Xin lời khuyên về mặt vợt? yasaka markV và xiom sigma pro

einstein

Trung Sỹ
e đánh theo ro tấn công 2 càng thiên về bên phải, thích giật và bạt bạo lực. bóng càng xiết càng thích giật thì nên chọn mặt vợt nào?

boizach_cp

Trung Sỹ
e đánh theo ro tấn công 2 càng thiên về bên phải, thích giật và bạt bạo lực. bóng càng xiết càng thích giật thì nên chọn mặt vợt nào?

còn chờ gì nữa mà k múc ngay e Xiom đi bác...vừa tiền mà hiệu quả cao k kém e sigma pro bác cứ múc e Xiom Vega Pro mà đánh bác ợ...mặt tuy hơi cứng(nhưng chỉ là cảm jác bên ngoài thui) dán vào cốt cứng đánh vẫn rất hay, bóng sang có lực, cắm mà k có cảm giác thô!...e Yasaka MarkV xưa rồi bác ợ...e í bjo vừa già vừa xí ik....còn chờ j nữa mà k alo shop Vitas...bác mua trong ngày mai vẫn đc khuyến mại nguyên 1 hộp 10 lọ C xủi đấy hí hí! chúc Bác tìm đc mặt vợt hợp với mình!:cool:

einstein

Trung Sỹ
Vậy còn mặt vợt mark V HPS thì sao ak? có bác nào đánh chưa cho e xin chút review
ngoài ra e muốn tìm 1 mặt giá khoảng 700k, thicks hợp cho lói đánh giật và bạt bạo lực

kienpt108

Thượng Sỹ
bác dán vào cốt gì? Vega pro mình thấy còn cứng hơn Sigma và Omega IV. Mình cũng thấy người ta dùng Vega chủ yếu cho BH (Vega asia). Theo mình thì bạn nên chơi Sigma hoặc Omega IV. Nếu dán cốt cứng, nảy thì mua dòng Euro, nếu cốt kiểm xoáy kiểu ALC hay Aramid Carbon thì chơi dùng Pro. Cá nhân mình thì mình thích Sigma Euro và OmegaIV Asia nhất. Bác chú ý là thứ tự về độ cứng và tốc độ là Pro > Asia > Euro, về độ xoáy và kiểm soát thì ngược lại nhé. Mình hay chơi mút Xiom nên có 1 số nhận xét chủ quan, mong giúp đc phần nào cho chủ topic chọn đc mút ưng ý :D.

Xiom-VN

Binh Nhì
chào bạn. bạn có thể chơi sigma euro cho rơ giật xoáy của bạn, hoặc bạn có thể chơi vega euro cũng hay bạn ạ. vega kiểu soát rất khá :). nếu bạn chọn 1 trong 2 mặt này bạn có thể qua hung ha bóng bàn 160 nguyễn thái học bạn nhé. giá sigma là 850k, giá vega là 700k. bạn có thể truy cập vào http://xiom.vn để biết thêm thông tin. cảm ơn bạn. chúc bạn chọn dc mặt vợt ưng ý

zhang là vis

Đại Uý
Vega mà không kiểm soát được thì sigma khó lòng kiểm soát đấy bạn ạ.sigma pro mà hix mà bạn đang đánh cốt gì nhỉ. vỡ gạch sẽ báo bạn nhé.nếu bạn vẫn muốn thử.thanks

einstein

Trung Sỹ
mình đánh mazunov đời đầu thôi. hnuwng do đánh mặt đểu nên cú đánh hay thiếu lực, nên mình muốn thử vs mặt này. có lẽ mình thấy nảy do mình quen đánh mặt xịt nên pát lực mạnh.

HungGL

Đại Tá
cả 2 mặt Vega Pro và Sigma Pro đều đánh FH rất hay!! Vega kém nảy hơn Sigma nên là dễ kiểm soát hơn!! Độ bám xoáy là như nhau nhưng vega xịt hơn nên độ ôm vào bóng sẽ dài hơn nên xoáy hơn và dị hơn, về độ cứng thì theo hãng nói sigma cứng hơn nhưng khi đánh sigma mình lại thấy ko cứng bằng Vega...

zhang là vis

Đại Uý
em thì lại vẫn thấy sigma cứng hơn anh ạ.em đang cầm 2 con đấy mà.sờ cảm thấy sigma cứng hơn.nhưng công nhận thích Vega hơn.em thấy Vega dễ đánh hơn Sigma.tạo xoáy sướng hơn.ý kiến riêng anh nhé.hehe.

einstein

Trung Sỹ
cả 2 mặt Vega Pro và Sigma Pro đều đánh FH rất hay!! Vega kém nảy hơn Sigma nên là dễ kiểm soát hơn!! Độ bám xoáy là như nhau nhưng vega xịt hơn nên độ ôm vào bóng sẽ dài hơn nên xoáy hơn và dị hơn, về độ cứng thì theo hãng nói sigma cứng hơn nhưng khi đánh sigma mình lại thấy ko cứng bằng Vega...
mình nghĩ là sờ thì ko thấy được độ cứng rõ lắm, trừ khi quá khác biệt, chỉ khi đánh mới cảm nhận dc tốc độ

mebb0101

Trung Tá
co 3 lua chon cho ro giat xung cua a: andro rasant la qua ok.thich cung 1 ti thi dung hexer HD/ xiom Sigma Euro cho de danh a nhe!
theo e thi Rasant danh suong hon vi e dang dung mat nay thay hay hon may mat kia.
chuc a thanh cong

Bình luận từ Facebook