánh xe đi cùng bạn, mình và ông bầu nhìn nhau mặt đần thối, 100k hic. Thôi 2 thằng đành đi ăn thịt chó uống cocacola cho đỡ buồn! Ăn xong đứng dậy: Chủ quán tính tiền anh ơi!
125K em ơi! thế là lỗ mất 25k, ức ơi là ức! hihi

Trau_CoDoc

Trung Uý
Đáng lẽ a post bài vào phần tán gẫu - chém gió cho đúng mục. Ở mục này video k up trực tiếp đc. Hi. Nhưng không sao topic vui. Up cho a Tú... ^^!

kmfirecat

Thượng Sỹ
Đáng lẽ a post bài vào phần tán gẫu - chém gió cho đúng mục. Ở mục này video k up trực tiếp đc. Hi. Nhưng không sao topic vui. Up cho a Tú... ^^!
oh thế à có khi phải chuyển thui nhưng diễn đàn có chức năng chuyển chủ đề k em? hay lại phải copy?

Bình luận từ Facebook