xin kinh nghiệm về tập luyện bóng bàn-Chặn bóng

Mời bạn qua nhà Quàn giao lưu.
Em gặp pak rất nhiều bên clb quang trung đống đa và clb hỏa chau treen đường hồng mai rồi , em có mời pak mấy lần nhưng pak kêu mệt, theo em pak ở tầm E cứng chứ chưa thể oánh D được nhưng em thấy toptic nào nói về chuyên đề kỹ thuật này kia pak đều nói như đúng rồi. em là Giao ở đội LyOn đánh D pri hà nội

namvietinbank

Đại Uý
chặn đẩy là kỹ thuật khó học và tập luyện nhất đối với nghiệp dư. mỗi người 1 kiểu chặn, chặn nhiều sẽ chặn tốt, mô tả kĩ thuật mà chặn tốt được thì hơi khó. em oánh bóng được 10 năm nhưng vẫn chưa biết chặn

Longtroc

Trung Uý
+ Haha. Có thể bạn hiểu lầm ý mình chăng? Mình không bình luận nó đắt hay rẻ, mà mình thấy Amultart tốc độ quá khủng, lại dán 2 mút là HD nữa chơi thì thôi rồi. Đập phát chết luôn. Đối phương không chết thì mình chết. Haha. Bạn rơ bạt bóng phải không?
Gò phát ra ngoài luôn

thethao

Đại Tá
Chẳng là e cũng mới tham gia bóng bàn, cũng đang dần hoàn thiện các bài tập cơ bản.
Em xin vào vấn đề luôn :D : làm thế nào để chặn bóng với người giật rất nhiều xoáy ngang (em thuận tay trái), chặn bóng toàn bị bung ra ngoài bàn :(
B vào link này xem . Hi vọng sẽ giúp được cho b phần nào:
https://bongbantoiyeu.com/ky-thuat-chan-bong-thuan-tay/

chilinh141

Trung Uý
Theo mình để chặn đẩy nhanh lên tay nhất thì phải có 2 người trình độ ngang ngữa, cùng có mong muốn là tập luyện. Sau đó cứ việc đôi công nhau hàng ngày 1 động tác cho nhuần nhuyễn sau đó 1 mới tập luân phiên thay đổi bên.
1 mình (tập với tường) thì khó lên hơn .

anhemoy

Đại Tá
B vào link này xem . Hi vọng sẽ giúp được cho b phần nào:
https://bongbantoiyeu.com/ky-thuat-chan-bong-thuan-tay/
cảm ơn bác h em chặn lên thần rồi :D
Em bây giờ lại chuyển sang tật khác, chẳng là em dạo này quen giật góc chữ I, không giật góc thuận nữa. Đâm ra bây giờ bị ngửa cổ tay. Làm thế nào để khắc phục được tật này không ạ? :(
Bây giờ giật toàn bị mỏng bóng, không có lực :(

Longtroc

Trung Uý
Em bây giờ lại chuyển sang tật khác, chẳng là em dạo này quen giật góc chữ I, không giật góc thuận nữa. Đâm ra bây giờ bị ngửa cổ tay. Làm thế nào để khắc phục được tật này không ạ? :(
Cầm vợt ưu tiên BH nó lại cong ngược lại thôi

thethao

Đại Tá
Giật bóng có cảm giác feeling rồi B à! Hihi

gik271

Thượng Tá
Em dự là bác phải tập thêm vài chục rổ nữa thì sẽ khắc phục được lỗi này, :D.

Bình luận từ Facebook